Tín Thành bây giờ ra sao ?

Discussion in 'Trao đổi về kinh nghiệm, mua bán' started by pdluan, 20/11/09.

1. pdluan

pdluan Advanced Member

các bác ui!
    Tín Thành làm ăn chán quá các bác ạ! e cũng bị rồi, giờ k bít kêu với ai, đành đem ra đây chia sẽ.
    :(
    Thân

Tags:
  2. dohaithanh

dohaithanh Advanced Member

Re: Nơi phản ánh về các trường hợp mua bán trên VNAV

Vâng, nhân đây em cũng xin có một số phản ánh về cách làm việc của Tín Thành Hà Nội:
    Em thường xuyên bị "điều" ra trụ sở của TT Hà Nội để nhận hàng mặc dù đã trả tiền để ship về tận kệ audio :lol: Lý luận của các chú ở TT Hà Nội là: "Địa chỉ của anh gần trụ sở của em, anh đi 5 phút là ra đến nơi, có gì lập biên bản cũng nhanh" :shock: Thôi em dễ tính nên cũng chấp nhận. Nhưng ra tận nơi nhìn các chú làm việc em chán quá các bác ạ:
    - Nhân viên nói chuyện với nhau chửi bậy như ngoài chợ. Hàng của em nhận xong các chú lỉnh đi hết, em phải hì hục tự khuân ra xe (có kiện nặng tới 40kg)
    - Có chú nhân viên gọi điện cho người nhận, người nhận chưa bắt máy thì chú ấy phát ngôn thế này: "Đan mạch cái con điên này, gọi điện mãi éo nghe" :evil:
    - Cái remote bị vỡ của bác Thiện, em vừa phản ánh thì các chú nhâu nhâu vào bảo ngay là : chắc là do người gửi gửi cho anh remote bị vỡ rồi.
    Tóm lại là như cái chợ. Bác nào trên này là chief của TT hoặc quen với chief của TT thì phản hồi cái. Các shop trong Nam gửi hàng ra Bắc cũng nên cẩn thận.
    Em xin hết.

3. oDoh5

oDoh5 Advanced Member

Mấy chú nhóc giang hồ, xã hội đen ở xóm cũ của em ngày xưa vô công rỗi nghề chuyên trộm cắp gây gỗ đánh lộn suốt ngày bây giờ toàn làm việc cho mấy công ty chuyển phát nhanh. Các bác có đến đó giao dịch thì cũng cẩn thận tránh ẩu đả với bon nó nhé :wink: .
    Thân,

4. pdluan

pdluan Advanced Member

vậy là bó tay hả các bác! họ lấy tiền mình rồi vứt hàng của mình như gì đấy, rồi tới văn phòng hỏi họ họ nói 1 câu " E chỉ là người nhận và gởi dùm, còn sao đó e k bít"
    vi dụ hàng hóa trị giá lớn mà mỗi đơn hàng họ chỉ đền bù tối đa 1.5tr
    Thế thì mình thua hoàn toàn, ước gì có Cty nào làm ăn uy tín có trách nhiệm thì anh em loa đài đỡ phải khổ và lo âu buồn phiền.
    Thân

5. tai_trau

tai_trau Moderator

Tín Thành đã mất tín khá nhiều qua các giao dịch với anh em trên VNAV, bản thân em cũng dính vài lần cực bực mình. Lần thì họ làm vỡ bóng đèn trong amply, lần thì họ bắt em ra tận Bạch Đằng lấy hàng (cách nhà em rất xa), v.v.
    Em đã tẩy chay cái nhà anh vận chuyển này rồi. Còn mấy nhân viên giao dịch kia, thì chả có gì phải sợ cả. Nếu cần thiết thì ta phản ánh trực tiếp lên quản lý. Ẩu đả là biện pháp xa xưa, hiện ít được sử dụng.

6. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em mà là bác em đập cái remote vào mặt cho bõ ghét.... :twisted:

7. Capstan

Capstan Advanced Member

em cũng hay được nhân viên TT gợi ý đến trụ sở nhận hoặc gởi. nhưng mình chả bao giờ đồng ý :D

gần đây có việc đến TT ở Dã Tượng thấy hai nhân viên nam cầm tay cầm chân cấu véo một nhân viên nữ (xinh phết) trông rất vui mắt :D

ngày xưa em có giao dịch với AT express (ở HN đâu như khu TT Điện biên phủ) thấy cũng ổn. có một bác phụ trách ở đấy cũng bày amp đèn và loa Dynaco A25 dựng thùng để nghe nên hết sức thông cảm khi thấy mình mải mê gửi nhận đồ audio.

8. Linh_piano

Linh_piano Advanced Member

Em thì thấy bác Dũng Audio gửi hàng cho AE Hà Nội qua chỗ em bằng dich vụ CPN của Saigon Post thấy cũng tạm ổn. Các bác trong Nam thử thay đổi xem, tẩy chay Tín Thành thôi các bác ah.

9. oDoh5

oDoh5 Advanced Member

Em hay gửi hàng và điện hoa ở Cty Vietmail, thấy rất chu đáo. trụ sở chính Công ty này nằm ở gần sân bay TSN, ở Hà Nội và các thành phố khác cũng có văn phòng, các bác gọi luôn số của giám đốc cty này là được phục vụ nhanh nhất: anh Sỹ 0905.88.55.39

10. TrungAudio

TrungAudio Advanced Member

Em vẫn gửi Tín Thành 2 năm nay, cũng bị một số ít sự cố vỡ, bể nhò...và mình cũng cố tự nhủ gói cẩn thận hơn vì có lần phản ảnh thỉ "cán bộ tiếp dân" trả lời là phải đăng ký đóng củi, thùng mới an toàn (củi khoảng 50k cộng thêm kg củi gỗ nặng tiền lắm... :lol: )
    Em thấy Nhân viên TT ở TP.HCM nhanh nhẹn, nhiệt tình...nhưng ở HN,HP rất nhiều khách hàng than phiền mệt luôn, vì chờ hoài không thấy hàng, gọi điện hỏi thì... NV đi giao không có người nhận, thứ bảy, chủ nhật...hàng đang để ở kho, mai sẽ giao. Nếu muốn nhận thì đến kho Cty nhận... Vì hàng Audio nên ai cũng sốt ruột không chờ được, đành phải đến nhận...sau đó cự em... :(
    Tín Thành là một Cty lớn, sau 2 năm giao dịch với họ, em thấy cũng OK!... Nhưng các Bác thấy có Cty nào tốt hơn, vui lòng chỉ giúp để em được tiếp tục phục vụ tốt khâu V/C cho các Bác...

11. DũngAudio

DũngAudio Advanced Members

:D Em chưa thử với T Thành lần nào - xưa nay vẩn bưu điện VN , chuyển lắc nhắc ào ào chưa thấy ...xui lần nào - chỉ vài trục trặc nhỏ do khách ...đi làm , không ai ở nhà :D
    đồ nặng và to như âm ly , cdp thì chưa dám bưu điện vì ...nặng khói :mrgreen: em cho đi đường tàu quen, chắc cú :D .... nhưng cũng đã bị ...vài cú nhỏ , được cái khách ..thương , cho qua :D

12. nguyen anh ninh

nguyen anh ninh Approved Member

Tín Thành làm ăn cũng được, chưa làm hư đồ của tui lần nào, tầm bậy với ai thì không biết, nhưng với tui vẫn OK. Các bác vào chém một hồi chết toi ông TT :mrgreen:

13. phuongthu

phuongthu Advanced Member

Em thấy gửi Tín Thành thì phải kỷ càng cẩn thân vì thấy bị chửi hơi nhiều, đóng bào hiểm và ghi rỏ hàng hóa loại gì giá trị bao nhiêu... đóng bảo hiểm đúng giá trị có gì khiếu nại được, nhân viên Tín Thành thấy cái vận đơn cẩn thận, rỏ ràng không dám luộc đồ...

14. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Bác có gửi hàng qua TT nhiều ko ạ? Em thì tuần nào cũng vài chục cái hàng hoá, phong bì ( Do phía bạn chủ động gửi nên không can thiệp được ) nên ngán ông TT phía Bắc đến tận cổ rồi, còn hàng Audio mua của các bác trong Nam thì chưa lần nào là nguyên vẹn cả :( . Chắc bác là người quen của TT?

15. nguyen anh ninh

Thứ nhất là chẳng quen, thứ nhì là gửi khá nhiều. Nói chung nên công tâm, đánh hội đồng chẳng hay ho gì các bác nhể?

16. saymeamnhac1

saymeamnhac1 Advanced Member

Em vài lần nhận hàng của các bác ngoài Hà nội gởi qua TT, em thấy phục vụ cũng tốt :D ; theo em khách hàng phản ánh (rất cụ thể) thì TT phải tiếp thu thôi.

17. tai_trau

tai_trau Moderator

Em tin đây không phải là "đánh hội đồng " như bác nói.
    Em đã dính 3 lần với TT, 1 lần vỡ bộ bóng đèn công suất của amply, 1 lần bể chassis (bằng đồng rất cứng nhé); 1 lần chờ mất hơn 10 ngày vì họ....không chịu chở đến nhà vì hàng quá nặng mặc dù đã trả cước đến tận nhà, em phải đến tận nơi thuê taxi chở về.
    Như vậy đủ chán chưa hả bác? Hay cần công tâm hơn???

18. DavidP

DavidP Approved Member

theo em các bác phải sàng lọc ra nơi nào phục vụ tốt thì mình sử dụng, trường hợp của em trên chục lần với TT thì đến hơn 6 lần không chuyện này thì chuyện kia, nào là không có nhà trong khi nhà em lúc nào cũng có người ở nhà, chưa ra mở cửa thì các chú đã bỏ đi mất rồi, phải gọi điện tới lui nhiều lần rất phiền phức mất công, cước phí thì người nhận trả luôn cao gấp đôi người gửi trả, có lần giao khoảng 40-50CD, máy xe vẫn nổ, chú giao hàng hất kiện hàng của em xuống đất cái rầm, hỏi là có cái vỏ CD nào còn lành lặn???? "anh ký nhận hàng, anh kông nhận em gửi trả lại" " thế chú có biết cái gì trong này không ???" " CD chứ cái gi "!!!!!!!!!!! thế các bác lúc đó có nhận hàng không khi đã chọn hàng, trả tiền rồi ??? các bác có thốt nên lời không ????

Kính các bác

19. nguyen anh ninh

Nếu thật như vậy thì TT phía Bắc làm ăn kiểu gì thế nhẩy? :mrgreen:

20. dtt

dtt Advanced Member

Em từ biệt "TÍN THẤT" từ lâu, sau khi bị "dính" ít nhất 5 lần.

Hiện tại, nếu là hàng nặng, cần đóng thùng gỗ (như loa, âm ly...) em dùng DOOR-TO-DOOR (tàu hỏa) của Công ty cổ phần bao bì vận chuyển Hà Nội: http://www.vanchuyen.com.vn/User/index.aspx?Lg=1.
    - Ga Hà Nội, 120 Lê Duẩn, Tel: 043-822 1515
    - Ga SG, A1 - A2 - A7 Số 1 Nguyễn Thông, P9, Quận 3, Tel. 083-884 0195.
    DOOR-TO-DOOR tốt hơn Tín Thất rất nhiều, giá cước rất rẻ và nhanh (2 - 3 ngày HN-SG);

Còn đối với hàng nhẹ, em gửi NASCO Express (máy bay): http://www.nasco.com.vn/?u=con&cid=380&t=1
    - Số 1 Kim Mã, Ba Đình, Hà Nội: (04) 3736.75.78, 3736.75.79
    - Số 5 đường Cửu Long, Phường 2, quận Tân Bình, Thành phố Hồ Chí Minh: (08) 3848 8899, 3547 0936, 3547 0937, 3547 0938
    NASCO Express tốt hơn Tín Thất rất rất nhiều, giá rẻ hơn. Hàng được đóng gói trong thùng kem, 24 tiếng HN-SG

Chúc các bác có được lựa chọn thông thái.
    P.S Được quảng cáo "không công" cho những người đáng tin cậy thật là "bõ công"!

21. caithang

caithang Advanced Member

Kiếm được ông hiểu và thông cảm cho anh em gửi đồ audio là quý rồi,
    Bác Cap cho xin cái địa chỉ điện thoại đi

22. 208

208 Advanced Member

Hồi gửi đĩa BSH lần 3 cho các bác, em dùng thử TT, kết quả 100% đều phản hồi là hộp CD bị bể! Cũng may CD còn nguyên! Từ đó tới giờ em ko dám gửi TT ! :(

23. mtbc

mtbc Advanced Member

Em gởi Saigon Post. Nhân viên hiền lành chịu khó.

24. gacon

gacon Advanced Member

Em cũng dính ông Tín Thành 2 phát.
    1 phát chuyển hỏa tốc 3 ngày mới đến nơi sau hàng chục cuộc điện thoại :shock: sau đó vẫn tính tiền chuyển hỏa tốc hết hơn 1tr cho cặp loa.
    Phát thứ 2 là em nhờ shop chuyển hàng chậm, vận đơn cũng ghi chuyển chậm và cước ~ 120k nhưng do nhân viên lỡ chuyển nhanh nên khi cầm hàng đến lại đòi thêm ~100k nữa ko quên kèm theo lời đe doạ : anh ko trả thêm thì em mang về, 3-4 hôm nữa mới trả cho anh đc :lol:

25. gauden

gauden Advanced Member

Không biết lão xếp Tín Thành có biết đường mò vào đây mua thuốc không chứ kiểu này H1N1 lan ra toàn công ty rồi.
    Thế các bác kết luận luôn có chữa được không?

Share This Page

Loading...