tìm mua DAC $4k đổ lại

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by happythanh, 22/9/16.

1. happythanh

happythanh Advanced Member

chào các bác minh mới tập tành chơi lossless, mới mua Aurender N100, giờ tìm mua DAC nữa để ghép với dàn 2 kênh hiện tại, loa thì mình đã đặt mua Tannoy Turnberry GR, đang dùng amply đèn Prima Luna( sẽ nâng cấp sau). Mình nghe nhạc vocal và hải ngoại là chủ yếu, nhờ các bác đã kinh qua tư vấn giúp em DAC nào phù hợp với dàn trên.

tks các bác.

Tags:
  2. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.

Bạn chạy tới Audio Choice xem thử con ARM - DP 777 - new 2016 xem có hợp với bạn không ?
    Bạn đang chơi Prima Luna thì khi nâng cấp có nhiều phương án . Có thể làm con Rogue Audio M-180 rmono block . Con này mình nghe rồi , hay cực luôn . Mình mua hụt vì không đủ tiền Order con mới tinh

3. atlantic

atlantic Advanced Members

Mời bạn qua bên showroom của Atlantic Audio để trải nghiệm các sản phẩm dac của Exasound ̣̣̣̣̣- made in Canada.
    Có chương trình test trực tiếp tại nhà khách hàng.

http://exasound.com/e22/Overview.aspx

4. edm0611

edm0611 Advanced Member

Em thấy có em Exogal Comet bên Hifiworld phân phối 1 bác đang bán bên rao vặt, bác thử alo hỏi xem.
    buysell/single_ad.php?ad_id=38522
    Nếu em là bác thì tầm 4K$ em sẽ kiếm em DAC hàng Mint Condition chơi.
    Em mới lấy em Berkeley Alpha Design Audio 2 xong giá ~3000$ :) cũng ghép với em Dialogue Premium
    Mà bác mới lấy Aurender N100 của Nguyễn ở AVShow vừa rồi đúng ko ~~

5. lapvns

lapvns New Member

happythanh đã viết"chào các bác minh mới tập tành chơi lossless, mới mua Aurender N100, giờ tìm mua DAC nữa để ghép với dàn 2 kênh hiện tại, loa thì mình đã đặt mua Tannoy Turnberry GR, đang dùng amply đèn Prima Luna( sẽ nâng cấp sau). Mình nghe nhạc vocal và hải ngoại là chủ yếu, nhờ các bác đã kinh qua tư vấn giúp em DAC nào phù hợp với dàn trên.

tks các bác."

Bản thân em cũng đã mất học phí với một số DAC rồi và rút ra kết luận: Quảng cáo hay nhưng chỉ nên tin khi được so sánh trực tiếp với các CD, MD truyền thống đã được thời gian và cộng đồng kiểm chứng mới biết thực hư ra sao. Và hiện tại em đang đi theo hướng chế thêm cổng USB xuất ra coaxial cho đầu MD để kết nối máy tính, điện thoại có OTG. Như vậy em đã tận dụng được tính năng ưu việt nhất của đầu MD và nguồn nhạc tiện lợi trên ổ cứng.

Em đang dùng MD Sony JE700 có lắp thêm cổng USB (em tự lựa chọn mua bo chỉ 500K lắp thêm vào trong đầu) để xuất ra tín hiệu Digital cho vào cổng coaxial in của nó sau đó dùng chức năng DA. Kết quả cho ra chất lượng như làm DA từ CDP.

6. edm0611

edm0611 Advanced Member

Dear bác mặc dù em chơi DAC nhưng cũng phải xài USB Transport (em đang xài Audiobyte Hydra X+ cho tiếng tốt hơn hẳn) rồi xuất Digital-Out chứ ko cắm thẳng qua cổng USB của DAC.
    Mới hôm vừa rồi thấy trên rao vặt có 1 topic mới rao 1loạt các DAC đình đám mà thèm :D
    buysell/single_ad.php?ad_id=38862

Share This Page

Loading...