Tiếng hót miền trung du

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by duinox, 10/4/13.

1. tomtit79

tomtit79 Advanced Member

Hihi, bác cho e hỏi bác làm quả chân đế cho B&W 803N bằng đá gì mà dày, rồi lại còn mài được theo hình dạng của loa nữa thế bác? Em mới mua cặp 804Di nhưng chân đế = đá mỏng mà lại hình chữ nhật không được đẹp như của bác.

Em cũng người trung du (Phú Thọ) đấy ạ. Bác ở đâu để khi nào có dịp e giao lưu với! :)

2. duinox

duinox Advanced Member

Bác tomtit79 lấy tấm bìa đục thủng để luồn qua cái loa tép rồi vẽ hình loa lên tấm bìa , muốn to thì căn chỉnh tỷ lệ tăng lên rùi qua hiệu làm đá họ in rồi cắt là song :lol: em giờ chuyển sang chơi dyn Audio rồi bác. Thân chào

3. doan_gastech

doan_gastech Advanced Member

Bộ này của bác setup âm thanh đã ổn chưa ạ,e đang định thay đổi hệ thống chuyển sang trải nghiệm b&w xem sao ạ.thanks bác

ntd81 likes this.
  4. duinox

duinox Advanced Member

Em đào tẩu sang dyn Audio 3 năm nay rồi bác doan_gátech. Mỗi dòng loa hay một kiểu khác nhau bác ạ!dyn thì lời ko lồng lộng như b&w nhưng lại chính sác và tĩnh bác ui :lol:

5. nguyencanh

nguyencanh Advanced Member

Đâu xuân năm mới em có dịp về quê chơi, được qua nhà Bác chúc tết và thưởng thức âm nhạc với bộ phối ghép của Bác quả thật âm thanh rất cởi mở, thoáng đãng và tách bạch, dyn audio cho tiếng bass sâu, tép leng keng không chói. Xin chúc mừng Bác và rất cảm ơn B với sự đón tiếp nhiệt tình nồng hậu, mong sớm có dịp lại được nghe bộ audio của Bác lâu hơn nữa

6. ThủyMộc

ThủyMộc Advanced Member

Trước hết xin chúc mừng Bác chủ đã thành công trong lĩnh vực audio, phòng nghe nhạc của Bác đẹp quá :D

Với em vẫn còn là cả một chặng đường vất vả...nhiều khi em lọ mọ từ 8h tối đến 1-2h sáng để căn chỉnh thùng loa DIY và DIY dây nhợ không biết bao nhiêu năm rồi, nhưng thành quả và công sức bỏ ra nó vẫn luôn làm em thất vọng :(

Xin Chúc Mừng Bác!

7. duinox

duinox Advanced Member

Lâu quá ko vào ngôi nhà của mình , em cho nó lổi sóng phát

2ndFACE likes this.
  8. thanhphucksxd

thanhphucksxd Advanced Member

Các bác đang chơi moon 600i hoặc i7, có muốn bán thì mật thư e với nhé. Nghe các bác khen moon làm e tò mò quá ạ.

9. duinox

duinox Advanced Member

Cảm ơn bác đã móc ngôi nhà em lên.em bỏ quên nó 6 năm nay

thanhphucksxd likes this.

Share This Page

Loading...