Tín hiệu VDH, Nordost , Purist Audio, nhờ các bác chỉ giáo.

Discussion in 'Phụ kiện' started by Quangbh, 17/6/09.

1. audio-center

audio-center Advanced Member

Nordost Quatro Fil là 1 model mà gần như thích hợp với hầu hết những bộ dàn tầm tầm đấy bác (em đã test trên nhiều bộ).
    Nếu khéo léo tầm 7tr là bác có thể sở hữu được rồi.
    Thân!

2. ADN

ADN Advanced Member

Dây để truyền dẫn tín hiệu, dây tốt nhất là dây truyền tải đầy đủ, nguyên vẹn và trung thực nội dung tín hiệu. Thực tế là chưa có loại dây nào đặt được điều này, nó ít nhiều bị mất mát trên đường truyền dẫn, chính vì vậy mới có nhiều loại dây, có dây thì truyền dẫn tốt dải này có dây truyền dẫn tốt dải kia.

Red Dawn như bác nói thì nó là thiết bị chủ động mất rồi, Red Dawn cho dải cao rất tốt và như trên em nói thì dây này rơi vào trường hợp tín hiệu dải cao được truyền tải tốt >> như vậy là trung thực với nguồn âm về dải cao chứ sao lại bảo là "bị kích hơi quá" rồi dẫn đến nhạc cụ ko còn trung thực ?

Tương tự như nhận xét của bác về dây Puris, chi tiết quá, úi đó là "liềm" mơ ước của người chơi Audio đó bác ạ >> nó đủ nốt nhạc chứ ko thêm nốt nhạc nào đâu bác nhé. :)
    Thực tế về Purist musaeus theo cá nhân em nhận xét trên bộ dàn của nhà em dải cao sút hơn Red Dawn một chút xíu và ngược lại Puris lại cho dải trầm trội hơn >>> Khi so sánh 2 cặp này, em lắp cùng 1 lúc lên bộ dàn vì cặp RD là jack RCA còn Puris lại là XLR >> do đó rất thuận tiện để so sánh ạ. :)

3. cuquanaudio

cuquanaudio Advanced Member

Vừa rồi có kiếm được 1 cặp Nordost Blu Heaven(XLR), dùng cho CD chỉ được dải cao thì tốt, đành phải dùng cho Phono thì lại tốt hơn.

4. pktuong

pktuong Advanced Member

Còn dải dưới thì sao bác?

Cảm ơn

5. vhha

vhha Approved Member

chào các bác.. em dang dùng ampli Mc MA7000 và cd maranzt sa 11s2 cho cặp loa JBL 4425, em đang phân vân dùng dây Balance Nordost Heimdall Analog Interconnect và dây loa Nordost supper flatline.. ko biết có hợp ko..?? gu của em chủ yếu là nhạc vàng và trữ tình.. nhờ các bác chỉ giáo thêm..
    xin đa tạ

6. lux

lux Advanced Member

Bác chơi lệch pha quá! Dây dợ làm gì vội. Đổi loa sớm đi bác à?

7. vhha

vhha Approved Member

đầu tư một lúc như thế... xót lắm bác ah.. ngày đêm em vẫn lằm mơ thấy B&W 803diamond.. Mấy hôm trước qua HoangHai nghe 803diamond mà em chết lịm.. thề ko bao giờ quay lại đó nữa nếu như chưa có obama. em đành nghe tạm JBL4425 vài tháng vậy.. mà không biết MA7000 có kéo được 803diamond ko bác?

8. tuanphv

tuanphv Advanced Member

bác nghe loa nó ra tiếng thế là bác phải xem kỹ nó đánh với cái gì, dây loa ra sao, lọc nguồn thế nào, nguồn âm loại nhạc gì...v.v... ko đơn giản nghe hay thi đem về gắn vô dàn bác cái nó hay đâu. Như em mê cặp JM Blab electra 926 hốt về xong đổi hết ráo các món còn lại vì 1 món khác nó lôi theo đông cái khác , bởi vậy mới nói phối ghép trong audio là cực kỳ quan trọng. Có thể 1 dàn máy chơi amly công suất cao vài chục ngàn để nghe giao hưởng cực hay nhưng nghe vocal vẫn ko qua đc 1 dàn máy đèn giá chỉ bằng phân nửa. Công suất nghe hàng ngày cơ bản ko cần lớn dến mức điếc tay, chủ yếu vẫn là chất âm của tổng thể bộ giàn có phù hợp với bác ko thôi ah :idea:

9. huylinh33333

huylinh33333 Approved Member

Re: Tín hiệu VDH, Nordost , Purist Audio, nhờ các bác chỉ gi

MA7000 kéo được 803diamond bac a.

Share This Page

Loading...