Tìm amplifier cho Loa Nga

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by asutaka3, 2/1/09.

1. Tuantranphu

Tuantranphu Advanced Member

Theo tôi tìm mấy con Amply cũ của Liên Xô xưa có có số hiệu 001 đến 010 các nhãn hiệu như là Âmphitôn, Báp, Ôđyxêy... là đánh cái đôi đấy tốt vì các bọn này khi xưa chế tạo ra chủ yếu đánh các loại loa như thế này. Khi xưa bọn này có giá tại nơi nó ra đời khá đắt, đắt hơn cả xe máy ấy chứ, nhưng bảo đảm trị loa Liên Xô các loại, Tesla của Tiệp Khắc cũ, RFT của CHDC Đức, Unitra của Ba lan, Videoton của Hungari... là ngon vì có cường độ dòng điện xoay chiều ra khá lớn vài Ampe (vì chủ loa của Đông Âu là 4 và 6 ôm rất nhiều ).

Nhưng các loại này ở các thành phố lớn vẫn còn một ít, chỉ sợ chủ nhân mang về đến nay chủ yếu giữ làm kỷ niệm một thời sống, học tập và lao động tại Liên bang Xô viết mà thôi còn lại bị phá do hỏng hóc, nhìn đồ Nhật đẹp đẽ đâm ra chán đồ XHCN ( chơi theo phong trào ). Còn các loại của Amply của Nhật theo tôi khó có loại nào đánh các loại loa của Đông Âu XHCN cũ hay bằng nó thế mới lạ. Cố tìm mà chơi cho bõ công có đôi loa loại siêu theo phân cấp chất lượng sản phẩm điện thanh của Liên Xô cũ.

2. nghenhinhs1

nghenhinhs1 Advanced Member

Độ 3-4 năm trước em gọi đồng nát vào bán 4 con Y7111, Amphiton, Odicei mỗi thứ 1 con giá đổ đồng 70K/con. Hôm vừa rồi vào bên mua rẻ thấy có người rao Y7111 2tr2 mà tiếc đứt ruột

3. Tuantranphu

Cơ bản ít có tình yêu với Đông Âu XHCN nên... bây giờ mới đứt ruột.
    Nhưng phải nói rằng đồ đấy dùng bọn loa 4 ôm không chê.

4. kidrockx

kidrockx Advanced Member

em tìm mấy em amp đấy mờ cả mắt rùi, ampli của Nhật thì đầy và chọn lựa cũng mệt, em thì thích đồ của Liên Xô cũ và Đức hơn, nhìn cái board mạch của nó cũng đã thấy sướng mê rồi

5. khivang

khivang Advanced Member

Rước mấy vị này về rồi suốt ngày đi gặp thợ bác sẽ hết "sướng mê" ngay thôi :lol:

6. kidrockx

kidrockx Advanced Member

:D nó mà hư thì tự mò mẫm ạ, hoặc nhờ các bác ở đây , ko được nữa thì đành để đó ngắm, ruột gan nó cũng đẹp phết. Cái chủ yếu là em nghe quảng cáo dzữ quá mà chưa được ghép thử nghe bao giờ. Mà em nghĩ khí hậu ngoài Bắc mấy đồ đó mới dễ hư.

7. Tú audio1973

Tú audio1973 Advanced Member

ngày xưa em cũng sợ nó như bác nhưng bây giờ hết sợ rồi vì bây giờ ko thiếu nguồn linh kiên như xưa

8. Tuantranphu

Cố mà tìm đi, dùng vào là thành cặp đấy. Cơ bản nhất là bạn ở B'Lao hẻo lánh nên khó tìm thôi.
    Cái này này hư hỏng không phải do thời tiết, khí hậu đâu. Chủ yếu do tụ hoá nối tầng bị khô vì LX toàn làm lô tụ này bịt Êpôxy ( vẫn hở nên khô ) hay đứt chân trazitor mỏng mảnh kiểu lá lúa tỷ như KT315B, KT361A... dẫn đến sai lệch điện áp vi sai chẳng hạn... còn mạch thì cũng cơ bản như Nhật - Mỹ mà thôi.

Attached Files:

9. kidrockx

kidrockx Advanced Member

em săn lùng trên các trang rao vặt đó bác, suốt ngày giám sát trên đó, đến nổi thuộc gần hết các topic :D

10. viettercom

viettercom Advanced Member

Còn Bác nào hứng thú với topic này k? Em có cặp Bera 50AC - 106 (100w/em). Bác nào biết em này hợp với Amply nào chỉ giáo em với
    Bữa em có Boston 1100II để kara mà cặp Bera này nghe lùng bùng k hay các Bác ạ
    Em nó đây:

11. kidrockx

kidrockx Advanced Member

đôi của bác chắc ít người chơi hơn dòng s90, bác cứ kiếm amply cỏ về test trước , em search trên mạng thấy nó hay đi với Pioneer 7900

12. Tú audio1973

con này trước đây em ghép với 8800 thường uýnh hay ra trò đó bác

13. viettercom

Thanks Bác nhé, để em kiếm 7900 hay cao hơn ghép thử xem sao, em ghép với mấy amply kok thấy hơi lùng bùng

14. viettercom

Bác nói cặp Bera của em ấy hả Bác, để em kiếm Pioneer 8800 ghép thử xem sao, thanks Bác nhé

15. HUNGBDA79

HUNGBDA79 Approved Member

em đang chạy 1 đôi s50 phải nói là đẹp khá hoàn hảo các bác ghép với pioneer nhưng cá nhân em ghép với victor ja-s41 nghe nhạc vàng cũng rất phê,giờ giang hồ đồn nhiều nên em pi lên giá cao kinh, cấu hình e như sau cdp sony 337esd, pre nad c352, amp vitor s41, loa 2 đôi uýnh 2 cửa ab, tanoy 609ii,s50b cũng nghe ổn

16. HUNGBDA79

HUNGBDA79 Approved Member

em đang chạy 1 đôi s50 phải nói là đẹp khá hoàn hảo các bác ghép với pioneer nhưng cá nhân em ghép với victor ja-s41 nghe nhạc vàng cũng rất phê,giờ giang hồ đồn nhiều nên em pi lên giá cao kinh, cấu hình e như sau cdp sony 337esd, pre nad c352, amp vitor s41, loa 2 đôi uýnh 2 cửa ab, tanoy 609ii,s50b cũng nghe ổn

17. nghiabros

nghiabros Advanced Member

Pioneer SA-8800 trơn-giải pháp tốt nhất cho loa Nga!

18. VintageAudioStore

VintageAudioStore Advanced Members

Thông tin mật, bây giờ bật mí nà: các bác Tìm ampli Onkyo dòng A5, A7, A10 càng tốt. Lòi hết cả ra

19. metnghi

metnghi Approved Member

Chào các bác!
    Sau một năm mày mò, tham khảo thông tin các bác vnav và tốn nhiều xxx phí, hiện nay em trị đôi S90B như sau:
    CDP Marantz 63 SE
    Pre dùng amply Yamaha Ca-R11
    Pow dùng Victor JA-S71
    Dây loa Dũng Audio loại to nhất (3 sợi)
    Dây tín hiệu cũng của bác Dũng.
    Dự án tiếp: thay dây bên trong loa.

20. nghenhinhs1

nghenhinhs1 Advanced Member

Tiền đồ đánh có vẻ vượt tiền loa rồi....

21. Tú audio1973

thêm một đối tác cho lao nga cũng ko kém cạnh các đàn anh đàn chị đâu nhé Technic 7700 II
    Đảm bảo cũng lòi tòi phòi luôn

22. kidrockx

kidrockx Advanced Member

tìm con ja-s71 đó cũng mệt nghĩ lun đó bác metnghi *.* em cũng bị mua hụt rồi, chậm chân là có người hốt Ô.Ô

23. metnghi

metnghi Approved Member

Em mới mua ja-s71 chưa lâu, chắc tại em mà bác mua hụt quá !
    Cái amply này đánh s90B cũng bình thường thôi, bác đừng tiếc. Bass cứ ầm ì như tiếng sấm từ xa, trung âm nghe hơi mượt mượt (chắc do CDP), treble hơi nhòn nhọn bàn chông, chẳng xòe ra được tý nào.
    Technics 7700II em có 1 con đang gác xó bếp, nghe gọn nhưng hơi khô.

24. ducquang75

ducquang75 Advanced Member

em cũng đang dùng pioneer SA 8900( công suất lớn,bên trong có cái quạt nhỏ) đánh cặp loa NGa S90B này,lòi ra hết,kaka ,em tháo dây loa Mid và tress của nó,chỉ chơi bass thôi,mà móc cặp sony (bookself)vào đường vào B,em mở chế độ A+B hay phết,ko nóng lắm,còn mấy em Pioneer khác lâu lâu đổi,ko sợ phải hỏng amly, :)

25. kidrockx

kidrockx Advanced Member

Tại em đang có 150ac-002m, các bác đi trước nói victor ja-s71, s75 và 1 số ampli đèn thì hợp với nó hơn, s90b hiện tại em cũng đang ghép với technics 7700II nghe cũng khá.
    Hiện tại em đang ghép 150AC-002m với Amp Camp #1 Class A 5W :D nhỏ mà có võ !

Share This Page

Loading...