THORENS TD-295 Mk4

Discussion in 'Nguồn phát Analog' started by Rumbeng, 1/4/07.

1. Nguyenanhson

Nguyenanhson Advanced Member

Oh
    Mình tưởng tay cơ lắp trên máy TD 160MkII là Bình thường thế mà nó cũng được lắp trên máy Reference.
    Híc Híc

2. AlteaEs

AlteaEs Advanced Member

Em chào các Bác, là thành viên mới tinh vừa đăng ký xong.
    Đọc topic này vì em cũng đang có ý định mua con TD295MK4, qua ý kiến các Bác thấy ổn quá. Em cũng đã được nghe no một lần và nghiện ngay.
    Em muốn thỉnh giáo các Bác tý : Cái amp nhà em cũng có mọt đường vào ghi phonoMM, vậy có cần dùng cục phono rời không. Và nếu dùng phono rời thì nối dây tín hiệu vào đường phono in ở Amp hay đường Ext?
    Cám ơn các Bác nhiều và chúc các Bác hạnh phúc.

3. danthanhpho

danthanhpho Advanced Member

Nếu bác dùng kim MM và muốn dùng phono của ampli cho đơn giản thì cắm thẳng vào đường ghi "phono MM". Nếu dùng cái phono rời, nên cắm những ngõ vào CD, AUX, LD, TAPE 1 .....v..v....

4. AlteaEs

AlteaEs Advanced Member

Cám ơn bác-không-phải-nông-thôn.
    Chắc đợt này em cũng phải qua múc thôi ( không vợ nó thu hết tiền ) hehe

5. L.O.K

L.O.K Advanced Member

Hình như cái pinch của bác bằng nhựa đúng không ? không phải bằng gỗ, em thì thích cái bằng gỗ hơn vì ngoài mặt thẩm mĩ pinch bằng gỗ cho âm trầm sâu lắng hơn và có tác dụng giảm chấn động hơn . Em chưa dùng con này bao giờ nhưng thường như turn table có giá 1000USD đổ lên nên dùng kim MC cho xứng tầm kim DL-103 mà các bác ở trên nói thì đúng là huyền thoại của Denon thật nhưng nó chỉ phát huy điểm mạnh khi chơi trên máy Denon, đặc biệt là con Denon 59L hoặc 59M, DP-100. Ngoài ra nếu như các đầu hãng khác thì nên dùng audio technica, tuy giá hơi đắt nhưng đáng đồng tiền bát gạo, có những cái kim giá lên tới 3000USD.

6. tcqanh

tcqanh Advanced Member

em mới thanh lý hàng tồn kho cái mâm này. vào Gu gồ, anh ấy chỉ em là " mày vào cái topic này mà ngâm kíu nhá " :lol:

em mạn phép lôi nó lên nha các cụ. :D

" hạnh phúc là con đường tới đích, chứ không phải cái đích ". ôi con đường này có vẻ dài quá các cụ ạ :wink:

nhân đây em xin phép hỏi là có bác nào ơ SG có dụng cụ cân chỉnh kim- tracking force thì cho em mượn vài phút về tập cân đo ạ.

7. Nguyenduyvan

Nguyenduyvan Advanced Member

Re:

Tôi cũng đang dùng em TD295MK4, kim MM Clear α và Phono đèn PH3 của AR, theo cảm nhận của tôi nghe rất hay. Tôi chưa dùng kim MC vì hình như phải có step up gì đó phức tạp hơn. Bác dùng đi và cho anh em xin tí kinh nghiệm.

8. minhduc2012

minhduc2012 Advanced Member

Em chỉ vào ngó thôi không dám có ý kiến

9. tony1101

tony1101 New Member

Mình cũng đang nghe bộ này gồm Thorens TD 295 mk4, kim AT95 theo máy và phôno Thorens MM 005. Nghe khá thích. So với CD thì hay hơn nhiều. Tuy nhiên tiếng chưa được tách bạch tốt. Mình đang muốn nâng cấp/ thấy đổi tí. Nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu. Mong các Bác tư vấn. E đang nghe nhạc Vocal, Jazz và nhạc vàng.

Share This Page

Loading...