Thông tin về Studer A730& D730

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by titoet, 21/8/08.

1. titoet

titoet Advanced Member

Nghe được ở Bác Bình Era cái này( k phải ở Era). Thấy chất âm mộc, tự nhiên. Tra trên net thì khoai Tây thích nhiều! Có bác nào chuyên về em này k? Cho em ít thông tin và giá. Cám ơn các bác

Tags:
  2. titoet

titoet Advanced Member

Hix! K ai thèm wan tâm đến hết àh :(

3. TuanCD

TuanCD Advanced Member

Bác hỏi đồ cỏ thế thì anh em ít người biết, tôi cũng nghe lỏm ở hàng cà phê, có gì sai bác bỏ qua nhé!
    Mấy năm trước ở Sài gòn chơi nhiều chứ Hà nội thì hiếm lắm. Có bác gì chuyên gia loa mành có 1 chiếc A730. Năm nay có thêm mấy bác phòng thuế chơi, bác quen thì đến nghe thử.
    Rổ giá thì ở bên Tây khoảng từ 2500 đến 4500 U$. Bên ta khoảng 2800 đến 3500U$.
    Ai thích rượu nút lá chuối thì khen, tôi đọc đâu đó có viết :" Nó sẵn sàng thách thức các chú cd khác tầm giá 10.000U$". Ai uống rượu pha mật ong thì chê. Có cao thủ còn bẩu Revox thiếu nhạc tính, mộc nhưng vô tình, Studer chắc cũng thế thôi. Bọn Tây nói tiếng Đức biết gì về âm nhạc mà làm được đồ hay?
    Không ai giả nhời bác thì tôi viết đại thế thôi. Bác đừng bẩu tôi dì viu chất âm vì đồ cỏ thì tôi ứ thèm nghe. Có tiền thì cứ rượu mật ong hay ngâm gì cũng được, chẳng bổ chỗ nọ thì bổ chỗ kia :)
    À còn con D730 thì ra đời sau A730, nhìn ngoài rất giống nhau. Con này hiếm hơn và ở bên Tây thì thường là giá cao hơn, nhưng mấy bác có A730 lại bẩu là các bác bán hàng bẩu họ rằng: A730 hay hơn mọi nhẽ. Không biết các bác ấy nghe D730 chưa mà phán dõng dạc lắm. Chả biết đâu mà lần.

4. dungext

dungext Advanced Member

Thằng cu em em ở Nga ngố nó bảo bên đó mấy thằng ngố đó thích D730 hơn bác à :D

5. TuanCD

TuanCD Advanced Member

Ơ, bọn đó ngố hơn dân ta thật :lol:

6. titoet

titoet Advanced Member

Cám ơn các bác đã chiếu cố! :D Em đã nghe A730 và D730. Cảm giác A730 thâm trầm và sâu lắng hơn.

7. gianker

gianker Advanced Member

Em thấy bọn Tây nó khoái mà các bác nhà ta lại không khoái à????? Đồ chuyên nghiệp mà bị coi như thế thì người Đức có buồn không cơ chứ.

8. titoet

titoet Advanced Member

Sản xuất tại Swiss bác àh! :D

9. ngoducnguyen1234

ngoducnguyen1234 Approved Member

Chào các bác em có cái đầu Studer A730 . Em nay hoay mãi mà nó không được ai biết bảo em với , CD có đường Digital IN vào mà sao em cắm zo nó không có tín hiệu em định dùng nó giải mã cho cái máy tính. ai biết xin tư vẫn giúp em với . Điện thoại em 0981258679

10. phamgiatinh

phamgiatinh Advanced Member

Đồng ý với bác. A730 nghe mộc hơn, (gần với mâm than hơn); trình hơn 1 bậc so với D730....

11. pLinh13

pLinh13 Approved Member

chào a e là nam ở hải phòng đây e có hỏi line DA IN của A730 đó. a có tham gia fan club revox ko. a lên đấy lúc nào onlife a e mình giao luu.

12. tuanj

tuanj Advanced Member

Rm cũng tùng nghe A730: nói chung chất âm hay, mộc, dày dặn, rộng rãi. Con d730 nghe nói tươi sáng, hiện đại, kỹ thuật hơn(đời mới thg nó hay thế). chỉ ngại mỗi cái studer với revox hay gặp bác sỹ là buồn lắm, con D730 mới hơn nên có lẽ dễ vui hơn.

13. ngoducnguyen1234

ngoducnguyen1234 Approved Member

Theo cá nhân em thấy stude A730 với đời 727 ..... cá nhân em từng nghe 727 và A730 thì em phat hiện 727 mới hay bị hỏng vặt thôi còn a730 ko thấy ...727 hay bị đèn tín hiệu ... bác nào gặp các lỗi khác bổ sung cho em với mở mang kiến thức

14. binhcn

binhcn Advanced Member

Em muốn tìm Studer A727 để trải nghiệm, có bác nào cần chuyển nhượng mật báo em nhé

15. Goldstar

Goldstar Approved Member

Dòng a730 và d730 rất ít khi hỏng. Mắt rất bền. Tiếng lại hay. Chỉ có giá là không phải ai cũng đầu tư chơi được.

16. Goldstar

Goldstar Approved Member

Nghe phong phanh con này cảm gió thì không sao. Ốm nặng tí cũng khó chữa đấy. Thấy trước có bác giao bên rao vặt 1 con hỏng ko sửa được. Bán lấy linh kiện.

17. Nguyenthang85

Nguyenthang85 Advanced Member

Em cũng đã từng chơi A727, D730 và 731 mấy em này thì A727 hay bị bệnh vặt chứ dòng cao hơn như 2 em kia khó hỏng lắm bác ơi

18. vinh_k5

vinh_k5 Advanced Member

19. vinh_k5

vinh_k5 Advanced Member

Chào Anh
    Nhà em có con CD D740 studer có cổng Nhận tín Coxia. OPT làm DAC luôn....có chức năng ghi đĩa luôn mà em ko biết xài sau....bác Rành về studer chỉ em với...em xin hậu tạ ......con cd này em bê tận phìng thu bên Úc về ,,,,,em năng nỉ muốn ko nước bọt mới bê về dc Việt Nam....và giá bê về cũng hết tiền trong ví luôn.....

20. trungnt-hn

trungnt-hn Advanced Member

Con 740 của bác quả là hiếm gặp, chỉ được nhìn hình trên mạng mà chưa được sờ bao giờ. Trông nó pro thế thì chất âm chắc là cũng giết người đấy nhỉ ?

21. vinh_k5

vinh_k5 Advanced Member

Dạ Vâng Bác .....Nghe em nó trình diển xong không muốn nghe tiếng cd khác...........về chất âm em nó đem lại ko giết người đâu Bác,,,,,,, chỉ cho Bác nghiện nặng thôi,,,,,

22. achayhl

achayhl Advanced Member

Studer a730 so với Wadia 16 để nghe Jazz, vocal, nhạc Việt trữ tình e nào tốt hơn, xin các bác đã được trải nghiệm cho vài lời nhận xét. 2 e này giá thị trường tương đương nhau.

Last edited: 7/7/17
  23. vinh_k5

vinh_k5 Advanced Member

Em chỉ thông tin thêm cho anh về Studer ,,,nếu thích chất âm chính xác và chuẩn mực thì anh cưới Studer về.vụ này em đang bị nghiện nặng chất âm Studer ...còn nếu thích chât âm nịnh tay, ngọt ngào thì cưới Wadia,,,,

24. achayhl

achayhl Advanced Member

E mới mượn được a730 về nghe thử, quá tuyệt! Mỗi tội nom hình thức thì chả thấy "phê" tẹo nào.

25. vinh_k5

vinh_k5 Advanced Member

Nhà sản xuất thiết kế vậy để đè lên em khác thui....chấp nhận đi anh ui....chủ yếu chất âm em nó mang lại thôi.....

Share This Page

Loading...