Topics dành cho Receivers ONKYO

Discussion in 'Khuếch đại, giải mã đa kênh' started by vttaudio, 11/4/09.

1. vdung1972

vdung1972 Advanced Member

Độ này mọi người cũng ít vào chém rồi bác ạ. Em cũng có mấy bài hỏi về sub mà có khi hàng tháng chả thấy ai đoái hoài đến.

2. leminhnhatnguyen

leminhnhatnguyen Approved Member

Các bác biết chổ nào bán remoter cho amply onkyo R100 chỉ em với. Em đang chạy con này với loa D202a thấy ngon, bổ rẻ lắm

3. AnhBaSG

AnhBaSG Approved Member

Em thấy qua HDVN hỏi còn nhanh hơn !

4. tuantradvent

tuantradvent Advanced Member

Chào các Bác topic ONKYO. Em cũng tham gia hội và góp mặt bằng 1 em TX-SR700, con này em dc bà Mợ đổi để lấy con tăng âm karaoke của em vì bà yêu văn nghệ.. nhưng hiềm 1 lỗi là em nó chết 1 vế front bên trái, em đã tháo và vệ sinh toàn bộ máy móc xong lắp vào chạy ok va ko bị mất tiêng nữa. dc 1 ngày thì lặp lại tình trạng cũ... bực mình em lại tháo và lấy mỏ hàn chì choẹt vào mấy cọc đấu loa, ơn Giời nó lại chạy bình thường.. em đang ghép front là advent laureate, center la AR status sc1, surround là sony tháo từ cassete (ko rõ model) em định nối thêm back surround center nhưng chưa có time (kenwoodCRS-15) nói túm lại là phối ghép theo kiểu bách hóa tổng hợp. đang hí hửng chuẩn bị thưởng thức thì đầu dvd lăn đùng ra ko nhận ra cái đĩa dvd là cái quái j...hjc. vậy nên vẫn chưa dc thưởng thức xem em nó hót ra sao.. Có bác nào dùng qua em RC này rùi thì cho em vài trải nghiệm ah..

5. Vũ RECEIVER

Vũ RECEIVER Advanced Members

Sr 700 la dong receiver doi tuong doi hoi cu cua onkyo, noi that kha gau, tang pho to, mach cong suat thiet ke ky. Theo thoi gian thi cung cam ho so mui nhu bac mo ta thoi, chi can ve sinh , thay pin cmos, vi pin co the chay nuoc lam hong bo mach. Dong may nay tuong doi ben va hoat dong on dinh. Neu nhu cau ko cao thi bac chi can nang cap loa len cac song doi moi tuong xung voi amply la ok roi!

6. tuantradvent

tuantradvent Advanced Member

Bác "Vũ RECEIVER" cho em hỏi con pin Cmos nó nằm ở đâu em chưa tìm thấy nó..

7. Vũ RECEIVER

Có thể trên bo digital , hoặc mạch chính , cũng có thể trên mạch đồng hồ , không cố định đối với mỗi máy.

8. MHaoyhct

MHaoyhct Advanced Member

Có bác nào dư thì để lại e con Receivers Onkyo tầm trung với phòng e 30m. e ở HN

9. nukenuky

nukenuky Approved Member

Em xin phép đào mộ topic này lên cái. Em đang dùng Onkyo 809. Bác nào dùng tương tự tư vấn giúp em loa surround nào là hay ah. Em xin cám ơn

10. vdung1972

Phòng bác bao nhiêu m2 vậy, bácđã có sub gì chưa, loa front là gì vậy ạ. Bác cho vài cảm nhận về con 809 này được không bác, thanks

11. MTTV

MTTV New Member

Chào các bác, em có 1 vấn đề hơi cấp thiết nên muốn nhờ các bác tư vấn dùm em cái. Em xin cám ơn trước.
    Chả là em mới sắm dàn với Rec là onkyo S507 + Dàn loa Jamo S606 HCS3 + Sub jamo s200 thay cho dàn AIO LG-805PM cùi bắp. Sau khi căn chỉnh theo hướng dẫn hết rồi có cảm giác 2 cái loa sur đánh hơi bị đuối. Không biết là do cái rec kéo không nổi hay do em set up chưa đúng. Em nêu ra mọi người xem dùm em coi em đã set up đúng chưa ạ. Phòng em khoảng 20m2.
    + Speaker settings: impedance: 40ohm (nó có 40~60 em k rành lắm nên tạm để như vậy)
    + Speaker config: Sub yes; font, cen, sur large hết , Crossover 200hz ( em k bít cái này tác dụng j) , doublebass: on .
    + Level Cal : front, cen : +10db ; sur: +12db , sub: + 10db
    + khoảng cách thì em chỉnh tương đối hết rồi.
    Cũng cái setup này, gắn cái loa sur của dàn LG cũ vô (cs 240w, 4ohm) thì nghe mạnh, rõ . gắn lại jamo thì nghe yếu xìu. Ai biết nguyên nhân hướng dẫn dùm em với. Em xin cám ơn nhiều.

12. vdung1972

Cái topic này vắng vẻ thật.
    Các bác cho em hỏi, các REC ONKYO đời sau này quạt hệ thống không chạy ngay từ đầu như các đời trước nhỉ. Em tìm hiểu thì thấy nói quạt sẽ quay khi nhiệt độ đạt 60 độ trở lên. Các bác đã có bác nào biết cách test và đã test được nhiệt độ của REC ONKYO chưa chỉ em với, em làm theo hướng dẫn của mấy chú khoai tây mà không được, thanks các bác

13. hoangcjc

hoangcjc Approved Member

Mình cũng dùng REC Onkyo (SA-605)
    Bạn thử căn chỉnh thế này xem sao:
    + Speaker config: Sub yes; font để Full, cen, sur large hết , Crossover 80-100Hz cho CEN và SUR ( em k bít cái này tác dụng j: cắt tần cho từng loa) , doublebass: on .
    + Level Cal : front: 0 cen : +4-6db ; sur: +4-12db , sub: 0db
    Cái Level Cal chỉnh từ từ để hài hòa giữa các loa. Mình thường chỉ chỉnh cho CEN và SUR thôi.
    Chúc vui vẻ!

14. vdung1972

Các bác cho em hỏi, em muốn kết nối PC với Rec ONKYO qua DLNA thì làm thế nào các bác nhỉ, em cài soft OYREMOTE nhưng không kết nối được với Rec nhưng dùng soft ONKYO ROMET vào ĐThoại thì dùng bình thường, cũng rất tiện vì em chạy thẳng file nhạc trên ĐT luôn. Bác nào có soft và đã cài đặt chạy được trên PC cho em xin với.

Em đã hỏi bên topic Fans club ONKYO rồi nhưng hy vọng bên này có cao nhân trợ giúp ạ. thanks các bác.

15. thaibinh13

thaibinh13 Approved Member

Trên máy không dùng soft đâu bác, một là máy tính có DLNA hoặc là máy tính chạy hệ điều hành win7 trở lên thì dễ share hơn.

16. vdung1972

Bác có cách nào ko chỉ giúp em với, lap của em chạy win7 ạ.

17. thaychuastudio

thaychuastudio New Member

Có bác nào đã thử dùng Onkyo 8050 chưa?

Mình đang dùng nó, hàng US 2hand thôi. Nhưng phải nó là quá tuyệt.

18. Nguyenlb1977

Nguyenlb1977 Advanced Member

Tình hình là em vừa khuân về em TX NA5007 thay cho Yamaha DSP AX1900. (Hàng của bác Vũ)

Cảm nhận ban đầu là phần nghe nhạc hay hơn hẳn dù để ở chế độ nào. Trước đây khi xài con DSP AX1900, đánh với loa kappa infinity 6.1, nghe tiếng yếu quá và âm thanh có vẻ bị bí bí thế nào đó, vác thêm con adcom 5500 về làm Pow thì tiếng mạnh hơn nhưng vẫn không hài lòng. Đến khi vác con này về thì tình hình được cải thiện hẳn.

Phần xem phim thì thấy hiệu ứng surround rõ hơn nhiều. Em thử nhét cái micro vào để setup chế độ tự động thì hiệu ứng hay hơn nữa.

Tất nhiên so sánh giữa NA5007 và AX1900 là khập khiễng nhưng đúng là có lên trên những trang thế này mày mò thì mới biết cần đầu tư những gì, vì em mới mon men vào con đường nghiện ngập này dc 2 tháng thôi.

Nhà em đang có những thứ sau:

Tivi sharp 60"
    Onkyo NA5007
    Front: kappa infinity 6.1 chắc sẽ kiếm em kappa 8 về thay nhưng hiếm quá
    Center: kappa infinity video 2
    Surr: infinity rs 1000
    Sub: denon

Tiện đây xin hỏi bác Vũ có cái sub velodyn nào không, có gì em khuân về luôn cho đủ bộ, tks bác

19. Vũ RECEIVER

Velodyne gấu e chưa có bác! Sau 2 model 5007 va 5008 , theo e thấy chưa có model thay thế , các dòng sau chỉ xếp hàng đứng sau thôi, có lẽ do hãng đã thay thế cấu tạo và sò công suất. Vả lại nếu update theo 2 model đỉnh này thì theo nhu cầu của mức giá hiện nay rất ít. Riêng 5007 e cầm test tay đôi đã vượt mặt nhiều đối thủ nặng ký của các hãng khác.

20. tuantq2013

tuantq2013 Advanced Member

bác vủ cho em hỏi giũa denon và Marantz em nen chọn con nào cho am thanh hay a

21. gadavang8x

gadavang8x Approved Member

Các thầy cho e hỏi e có 5tr thì có kiếm đc e nào dòng này mà có hdmi in ko ah?

22. Nguyenlb1977

Nguyenlb1977 Advanced Member

5tr thì mình thấy những receiver cũ có HDMI, thậm chí HDMI giải mã được DTS HD Master cũng có mà. Hôm trước mua con NR5007 còn dư ra 1 con Yamaha DSP AX1900 có HDMI giải mã luôn được DTS HD Master đầy đủ, đang để trong phòng ngủ để nghe nhạc, xem phim bộ tạm. Có ai muốn giao lưu thì nt cho mình nhé, vì nếu giao lưu được con này thì sẽ kiếm 1 con ampli stereo để nghe nhạc

23. tuananhsvn

tuananhsvn New Member

các bác cho em hỏi 1 việc : em tính lấy con onkyo tx nr 646 giá 16tr5 cùa saigonHD để vừa xem phim vừa nghe nhạc nhưng không biết nên xài với loa gì ? onkyo vừa xem phim vừa nghe nhạc có tốt không ? thấy trên đánh giá Cnet nó đánh giá cao con này, em mới học chơi audio nên chỉ dám xem đánh giá của các bác cao niên thôi, các bác có con nào công nghệ mới mà vừa xem phim vừa nghe nhạc miễn hay là tư vấn cho em nha , thank các bác nhiều

24. Binanh

Binanh Approved Member

Em Onkyo NX 636 nhà em tự nhiên cứ cắm điện vào là bật lên và mặc dù vẫn hoạt động (ys em là vẫn xem, nghe được) nhưng không thể điều khiển được bang cả remote và trực tiếp trên máy, ví dụ như chuyển sang chế độ standby, volume, chuyển sang nguồn dữ liệu khác. Nói chung là không điều khiển gì được, chỉ có rút nguồn điện ra để tắt thôi.

Các Bác nào có kinh nghiệm hoặc biết ai xử lý được thì giúp em với. Em cảm ơn các bác.

25. woftsbl

woftsbl Approved Member

em đang dùng ONKYO TX NR646 đang muôn nâng cấp loa để vừa xem phim vừa nghe nhạc ( nhạc nghe Quang Lê , Đan nguyên ) bác nào đang dùng và có kinh nghiệm xin tư vấn giúp để có dc bộ loa ưng ý ( ngân sách khoảng 10 đến 15t) nâng cấp nguyên 2 loa front cũng dc

Share This Page

Loading...