Tín Thành bây giờ ra sao ?

Discussion in 'Trao đổi về kinh nghiệm, mua bán' started by pdluan, 20/11/09.

1. S2KrazYellow

S2KrazYellow Advanced Member

Vẫn chuyễn hàng giờ tệ lắm.. gởi đồ mặt mày sạch đẹp... ra tới cho khách hàng bị rách nát tùm lum.. nhiều lúc còn bị biếng dạng nữa... :(

2. yellowriver

yellowriver Advanced Member

Đợt này mình chuyển Viettel loại 48-60h. Giá chỉ phân nửa. Thôi chậm hơn chút nhưng đỡ tiền cước kha khá.
    Hôm rồi chuyển kiện 12kg tính ra có 160k. Rẻ bằng 1/2 so với chuyển phát nhanh 24h.
    Quan trọng nhất là khâu đóng hàng thì phải thùng xốp cẩn thận.

3. akrapovic_11

akrapovic_11 New Member

Re: Nơi phản ánh về các trường hợp mua bán trên VNAV

E đang chờ cặp loa gửi từ bình dương ra hà nội , thấy các bác kêu ông TTC quá làm e cũng thấy lo :( . gửi 3 ngày rồi mà chưa thấy ý kiến gì :oops:

4. yellowriver

Tín Thành, Hợp nhất, Việt tel... còn khá hơn chán so với ông EMS. E chuyển phát nhanh HN-Vĩnh yên có 60km mà từ thứ 5 mà đến hôm nay (thứ 2) vẫn chưa nhận được.

5. xuanphuc1991

xuanphuc1991 Advanced Member

E có ông anh làm tín thành, toàn được gửi nhận ko mất tiền loanh quanh khu vực các tỉnh gần HN :D

6. kdaudio

kdaudio Advanced Member

Hai các bác!
    TTC chắc cũng tuỳ khu vực do nhân viên thôi ah. E vừa gửi 3kg hàng dây dợ vào HCM ngày 15 đường hoả tốc thời gian đến đúng như cậu nhân viên TTC nói là 15h ngày 16 hôm sau nhận dc,(mà e gọi điện nhân viên hẹn đến lấy hàng là đến lấy chắc cũng do e hay gưi đi gửi lại mấy lần nên quen nữa) một kinh nghiệm nhỏ nếu bác nào chưa biết là cứ lấy số vđ nhập vào check hành trình trên web TTC xong gọi điện dục bên giao là lấy dc hàng còn việc hàng gửi bị va đập thì do người gửi không đóng cẩn thận thôi chứ chắc bên nào cũng vậy, các bác cứ thủ hình dung lúc mình lấy hành lý ở sân bay xem tụi nhân viên SB nó quẳng mà mình sót hết cả ruột gan. Tks

7. chichsg

chichsg Advanced Member

mới nhận cặp loa từ tín thành mà k muốn nhận nữa. mở ra nát hết 4 góc loa. thật buồn

8. dongcanqn

dongcanqn Advanced Member

Tín Thành bây giờ yêu cầu phải khai thêm giá trị hàng hoá và yêu cầu phải có Hoá đơn Bộ Tài chính kèm theo. Thử hỏi anh em giao lưu hoặc shop bán đồ cũ làm sao có được.
    Bạn em vừa rồi SG gởi ra sợi dây nguồn, nhân viên TT hỏi giá nghe 40 tr, lắc đầu không dám nhận :lol:

9. hahumg

hahumg Advanced Member

Tín thành từ khi sát nhập vào KEry nó chuyên mảng Logitich gì đó mà quên khách lẻ rồi, em là mối ruột chỉ cẩn alo là nó biết đến đâu lấy mà giờ gọi đến lấy hang từ 8g sang hôm trước đến 8g sang hôm sau mới có bác gọi lại hỏi lấy hang
    Kinh nghiệm của em vừa rồi là em gọi tong đài bảo cần ship 2 kiện nhanh ra HN tong khoảng 70kg, 15 phút sau có ngay 1 xe tải đến chở hang??? nhưng em chỉ gửi có 1 kiện 15kg, hehe bác lái xe hỏi em sao anh được báo 70kg, e nói nó mới hủy không mua nữa hehhe, chứ mà nói có mấy kg để vài ngày ko đến lấy hàng :D :D

10. hungl

hungl Advanced Member

e cũng bị phát chuyển tữ vt về hd cũng mất 8 ngày :shock: . nhưng đc cái cước dễ chịu hơn chuyển 5 ngày. nói chung cước tín thành bây giờ đắt lòi ngang tiền cước ship từ usa-sg :mrgreen: . tín thành là cty vận chuyển đẳng cấp xuyên lục địa màma.

11. vinh67

vinh67 Advanced Member

*HÃY SÁNG SUỐT.
    *HÃY TỈ MỈ.
    *HÃY BÌNH TĨNH.
    *HÃY ĐỘ LƯỢNG.

Các bác cứ theo dõi hành trình trên Internet của HH thì rút ra kinh nghiệm cho mình thôi.

1- Chất lượng HH VC- Phụ thuộc vào chất lượng đóng gói :!:
    2- Phí Ship (theo biểu).
    3- Thời gian nhận hàng; : Nhận số Bill rồi vào web theo dõi hàng trình HH tắc ở đâu - biết liền.
    Đừng kém hiểu biết, hồ đồ rồi kết luận lung tung.

Em ở rừng.
    Toàn mua đồ của anh anh em trên VNAV.
    Toàn ship qua CPN.

12. hungl

hungl Advanced Member

ship gói hàng hơn 20ký sau 3 ngày nhận. thanh toán cước 780k. sau e chuyển chỗ khác gói hàng cũng như vậy , sau 2 ngày nhận đc. thanh toán cước 250k. e nhận và chuyển qua tín thành "rất rất nhiều lần" từ 2 năm nay rồi. thời gian gần đây thì ko thể chấp nhận đc nữa. trừ những gói hàng nhỏ nhẹ kiểu như dây loa, dây tín hiệu.. thì gửi đc, còn những hàng nặng, hoặc kồng kềnh một chút thì đến lúc nhận hàng nhìn hoá đơn thanh toán cước ... :shock: ...

13. vinh67

vinh67 Advanced Member

============

Bác hãy hỏi nhân viên TT: Ông cho tôi xin bảng biểu tính phí ship của Cty ông xem nào thế nào. Rồi bác rút bút ra tính luôn món hàng bác gửi lần đó xem hết bao nhiêu xèng, xong bác hỏi nhân viên TT : tôi tính đúng không ông :D . NV TT có bậy với bác được không?. Em làm thế có 1 lần, từ lần sau, khỏi tính toán nhiêu khê vẫn chuẩn và nhanh. Tuy nhiên em nó làm tốt em SS thưởng nên em nhận đồ nhanh lắm, mặc dùng em ở rừng. Các cụ nói rồi: Tiên trách kỉ, hậu trách nhân. Các bác không nhất trí thì em kính mời các bác đi châu Âu sống, vì bản thân các bác cũng thích thế mà.

Nhân chuyện này tôi nói luôn: Cách đây 3 năm tôi mua cái amply Crus One của ông S..... ở HN ( hồi ông ấy mới mở shop trên VNAV tôi biết thừa tiền ship hết bao nhiêu, nhưng giả ngố hỏi ông ấy tiền ship hết bao nhiêu để "em" chuyển ông ấy nói gấp hơn 2 lần , tôi chuyển luôn. Nhận cái amply - vở vỡ bét vì ông ấy bọc mối lớp các tôn mỏng dính, nhìn bill chuyển hàng phí ship chưa hết nửa số xèng mình trả (mà tính trong đầu biết thừa hết bao nhiêu- thử ông ấy thôi). Gọi điện báo ông ấy tình trạng hàng hỏng (lỗi do đóng gói) ông ấy chối bay biến, còn tiển ship dư ím tinh (hơn nửa). Mình bực quá nói luôn: ông đóng gói kiểu đó không vỡ mới lạ, mà tiền ship tôi trả dư quá nửa sao ông im tinh vậy, hết bao nhiêu tôi biết thừa :) .Lão ấy ngượng quá xin số tk chuyển tiền trả lại, nhưng em chả bao giờ mua hàng của l lão ấy nữa.
    Định không nói, nhưng thấy các bác bác đổ oan lung tung nên em kể nể dài dòng, hy vọng các bác đánh giá đúng người, đúng tội, tránh oan sai.

Bác cứ tra hành trình Kerry TT hay Viettel mới biết kiếm được đồng bạc của bác cực ra sao. Tệ nhất là đóng gói cẩu thả rồi đổ oan cho dịch vụ vận chuyển. Các bác là nhân viên DV vụ vận chuyển em chắc các bác còn phá đồ của khách dữ hơn nhiều.

TB: Em không làm nghề dịch vụ vận chuyển và chả có dây mơ rễ má hay người thân gì gì làm nghề vận chuyển HH đâu nha.

14. hungl

hungl Advanced Member

tại sao e nói bây giờ ko thể chấp nhận tín thành đc nữa.
    1: thái độ nhân viên tín thạnh..
    2: một số đồ nặng, hoặc hơi kồng kềnh một chút (tính cước quá đắt tới mức ko thể chấp nhận đc). lý do của tín thành có lẽ do đánh nguyên một chiếc xe tải từ vp đến ng nhận ( chắc cộng tiền thêm 1 ca xe nữa ) ko thèm quan tâm đến tâm lý khách hàng trả tiền cước ở mức hợp lý nhất có thể. [ cái lý do này để bắt khách hàng phải chịu trả cước cao ] thì e thề là ko bao giờ chuyển đồ qua cái dv tín thành này nữa. ở vn trên mọi vùng miền vẫn còn rất nhiều lựa chọn những dv vận chuyển khác bác "vinh67" ah :) . e nhắc lại là e đã "rất rất nhiều lần" nhận và chuyển qua tín thành từ 2 năm nay rồi. e cũng đã thử dv vận chuyển khác từ khu vực sg về hd nhà e. và e quyết định bỏ tín thành, mặc dù e đã từng thường xuyên gửi, nhận. còn chuyện mua đồ của shop và ôm cục tức vào ng, e chắc chắn bác ko bị nhiều bằng e đc :mrgreen: . nhưng đây là chuyện khác nên e ko nói đến.

15. vinh67

vinh67 Advanced Member

Em tự khai em mua đồ audio toàn của AE và ship từ 2008 đến này hơn 70 lần, món nặng nhất là cặp loa JBL 4313B hơn 50kg, món lớn nhất là 2 cái xe đạp trợ lực gửi ra HP.

Đây là VD món đồ em mới mua ở HN với tiền ship 30k , và em đang theo dõi hành trình hàng đi của món đồ em mua.

Dịch Vụ Dịch vụ chuyển phát nhanh
    Từ tỉnh Hà Nội
    Đến tỉnh Lâm Ðồng
    Hàng Hoá 1K PK MÁY ẢNH
    Người nhận
    Ngày giờ trả hàng
    Thời gian (DateTime) Vị trí (Location)
    18:42 22/06/2015 HN - Kho Cầu Giấy
    20:22 22/06/2015 HNI-Kho Tây Hà Nội
    21:26 22/06/2015 HNI-Kho Tây Hà Nội
    13:10 23/06/2015 Kho HCM đến
    15:53 23/06/2015 Kho HCM đến
    16:07 23/06/2015 Kho Tây HCM
    21:28 23/06/2015 Kho HCM Đường Bộ
    Không có thông tin xe hoặc kho hiện thời (No current vehicle or current warehouse information)

Dữ liệu bản đồ ©2015 AutoNavi, Google
    Điều khoản sử dụng
    ==========

16. hungl

hungl Advanced Member

e đã nói ở trên rồi, những đồ gọn nhẹ kiểu như dây loa và dây tín hiệu...(ok). và e nói là thời gian gần đây e thấy tín thành ko ổn. hoặc có thể tín thành ko quản lý chặt đội ngũ "nhân viên" nên cước phí mới đội lên quá cao. hi vọng mấy ông quản lý của tín thành hiểu đc một số bức xúc của khách hàng để điều chỉnh làm sao cho doanh thu tốt mà khách hàng vui vẻ 8)

17. hungl

hungl Advanced Member

hôm nay e nhận đồ từ sg chuyển ra, mất đúng 2 ngày. tiền cước 700k, tự đi nhận mất thêm 50k chở đồ về nhà. số đồ này tín thành nhận hơn 2tr tiền cước, ít nhất 3-4 ngày mới nhận đc ( vậy thì có còn gửi đồ qua tín thành nữa ko hả bác "vinh67" ???.. chỉ còn đại gia mới chơi với tín thành thôi, còn e là dân "hai lúa" :mrgreen:

18. hungl

hungl Advanced Member

còn 1 thùng hàng 50ký hôm nay chuyển, ngày kia là e nhận đc, mất 300k tiền ship. nếu gửi nhanh qua tín thành, ko dưới hơn 1tr đâu bác ah, và cũng phải 3-4 ngày (CPN) mới nhận đc nếu cùng món đồ nặng thế nạy

19. trai168

trai168 Advanced Member

Tính Thành bây giờ không còn là Tín Thành nữa, hình như là bán thân rồi
    Còn 1 chú cũng tè le từa lưa không kém là chú Hải Quan, đánh thuế thì loạn xạ, hàng thì vừa quăng vừa ghê như là xác động vật í. Em đi thông quan mà ngó thấy vô cùng hãi hùng ...........

20. KING

KING Advanced Members

cụ xạo quá, cụ chưa quen em ạ :D

21. phongvan2000

phongvan2000 Advanced Member

Tín Thành bây giờ chuyển thành Công Ty Cổ Phần Đầu Tư Thương Mại Phát Triển Nhất Tín.,các bác nhé

22. KING

KING Advanced Members

Bác có sự nhầm lẫn ở đây đấy ạ :D

23. trontuot

trontuot Advanced Member

Em nghĩ Ban quản trị diễn đàn nên "treo cao" topic này lên để tất cả anh em trong diễn đàn cùng biết để tránh

24. yellowriver

Tín thành hiện giờ ko còn dịch vụ chuyển phát nhanh 48h nữa. E thấy 48h là giá rất hợp lí.

25. LUU LINH LANH

LUU LINH LANH Advanced Member

CPN Tín Thành bây giờ đổi tên thành CPN Kerry. Có lẽ Kerry ở BH chỗ tôi là rất tốt. Nhân viên, xe tải đều nhiệt tình đến tận nhà nhận hàng,tư vấn ,biểu cước rõ ràng. Mua mua bán bán ship qua Kerry mấy năm nay tôi chưa gặp sự cố nào. Chắc là hên chăng? Về giá cả xin lấy 1 VD : gần đây tôi cần chuyển cho khách ngoài Q Ninh 1 cặp loa khoảng 60kg Kerry báo giá 2trd cả đóng kiện gỗ, nơi khác báo tới 3,3trd cơ đấy. Nhưng TTC-Kerry có 1 nhược điểm so với CPN Viettel là ko đến đc vùng sâu vùng xa, và ưu điểm hơn CPN Viettel là đến tận nhà nhận hàng tính cước.
    Có sao nói vậy,
    ko cậy nhờ ai,
    nói sai chết liền,
    đồng tiền liền khúc ruột. :D

Share This Page

Loading...