Tín Thành bây giờ ra sao ?

Discussion in 'Trao đổi về kinh nghiệm, mua bán' started by pdluan, 20/11/09.

1. truong_tran_van

truong_tran_van Advanced Member

Bác nhiều tiền mới vậy tụi em nhận bóng dập hết. Em gửi xe khách quen thôi

2. hungl

hungl Advanced Member

chuyển 1 cặp loa 60kg về qn mất 2tr :shock: . bác vẫn khen rẻ ạ ???

3. LUU LINH LANH

LUU LINH LANH Advanced Member

Vâng, sao bác lại ngạc nhiên thế...Bác ko thấy sao 3,3 > 2tr mà !!! :lol:

4. yellowriver

yellowriver Advanced Member

Viettel, Hợp nhất (anh này có 2 phân nhánh), hay một số hãng khác (trừ anh EMS bưu điện) đều tới tận nhà lấy hàng.
    Có anh Tín thành thì nhanh nhẹn nhất, gọi phát đến luôn, chuyển HN-SG cũng nhanh luôn. Nhưng giá giờ chát quá thì cũng phải suy ngẫm.
    Viettel, hợp nhấp giá mềm hơn đấy các bác.

5. tuanhung1433

tuanhung1433 Advanced Member

max hay rẻ là do mình lựa chọn dịch vu thôi bác :D nếu chọn gửi xe đò thì về qn chắc tầm 300k là mát chỉ xà bum rồi nhưng liệu có an toàn.
    các bác cứ chê tín thành vậy bác nào biết có dịch vụ nào tốt hơn giới thiệu giúp cty em với mỗi tháng cty em gửi chuyển hàng có lẽ k dưới 100T đi toàn quốc ( cty em ký hợp đồng với ít nhất 3 cty rồi nhưng cuối cùng vẫn quay về với TT ) đánh giá của bác 3L em thấy đúng với các trường hợp em gửi đồ ké thông qua cty em

6. LUU LINH LANH

Hoàn toàn chính xác, khách quan ko duy ý chí do va chạm nhiều. Cuộc sống đúng là đa chiều nhưng nam châm chỉ chỉ có 1 chiều. :lol:

7. tuanhung1433

tuanhung1433 Advanced Member

Hoàn toàn chính xác, khách quan ko duy ý chí do va chạm nhiều. Cuộc sống đúng là đa chiều nhưng nam châm chỉ chỉ có 1 chiều. :lol:[/quote]

người thật việc thật mà cụ 3L :lol: , có mấy cty thấy các bác có nhắc tên trong này đánh giá tốt hình như có kinh qua cty em thì phải , khi nhận được thông tin từ cty em, thấy bảng kê hàng hóa gửi hàng tháng tới làm việc cụ thể gió cứ bay phần phật nghe đâu ký hợp đồng được 2,3 tháng gì đó một buổi sáng vô tình đi ra ngoài cổng cty hút điếu thuốc em nhặt được Đôi Dép ai bỏ quên ngay cửa :mrgreen:

8. hungl

hungl Advanced Member

đồ an toàn hay ko e nghĩ chủ yếu là do đóng gói kỹ hay ko thôi, còn cái chuyện quăng quật đồ thì ông tín thành hay ông xe đò đều như nhau hết. trừ ông tín thành bảo hiểm hàng hóa mà lấy cước đắt thì e chấp nhận đc. đằng này cước bảo hiểm tối đa 1,5tr, và hàng bị bể vỡ e đố bác "ăn vạ" đc 1,5tr của ông tín thành đó :mrgreen: . món đồ cả trăm tr, cũng bồi thường tối đa 1,5tr khi mất hàng ah? cước thì tính theo tiêu chuẩn cước có bảo hiểm tối đa theo giá trị hàng hoá. e nói luôn là e gửi xe đò cho lành, và mấy ông xe đò còn trách nhiệm hơn nhiều nếu trước khi gửi căn dặn cẩn thận. những đồ nặng, cồng kềnh tuyệt đối ko bao giờ e gửi tín thành nữa. vì đơn giản cặp loa 60kg như bác nói e gửi xe đò chỉ 500-600k là hết, và khi e nhận tất nhiên nó phải còn nguyên vẹn như khi gửi :D . đây là bình luận và tự lựa chọn cho mình phương thức hợp lý và kt nhất, chứ e chẳng có ý ghét hay yêu với bất kỳ ông vận chuyển nào cả . ông nào tốt thì e gần, ông nào xấu thì e xa, đơn giản theo kiểu vn vậy thôithôi.

9. HD1968

HD1968 Approved Member

Tính Thành Kerry bây giờ hổn lộn lắm các bác ạh...
    Các bác giao nhận thiết bị cẩn thận coi chừng bị nhân viên giao nhận họ lấy cắp remote hoặc phụ kiện đó ạh.
    CHo dù mình phát hiện ra lập biên bản ngay họ cũng không đền bù đâu vì cho là bên trong họ không kiểm kê khi nhận.

10. LUU LINH LANH

người thật việc thật mà cụ 3L :lol: , có mấy cty thấy các bác có nhắc tên trong này đánh giá tốt hình như có kinh qua cty em thì phải , khi nhận được thông tin từ cty em, thấy bảng kê hàng hóa gửi hàng tháng tới làm việc cụ thể gió cứ bay phần phật nghe đâu ký hợp đồng được 2,3 tháng gì đó một buổi sáng vô tình đi ra ngoài cổng cty hút điếu thuốc em nhặt được Đôi Dép ai bỏ quên ngay cửa :mrgreen:[/quote]

Ôi trời ! Vậy là có người chạy chân đất rồi ! Nhung bác H coi lại coi, tôi nghi đó là đôi giày chừ ko phải dép đâu bác ạ ! Cán bộ cty ai đi dép ? Tiếc răng giày với dép chẳng ai ghi tên với số đt vào đó nên cũng chẳng biết đc khổ chủ mà kêu đến lấy. Rõ thật khổ ! Đôi chân khổ chủ bữa đó thế nào chẳng tứa máu. :mrgreen:
    @ Bác hungl thân mến, :D chắc bác ít khi đc bác gái nhờ đi chợ thì phải ? Chứ bác tính cước phí như vậy mà bác mở Cty CPN thì tôi e cũng có bữa bác phải chạy chân đất thôi. Đùa chút bác đừng giận nha ! :)
    Này nhé tôi tính sơ cho bác thấy này, nếu bác gởi xe đò : Chi phí đóng gói + cp v/c ra bến xe đò + cp 600k cho xe đò+ cp người nhận phải ra bến xe đò đầu kia nhận hàng về. Toát mồ hôi chưa bác !

11. hungl

hungl Advanced Member

xin lỗi bác "3L" e nói hơi lạc đề một chút. nói đến chuyện "CÔNG TY". có những cty thuê 1000 cn làm việc, trả lương bao gồm tất cả các quyền lợi theo điều khoản, trong đó có (bảo hiểm) nhưng thực chất chỉ có tối đa 1/3 số cn đc hưởng quyền lợi theo đúng hợp đồng cam kết. còn lại 2/3 cn đến lúc cháy nhà mới ra mặt chuột. hiểu ra thì đã muộn ( ai chịu thiệt ở đây chắc bác đã rõ ).
    { ý e là cái biểu giá tính cước như hiện nay của ông tín thành này bao gồm cả quyền lợi của khách hàng khi có chuyện rủi do thì OK } chứ cuối cùng thì khách hàng ko đc bất kỳ một quyền lợi gì khi sảy ra sự việc. thì cái chuyện nhận và gửi tận nhà với giá cước của ông tín thành như vậy cũng ko thể chấp nhận đc } bằng chứng là e đã bỏ ông tín thành, và cũng rất nhiều ng trên này ngán ngẩm ông tín thành rồi.

12. LUU LINH LANH

Vâng, nói túm lại là cứ cái gì mang lại lợi ích cho ta thì ta chấp nhận ! Kể ra cứ như cái thời bao cấp ấy cái gì cũng chỉ có độc nhất vô nhị 1 lựa chọn thôi thì khỏi phải bàn tán lằng nhằng bác nhỉ? Và tôi cũng xin tạm dừng ở đây chứ ko khéo lại lạc đề thì phiền lắm. :D

13. truong_tran_van

truong_tran_van Advanced Member

Cụ ko muốn bàn nhưng người khác muốn bàn

14. LUU LINH LANH

Vâng, sao bác lại ngạc nhiên thế...Bác ko thấy sao 3,3 > 2tr mà !!! :lol:[/quote]

Xin lỗi 3tr chứ ko phải 3,3tr !!! :) Và dẫn chứng đây :
    "Hiện tại ở Biên Hòa chưa có dịch vụ đóng gói chuyên nghiệp cho audio, nên đều phải chuyển về SG. Do đó chi phí sẽ cao hơn các hãng khác. Hơn nữa, bạn bác ở Uông Bí cũng ko phải trung tâm của Quảng Ninh (mà là Hạ Long) nên cũng hơi hiểm để kết nối vận chuyển từ HN xuống đó. Thôi em cứ sơ bộ cho bác cái chi phí "đắt đỏ" để bác tham khảo nhé

- Đóng kiện: 500K/kiện = 1000K
    - Đóng xong mỗi chiều tăng 10cm, kích thước sẽ là 84*56*46 quy đổi (/3000) thành 145kg / 2 kiện
    - Ship tàu SG-HN: 220K/10kg + 135kg*9K = 1435K
    - Phụ thu lấy hàng ở Biên Hòa: 365K
    - Phụ thu chuyển hàng HN Uông Bí 200K
    Tổng 3tr :D "

;

15. hahumg

hahumg Advanced Member

Uông Bí giờ là thành phố mà bác đâu phải tỉnh lẻ đâu và đi đường bộ thì phải qua Uông Bí mới đến được Hạ Long ạ :D , Quảng Ninh nhiều thành phố nhất cả nước: TP hạ Long, Tp Uông Bí, Tp móng cái, Thành phổ Cẩm phả

16. locnp

locnp Advanced Member

Tín Thành dạo này làm ăn bê tha, e gọi tổng đài nhờ nhân viên đến lấy hàng chuyển ra HN mà toàn ừ hử chứ ko thấy đến. Các bác biết hãng CPN nào ngon bổ rẻ giới thiệu e với, e chán Tín Thành quá rồi :(

17. tronghien

tronghien Advanced Member

cách đây 3 hôm gởi con cassette bằng đường hàng không của bên Tín thành ra Đà nẳng thì khi chủ hàng nhận thì ôi thôi nắp máy bị lún xuống , dàn cơ hư hỏng nặng khg sửa được đành ngậm ngùi cắt nửa giá lại cho khách hàng ......tức ói máu mà chẳng biết làm sao ...... :(

18. audio_pkh

audio_pkh Advanced Member

bây giờ thi tôi tín nhiệm Viettelpost
    nghe đâu là sẽ có bồi thuong nếu hàng hư hỏng
    lúc nhận gửi hàng họ kiểm tra hang hóa và cách đóng hàng hóa, ok thì họ mới nhận chuyển hàng

19. yellowriver

Các bác Miền Nam chuyển qua Viettel chú ý có 1 hãng chuyển phát No1 ( tên trên hóa đơn là: Viettels-xxx, chữ xxx e ko nhớ rõ, để e tra lại hóa đơn) tên hiệu nhái gần giống với Viettel quân đội. Mọi hôm e vừa mua món đồ từ SG ra bị dính hãng này mất 400k tiền cước (gấp đôi so với chuyển VT, TTC).

20. yellowriver

Thời gian này quản lý thị trường làm rất nghiêm. Các bác cẩn thận khi gửi hàng đường bộ (ko có hóa đơn bán hàng). Khi gửi hàng cần ghi rõ: Hàng gửi sửa chữa hoặc dạng quà tặng để đề phòng hãng chuyển phát bị bắt cả xe thì khỏi liên lụy. Ông bạn em mới gần đây gửi món đồ qua Tín thành, xe của họ bị bắt. Đầu tiên TTC yêu cầu phải nộp 1,5tr để bôi trơn mới lấy được hàng, sau rồi cãi nhau um lên với TTC HN thì cưa đôi. Cẩn thận đề phòng các bác ạ.

21. nhthanh

nhthanh Advanced Member

Mới bị cụ non của Kerry TT bịp tiền cước bằng cách sửa số (7 thành 9) như trong vận đơn. Chiêu này không mới nhưng rất hiệu quả đối với ae (1) ít sử dụng dịch vụ vận chuyển hoặc (2) không tra thông tin vận đơn (như em) :wink:

Attached Files:

22. tran van tan

tran van tan Advanced Members

Kiểu này em củng bị mấy lần rồi ,mấy thằng nhân viên đi phát hàng lấy giấy carbon tự sửa giá tiền lại , để em tìm lại mấy hóa đơn đó rồi post lên cho các bác rút kinh nghiệm ,giờ thì em chỉ gửi Viettell hay Jetstar nhưng jetstar thì mới quá chưa bị vụ nào nên em vẩn theo dỏi . :evil:

23. phuquangaudio

phuquangaudio Approved Member

Từng dính phốt tín thành 1 lần:
    Mình chuyển từ HN về Hưng Yên, chuyển đến nơi thì nó bắt bắt người nhận ra nhận còn nếu k thì thêm phí? Chưa hiểu đây là chính sách của bên tín thành hay là do bọn nhân viên tự vẽ ra? Nhưng nói chung dính 1 lần chừa, sau toàn dùng Viettel hoặc EMS

24. yellowriver

Bạn có ghi rõ ràng địa chỉ người nhận ko. Chuyển phát phải có trách nhiệm gửi tới đúng địa chỉ ghi trên vận đơn. Còn nếu người nhận muốn đem đến địa điểm khác thì có lẽ Tín thành thu thêm tiền.
    Một số trường hợp vd hàng to nặng như loa thì tụi nó lười, gọi điện kêu mình có phương tiện thì tới lấy, nếu mình ko đồng ý thì nó vẫn phải giao tận nơi.

25. Vũ RECEIVER

Vũ RECEIVER Advanced Members

Đơn vị mới nghe nói của các thành viên cũ TTC thành lập , chuyển thấy ổn, các bác thử xem.
    http://vietstarexpress.com

Share This Page

Loading...