Topics dành cho Receivers ONKYO

Discussion in 'Khuếch đại, giải mã đa kênh' started by vttaudio, 11/4/09.

1. vdung1972

vdung1972 Advanced Member

Các bác cho em hỏi, em vẫn đang dùng ONKYO TX-NR717 và ưng ý với nó, chạy 4k từ đầu phát lên TV 4k ngon lành, chỉ có 1 chút là TV em dùng là SONY, có cổng HDMI/ARC, cổng này vừa có thể nhận tín hiệu hình ảnh từ đầu đĩa chiếu lên tivi, lại vừa có thể xuất âm thanh xuống các loa chỉ với một sợi cáp kết nối nhưng không biết con 717 có 2 cổng HDMI in, không biết có cổng nào hỗ trợ chức năng này không các bác nhỉ, thanks

2. Nguyenlb1977

Nguyenlb1977 Advanced Member

Theo em biết thì một số REC cũng có chức năng đó trên HDMI out, chứ không phải in bác ạ. Có nghĩa là trên HDMI out cũng có ghi (hoặc trong catalogue) chức năng ARC trên HDMI out của REC luôn đó ạ. Tính năng này thường có trên những REC có HDMI từ 1.4 trở đi, vậy nên nếu REC của bác chạy được 4k thì tính năng này hoàn toàn có thể hoạt động được, quan trọng là REC của bác cho chạy hay không thôi. Bác cứ thử xem sao, bằng cách cắm HDMI Out của REC (thường sẽ là HDMI Out 1) đến cổng HDMI/ARC của tivi. Sau đó bác có thể tham khảo trong catalogue của REC về tính năng này để setup (nếu REC có hỗ trợ), và cả cataogue của tv xem để kích hoạt thì cần những bước nào. Em nói vậy là vì em cũng chỉ đọc thông tin về tính năng này thôi chứ cũng chưa thử bao giờ, có sai mong bác thông cảm

3. vdung1972

vdung1972 Advanced Member

Hôm nay em lọ mọ xem manual, thì ra con 717 có hỗ trợ ARC và em đã kết nối ngon lành rồi, thanks bác

4. tranbachks

tranbachks New Member

Em đang dùng SA-605 có báo nào biết em này có cách setup nào mà khi tắt đi mà tính năng hdmi vẫn hoạt động được không ạ! em đang dùng qua tivi box Q3 cứ mỗi lần mún xem tivi qua tivi box phải bật cả âmly lên mới xem được hơi khó chịu!

5. Nguyenlb1977

Nguyenlb1977 Advanced Member

http://www.intl.onkyo.com/downloads/manuals/pdf/tx-sr605_manual_e.pdf
    Bác xem qua thử cái link này, trang 83, 84 xem thế nào bác.

6. Culuan

Culuan New Member

Cuối cùng bạn có làm được không vậy. Mình cũng y vậy nhưng không set up được. Onkyo tx-ds575x

Share This Page

Loading...