Tìm amplifier cho Loa Nga

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by asutaka3, 2/1/09.

1. thanhtai

thanhtai Approved Member

mình thanks các bro rất nhiều về việc phối ghép để giải quyết con loa nga 150 AC - 002

mình chỉ mới tập chơi chừng vài tháng, các bro cho mình hỏi thăm, hiện nay tôi đang có con amly victor ja s41 định làm power và ghép với pre đèn để đánh con loa nga 150 AC-002 này được không.

Có một điều mình không hiểu chổ này là con ja s41 này không có đường pre, các bạn xem qua và tư vấn dùm
    để gắn từ CD vào PRE vào Amly như thế nào, có phải như cách suy của mình hay không.
    xin thanks các bro.

2. thanh389

thanh389 Advanced Member

vấn đề này cũng đơn giản thôi bác ạ. tìm tầng khuyếch đại cuối của mạch pre victor rồi bác gắt mạch này ra khỏi phần công xuất. sau đó bác kiếm 1 đôi tụ giấy o,5mf mà nghép vào nhớ lấy tụ giấy nhé , thêm 1 đoạn dây đồng trục ngon ngon tí rồi bác có thể ghép vào 1 trong các đầu jac RCA ở cái mông con amp đấy thế là thành Pow ngay thôi mà

3. hieu_ma

hieu_ma Advanced Member

Bác làm thử đi
    Xong cho anh em biết ý kiến để học tập nhé.
    Bác Thanh389 dạo này có hàng gì hay không?

4. linhdoan

linhdoan Approved Member

Re: Tìm amplifier cho Loa Nga ngố

Xin chào bác Long Tuyen, và các bác trong mục loa Nga này

Hiện tại mình đã có đủ bộ
    MR CD 63SE
    Pre loD HCA4580
    Amly Victor JAS41
    LOa Nga 150AC
    Dây tín hiệu và loa của bác Dũng audio. Mình không biết tách phần pre của em Victor này, Bác có thể chỉ em đến tiệm nào để làm việc này không ạ. Thay tới thay lui Ampli mà bass vẫn cứ lùng bùng. Mình có đấu thử vào aux của ampli nhung nghe vẫn chưa ổn

Cám ơn bác nhiều

5. asutaka3

asutaka3 Approved Member

cảm ơn các anh, các chú, các bác đã bỏ chút thời gian tư vấn hộ cháu.
    Sau 1 loạt ý kiến, cháu thấy nhiều người cho rằng Pioneer mặt trắng là hợp, cháu sẽ cố tìm con này.
    Cảm ơn mọi người rất nhiều.

6. hasansui

hasansui Advanced Member

Tại sao không phải là Pioneer 8800 hoặc 8800II. Mình có cả hai con này, trước đây dùng để đánh S-90D rất ổn (cái này thì không phải bàn vì nó như mặc comlê và thắt cavát), bây giờ thì loa đã cho và còn dư cả hai amly. Có lần mình còn thử đấu cục mixer làm pre nữa ... ngoài sức tưởng tượng. Bạn mượn ai ghép thử sẽ thấy ngay. Nếu cần thiết vác loa (và cả đĩa) qua nhà mình phối ghép thử, anh em giao lưu, vui là chính.

Nếu bạn có nhu cầu thì PM cho mình. Tình trạng còn rất đẹp, riêng con 8800II thì khó kiếm được con amly nào SX năm 1976 mà còn đẹp như vậy. Cả hai con đều có PREOUT và POWER AMP IN nên đều có thể dùng làm Amly tích hợp, Pre, power, kết nối chuẩn (được tất cả các input) với mixer (hát karaoke) hoặc equalizer.

Giá cả tham khảo (fix vì không phải buôn bán): 8800 (1.300k); 8800II (2.000k)

7. thanhtien

thanhtien Advanced Member

bác à, còn amly pioneer của bác chỉ giải quyết được các dòng liên xô S thôi, còn loa liên xô 150AC-002 là một thách thức lớn, vì loa này chỉ có 4om nên rất khó khăn.

8. asutaka3

asutaka3 Approved Member

chưa bàn tới chất lượng, các chú cho cháu hỏi 2 con này giá như thế là ok ko ạ ?

9. longtuyen29

longtuyen29 Advanced Member

Giá trên cũng chỉ là tương đối ,còn tùy thuộc khi xem cụ thể(hình thức cũng như nội dung bên trong mới quyết được giá cuối) có thể thảo luận được mà bạn.

10. hasansui

hasansui Advanced Member

Mình đã nói là nếu rảnh bạn đem loa qua chỗ mình ghép thử, anh em giao lưu chứ không đặt vấn đề quan trọng chuyện mua bán đâu! Bạn cứ đến nghe thử, nếu thích thì lấy, không thích thì thôi?

Mình không lấy tiền thử đâu mà lo ... :lol: :lol: :lol:

11. asutaka3

asutaka3 Approved Member

cảm ơn chú, cháu sẽ cố sắp xếp thời gian, nếu đc thì sẽ liên lạc với chú sớm nhất có thể ạ

12. lttuan1982

lttuan1982 Advanced Member

Lấy PIONEER 7800 mặt trắng giá khoảng 1.3 tới 1.6tr là hay đó bạn.

13. NguyenMinhTan

NguyenMinhTan Advanced Member

Bản thân mình từng ghép loa Nga S-50B với Onkyo 817-RX , nghe rất hợp , em Onkyo này bây chừ chừng hơn 1 triệu , bác thử xem sao .

14. empotay

empotay Approved Member

Em dùng có s30b, s50b, s90b, s90d, s90f, nói chung mấy anh loa nga này thì đều không phải bàn về phần trầm ( bass),
    Trong đó :
    s30b hợp với phòng nhỏ dưới 15m2, tiếng tép khá nảy, trung lên cao, trầm thì không nói vì em nó bass 10cm, em ghép thử với: pioneer 7800II, kenwood 990d,jarguard 203a thì 7800II hay nhất.

s50b hợp với phòng nhỏ dưới 20m2, trung tép ổn, bass ổn, em ghép thử với: pioneer 7800II, kenwood 990d,jarguard 203a thì 7800II cho tép và trung lên khá tốt, còn 990d, 203a thì cho tiếng trầm được sâu hơn nhưng tiếng lại cảm thấy bí hơn.

s90b, s90d, s90f, hợp với phòng dưới 35m2, trung tép ổn, bass ổn, em ghép thử với: pioneer 7800II, kenwood 990d,jarguard 203a thì 7800II cho tép và trung lên khá tốt, còn 990d, 203a thì cho tiếng trầm được sâu hơn nhưng tiếng lại cảm thấy bí hơn. Nhưng em chỉ nghe loại nhạc pop, rock. Nên cảm nhận của riêng em hơi bị thiếu mong các bác giúp thêm

15. anthao

anthao Advanced Member

Em đã từng ghép 150ac với pre-pow Pioneer C90,M90, theo cảm nhận riêng, khá hợp!

16. thanglamdn

thanglamdn Approved Member

mới kiếm được ampli Y7111 của nga ghép với S90D nghe rất hay , mở lớn tiếng bass vẫn vững vàng , không rối , trép , trung rõ không gắt

17. chien110269

chien110269 Approved Member

Xin hỏi Bác chủ có còn con 8800II không ợ? nếu còn thì bác để giá bao nhiêu và Bác có ở HN không để em qua khiêng luôn!

18. minhrau

minhrau Advanced Member

Loa này theo e bác cư vác Pioneer về mà phang ạ.

19. mitsumi

mitsumi Approved Member

Mấy đôi loa nga này ngốn amp lắm , nên dùng mấy amp đức cổ sò sắt hoặc amp nga

20. kidrockx

kidrockx Advanced Member

em cũng đang trên đường chinh phục 150AC-002 , quả là gian nan

21. Z600

Z600 Advanced Member

22. kidrockx

kidrockx Advanced Member

:D em đang lay hoay khắp các trang về audio để đọc review + recommend amply cho loa Liên xô nói chung và 150AC -002 nói riêng + theo dõi sát sao trên các trang mua bán rao vặt online nhưng vẫn chưa rước được em amply nào về được bác ạ. Hiện tại, em tự DIY amply để nghe, em đang sài Leach amply diy, sau 1 thời gian em lay hoay mod đủ kiểu, âm thanh nó đã tốt hơn theo tai em, nhưng em vẫn đang tìm mua amply chuyên dụng về nghe thử để so sánh.
    Hiện tại em đang tìm RFT 2030, amply liên xô, sansui 307II hoặc nếu tìm ko ra được thì chắc em quất đại con nào công suất to khỏe giá rẽ về thử nghiệm trước ạ

23. Z600

Z600 Advanced Member

em thấy S90D đá cặp dc với pio 8800ii hay bác cũng thử xem

24. kidrockx

kidrockx Advanced Member

em đang sài 150AC bác ơi, theo mấy bác từng chơi 150AC thì thấy rằng chưa chắc amply đánh hợp dòng S mà cũng hợp với dòng AC, chắc tại vì nó công suất lớn hơn, và nó cũng là loa 4 Ohm nữa.

25. Z600

Z600 Advanced Member

pio 8800ii là ok không sợ đứt trép
    hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Share This Page

Loading...