Tín Thành bây giờ ra sao ?

Discussion in 'Trao đổi về kinh nghiệm, mua bán' started by pdluan, 20/11/09.

1. arcamuk

arcamuk Advanced Member

Em bị quả bực mình giống bác . bill của nó là viettels-vietnam. web là expressviettel.com. Phí cao, thái độ phục vụ củ chuối, không kiểm tra đươc người nhận đã nhận được hàng hay chưa . vấp rồi mới phát hiện hàng nhái tịa HN luôn

2. ADN

ADN Advanced Member

Bên Nhất Tín logistics hôm trước mình sử dụng dịch vụ thấy cũng Ok, chuyển nhanh mà giá có vẻ rẻ hơn bên Tín Thành 1 chút.

3. tran van tan

tran van tan Advanced Members

Chiêu mới của kerry là lấy thêm tiền của khách hàng đổ là do bên Hải quan thu thuế các cụ nào có kinh nghiện vô đây chém chút .
    Số là hôm qua em có gửi 3,5 kg đi CaNaDa em đã rất cẩn thận đến tận nơi chi nhánh của Kerry TTc ở vũng tàu hỏi giá cước , sau đó liên lạc với khách hàng và về gói hàng và đi gửi , mọi chuyện tưởng suông sẻ nhưng đến trưa hôm nay khoảng 11h có nhân viên kerry gọi cho em nói là thu thêm 137k do bên hải quan họ kiểm hàng và thu thuế Hải quan , và nói nếu em không trả thêm tiền thì hàng hóa sẻ được trả về , xưa giờ em gửi củng nhiều đồ đi nước ngoài nhưng củng chưa bao giờ bị thu loại tiền gì lạ vậy , và nếu thật sự có trong chính sách của Kerry thì hôm qua lúc đi gửi hàng nhân viên phải báo cho em biết chứ , giờ khách hàng đã trả tiền đủ và em phải gánh thêm khoảng tiền này hỏi có điên không chứ , khách hàng nào mà chịu trả thêm khoản này ,trên là cái hóa đơn đã thu tiền đủ cho 3,5kg các cụ lưu ý :evil:

Attached Files:

4. trai168

trai168 Advanced Member

Vụ này có đó bác ơi. Em mua hàng ebay về. Seller bao ship. Về ông Hải cắn thêm nhát nữa. Mình phải chịu tuỳ theo mặt hàng. Có khi lên đến 25%

5. duongnv

duongnv Advanced Member

em cũng hay gửi hàng. trong nước thì King 247. ngoài nước thì bưu điện. :D

6. dunghd

dunghd Advanced Member

King 247 giá chát quá bác ah.

7. nynoko

nynoko Advanced Member

E thấy chuyển phát viettel được đấy chứ.

8. Lê  Xuân Vinh

Lê Xuân Vinh Approved Member

Tín Thành hay Viettel cũng như nhau thôi các bác , đóng gói cẩn thận thì đở bị hỏng thôi! không trách họ được đâu!

9. foo

foo Approved Member

Dịch vụ chuyển phát ở Việt Nam nhìn chung vẫn còn nhiều vấn đề, ném hàng rơi rõ ớn lắm... và dạo này không có hoá đơn mua/bán hàng thì họ còn không nhận hàng.

10. PProsnan

PProsnan Advanced Member

Các bác tham khảo bên dịch vụ bưu điện nhé. Em lần trước gửi thử qua anh này mà ngạc nhiên về cách phục vụ luôn. Không còn cái kiểu bao cấp như hồi còn thuộc vnpt nữa và giá cũng khá mềm. Em ở HP cũng qua kho chuyển tận nơi của bưu điện nên tham gia đánh giá chút

11. vinh67

vinh67 Advanced Member

Tín Thành trong em rất tốt, vì em Alo phát là chỉ tiếng sau đến chuyển hàng ngay, ân cần, lịch sự và rất chính xác gía cả, có hàng về là chỉ trong buổi là có hàng tại gia. Tiếp theo là đến VNPost và tệ nhất là anh Viettell.

Nhưng em thấy Tín Thanh ngoài bắc tệ quá, sơ hở là lừa khách ngay.
    Bằng chứng: Tháng trước em mua cặp loa Super treble của bác ở Hà Nội gửi qua Tín Thành vào cho em, Tổng khối lượng 2 kg, chuyển theo đường bộ vì nhân viên Tín Thành Hà Nội giải thích loa có Nam châm nên không đi đường máy bay CPN được :lol: , vào đến Bảo Lộc (em đi vắng- bà xã nhận trả hết 152.000đ - đúng theo số tiền ghi trên biên lai - anh bạn nhân viên Tín Thành thấy lạ gọi ra ngoài HN hỏi xem có nhầm gì không thì đúng là 152.000đ/2kg đi đường bộ- Em biết luôn có sự bậy bạ ở đây rồi, Thực tế chỗ ấy cước tính đúng theo đường bộ chỉ hết không quá 90.000đ thôi. Em đoán anh viên TT này tính tiền Ship cho người gửi thì theo cước CPN nhưng lại sửa biên lai theo đường bộ để cho chênh lệch vào ............mồm rồi :lol: .Chả đáng là bao nhưng mất lòng tin qua Tín Thành Hà Nôi ơi. Thanh Lịch Tràng An chỉ là truyền thuyết thôi.

Hơn tuần sau em bán trả cặp lao ấy về HN gửi qua VNPost chuyển phát nhanh luôn mà hết có 92.000đ.

12. hoangtrong

hoangtrong Advanced Member

Loa vẫn đi máy bay từ Mỹ về được mà. Không lẽ an ninh hàng không VN cao hơn Mỹ?

13. vinh67

vinh67 Advanced Member

========
    Họ lừa khách hàng hiền lành thế đấy anh ạ. Phải em hôm đó đi gửi hàng thì chú nhân viên TT ăn đòn rồi.
    Việc nhỏ nên em cũng chả muốn trao đổi làm gì chỉ cười buồn cho cái kiểu làm ăn chụp giật, bán uy tín lấy mấy đồng bạc lẻ vì luôn tư duy kiểu sông chết tính bằng ngày.

14. dunghd

dunghd Advanced Member

em cũng từng bị mấy chú nhân viên tín thành giở trò rồi. Giờ làm gì em cũng yêu câif gửi vận đơn hẳn hoi, nhờ vậy mấy chú đã biết sợ. :D

15. superlazy

superlazy Advanced Member

Ở đâu cũng có người tốt người xấu ko nên vơ đũa cả nắm thế bác ạ... e cũng bị người Bảo Lộc lừa vì cũng như phần đông nghĩ nông dân chân chất, thật thà nhưng e ko bao giờ nói tất cả người Bảo Lộc lừa đảo bác ạ, con sâu làm rầu nồi canh thôi mà cũng không chắc nhân viên Tín Thành là người Tràng An bác ạ...

16. vinh67

vinh67 Advanced Member

Ai đang " nhột" giữa tiết đại hàn vậy .

17. tran van tan

tran van tan Advanced Members

Hôm qua em vừa phát hiện chuyển phát nhanh Viettel vài vụ bê bối may mà khách hàng của em đã hợp tác rất tốt nên vạch mặt dịch vụ này , các bác có ship hàng thì nên lưu ý mấy điểm sau ,tuy các chiêu thức này không mới vì trước đây chuyển phát nhanh Tín thành đã áp dụng .
    Đơn hàng này là armpod ,gói hàng nặng 8,1kg về Hà Nội tuy đã thu tiền chuyển phát nhanh bằng máy bay nhưng đã tự chuyển gói hàng sang đường xe tãi , gói hàng có giá là 227k nhưng nhân viên ở khu phát hàng ở Hà Nội còn đòi thêm khoản tiền thu hộ 150k gì đó mà chính em củng không hiểu , sau khi em trao đổi với bên chuyển hàng ở Vũng Tàu thì chính nhân viên ở Vũng Tàu củng cho là không biết :shock: , như vậy về việc chuyển hàng thu tiền bằng máy bay nhưng chuyển qua xe tãi làm gói hàng 4 ngày vẩn chưa tới Hà Nội bên Viettel đã giãi thích là do nhân viên không biết Phụ kiện máy hát đĩa than là được chuyển bằng bằng máy bay nên tự ý chuyển qua xe tãi :evil: hôm nay em sẽ làm việc với Ban Giám đốc Viettel để làm rỏ thêm vụ này .
    Khuyến cáo các bác .
    1/ Theo dỏi gói hàng của mình theo số Vận đơn để kịp thời khiếu kiện .
    2/Chú ý số tiền ship hàng mình phải trả , nếu có gì nghi vấn đề nghị các bác gọi điện cho bên bán hàng như chúng em để xác nhận lại .( vụ này bên ý hay tự ý ghi rất mờ để chỉnh sửa lại số tiền ) :mrgreen:
    3/Các cụ cứ mạnh dạn góp ý để dịch vụ này ngày càng lành mạnh .
    Nếu có thông tin gì thêm em sẽ thông báo để các Bác có thêm kinh nghiệm .
    Hóa đơn trên ghi quá mờ để có thể thay đổi ngân lượng . :lol:
    Hóa đơn dưới được đề nghị thu thêm khoản tiền 150k được gọi là thu hộ gì đó mà chính Viettel củng không giãi thích được . :lol:

Attached Files:

18. vinh67

vinh67 Advanced Member

19. truong_tran_van

truong_tran_van Advanced Member

Cái này phải đóng thùng thép cường lực họ may mới chịu được. Thằng nào cũng lam ăn vậy. Ý thức của nhân viên cả thôi

20. rioaudio

rioaudio Advanced Member

Mình nghĩ ở đâu cũng có chỗ này chỗ kia. vì vậy không nên đổ lỗi hết được. Mình thì dùng của Saigon Post.. thấy uy tín , nhân viên nhiệt tình :p

21. mrttlinh

mrttlinh Advanced Member

Có ông khách chỉ định gửi TT làm em lo quá. Cả đời người giờ mới chuyển TT lần hai. :roll:
    Em alo hai số đt gọi nhân viên đến lấy hàng được hai cái báo giá khác nhau: 130 và 180k cho kg đầu. Đến khi nhân viên alo qua lấy hàng, em hỏi lại cước thì hô 120k. Em hoang mang ko bít hỏi ai. Gọi cho ông khách thì hắn rất tự tin báo cứ gửi đi. :wink:

22. cuquanaudio

cuquanaudio Advanced Member

Tín Thành đổi chủ lâu rồi, nó là của bọn tàu, còn người tách ra lấy tên Là Nhất Tín

trọng quang likes this.
  23. Sodua

Sodua Advanced Member

Nâu nâu mới có thời gian vào VNAV. Độc góp ý các bác về dv vận chuyển thấy mơ hồ quá. Em cũng làm bên chuyển phát Viettel. Em xin được cung cấp thông tin đầy đủ với các bác như sau.
    1. Các đồ như Loa( có nam châm từ tính) đi vận chuyển qua hàng không qua đường chuyển phát thông thường các hãng CP đều không đi được. An ninh hk qua máy soi báo động( cố tình các hãng cp sẽ bị cấm bay của hãng và bị phạt...). Nếu vận cần gấp đi hàng không thì bác yêu cầu hãng làm dịch vụ khai riêng với hàng không( mất thêm phí vì giá vận chuyển hk tính cước cao hơn. Như điện thoại( có pin cước hàng Giá trị cao bay riêng), Vắc sin( cước hàng lạnh bay riêng khoang)...
    2. Khi gửi các bác yêu cầu tư vấn dv và nhu cầu ngày nhận. Viettel post có các dv phù hợp nhất, kinh tế nhất. Nhưng các bác chú ý hàng cồng kềnh bị quy đổi trọng lượng theo dịch vụ: Dài*Rộng* Cao/ (Nhanh là 6000), (60h là 4500), (chậm là 6000) = trọng lượng tính cước.
    3. Các bác gửi không ghi rõ và yêu cầu gì rõ dịch vụ thì các bạn nhân viên hay tính cước Chuyển phát nhanh. Nhưng khi nhập bay bị từ chối thì sẽ bị chuyển đường ô tô và thường hay bị tính theo cước nhanh ban đầu. Đây là lý do các bác kêu đắt.
    4. Các bác nên chủ động đóng gói ( có thể yc các hãng tư vấn và kiểm tra) vì đường xá, xe cộ, nhân viên, vỏ hộp đóng gói ở vn chưa thể bằng tây dc. Chưa kể các cty cá công cụ hỗ trợ nv nâng hàng cũng chưa có hoặc sơ sài. Sức người là chính. Rồi hk cũng vậy. Các vali khi bác đi hk thì biết rồi. Vậy cá bác nneen thêm cái nhãn cảnh báo to 4 mặt kiện hàng.
    5. Chốt các bác khi có nhu cầu thi yc nhân viên họ tư vấn dịch vụ với thời gian cần nhận và báo giá từng gói cước để cân đối phù hợp.
    Bên em công khai giá cước và hành trình hàng của khách hàng có thể tính và kiểm tra Online, thu hộ tiền hàng(cod) tại ViettelPost.com.vn. các bác cần tư vấn alo em Kiên 0983667900.

24. littledream

littledream Advanced Member

Lâu không thấy các bác cập nhật thông tin về dịch vụ vận chuyển audio trong nước. Em có bộ giàn muốn chuyển từ HN đi HCM, xin các bác cho em xin ít dịch vụ uy tín (có dịch vụ nào mà họ đóng thùng gỗ cho mình ko ạ)

Tks all

25. littledream

littledream Advanced Member

Bác cho em xin số đt để em hỏi chút. Tks

Share This Page

Loading...