Topics dành cho Receivers ONKYO

Discussion in 'Khuếch đại, giải mã đa kênh' started by vttaudio, 11/4/09.

1. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Bác thử mang ra cửa hàng uy tín nào xem sao, khả năng bị chết giải mã đấy.
    Onkyo không bảo hành thì ta mất tiền thay linh kiện vậy. :)

2. Nguyenanhson

Nguyenanhson Advanced Member

Anh em cho hỏi có ai biết chỗ nào sửa cái AMPLY HT RC180 không ạ?
    Cái AMPLY của mình cắm điện vào là cứ chạy loạn như demo các đường vào. Nhấn các nút điều khiển trên mặt máy và Remote đều không có tác dụng.
    Không biết khu vực Hà Nội, Hải Phòng có chỗ nào bảo hành chính hãng không nhỉ vì mấy con này phức tạp như máy tính có khi chỉ vào hãng mới khám bệnh được.

3. cuibap01

cuibap01 New Member

Bác cứ hỏi Tiếng Ngọc là ok ngay.

4. Mattsat

Mattsat Approved Member

Có bác nào dùng qua em Onkyo 606 rồi, cho e xin chút ý kiến :mrgreen:

5. thaibinh13

thaibinh13 Approved Member

mấy con dòng trung Onkyo nghe lực mà cài đặt dễ, bác lựa chọn hợp lý rồi.

6. mayhempro

mayhempro Approved Member

Các bác cho em hỏi em mua con Onkyo TX DS-898 về mà cắm ngõ sub pre out vô in của loa sub mà nó ko ra tiếng, cắm vô sub im re àh nên em không biết bệnh gì nhờ các cao thủ giúp, xin cảm ơn.

Attached Files:

7. Vũ RECEIVER

Vũ RECEIVER Advanced Members

Bác vô phần test level để kiểm tra cổng tín hiệu, dòng này rất ít bị tình trạng này

8. mayhempro

Cảm ơn bác Vũ, em test thì nó đã lên tiếng, tuy nhiên tiếng nghe rất bé, em phải chỉnh level lên +12 mà nghe mới được chứ ko to. Trong khi đó nếu em lấy nguồn out từ loa surround hoặc từ Video out thì nghe rất to với cùng 1 mức volume trên sub. Bác giải thích dùm em với, vấn đề này e hơi khó hiểu.

9. Vũ RECEIVER

Co le receiver cua bac dang bi phan can chinh bass peak level, bac reset lai receiver la het! May dang de o che do standby, an giu nut dvr dong thoi an standby de reset lai

10. mayhempro

Phần bass peak level em đã coi lại phần bass limiter:eek:ff tuy nhiên vẫn chả thấy tiếng của nó đâu, coi phim bật hết cỡ vẫn ko thấy tiếng trong khi karaoke e để 1/4 là rung nhà rồi,hix. Còn cái remote e ko thấy nút dvr đâu cả, đây là remote của em bác xem nút nó nằm ở đâu nhé. Có cách nào reset trên receiver mà ko cần remote ko bác?

11. Vũ RECEIVER

Minh dang huong dan bac reset tren mat may chu ko co tren remote dc dau bac, dong ds898 hinh nhu ko co nut dvr ma thay vao do bang nut video 1 + standby la to hop phim reset.

12. mayhempro

Em đã reset máy đc chính xác là video 1+ standby , cảm ơn bác Vũ nhé. Nhưng mà tình hình là em nó vẫn kêu tiếng bé như thế, h e chả bít xử lý làm sao cả, hix. Để em nghiên cứu thêm về vấn đề này, đúng là hơi nhức đầu thật.

13. nick12345678

nick12345678 New Member

Các bro ơi, em là newbie cho em hỏi với ạ. Em có search diễn đàn nhưng không tìm thấy cũng không biết post vào đâu, hix hix.

Số là em có 1 em ps3, có cổng optical out (em đã set up trong ps3 là xuất âm thanh ra cổng này) nên cũng muốn thử cổng này xem sao.

Em có thêm 1 em Onkyo 2 thớt gồm cd player và md player (không nhớ rõ đời) gồm:

+ 2 loa gắn vào đầu CD player

+ 1 đầu CD player: chỉ có opitcal out, lỗ cắm loa, và có các cổng coaxial (line in) cho tape và md

+ 1 đầu MD Player (cũng đồng thời là nguồn cho Cd Player) có 2 cổng digital in, 1 cổng coaxial out (ghi là "MD") và 1 cổng coaxial in (ghi là "rec") (đầu MD player không nối được với loa)

Vấn đề là: em nối cáp optical từ ps3 sang cổng "opital in 1" của MD player, set up tín hiệu của MD player là "digital input 1". Từ cổng coaxial out của MD player (ghi là MD) em nối với đầu CD player qua cổng MD in, từ CD player mới nối ra loa.

Nhưng không có tiếng.

Các bro cho em hỏi, có phải là đầu này không có chức năng chuyển tín hiệu đúng không ạ. Em cũng nghi vì trên coaxial out của MD Player nó ghi là "MD", nên có phải nó chỉ phát tín hiệu qua CD player khi chạy đĩa MD mà không phải từ nguồn "digital in" không? Hay là dây digital em bị hư (em cũng không test do mua bằng giao hàng tận ơi của HDcaphe.

Các bro giúp em với ạ, huhu.

14. fee_2006

fee_2006 Advanced Member

Các bác giúp em với

Em đang xài Re Onkyo NR809, hôm qua bật thì nó không xuất được tín hiệu hình ảnh ra tivi. Sau một hồi kiểm tra các thiết bị: HDPlayer, Re, Tivi, dây HDMI...thì em đoán nó bị hỏng cổng ra HDMI Out Main. Em cắm qua HDMI OUT Sub thì vẫn xuất tín hiệu ra tivi bình thường , nhưng không có ARC (chỉ có HDMI OUT main mới có). Các bác cho em hỏi nếu ở Hà Nội thì có thể mang ra đâu kiểm tra và sửa chữa được (chỗ uy tín ạ), bí quá em lại phai gửi vào Tiếng Ngọc trong Sài Gòn thì mệt quá.

Cảm ơn các bác

15. tai_trau

tai_trau Moderator

Ông giáo mua ở Tân Cường hay chỗ nào thế?
    Hình như là phải gởi vô SGN cho Tiếng Ngọc ý bác ạ.
    Chia buồn vs ông giáo Thứ.

16. fee_2006

fee_2006 Advanced Member

Em ko mua ở Tân Cường mà mua của 1 bác trên HDVietnam, nguyên seal, ship từ Mẽo về :)
    Thôi đành gửi vô Tiếng Ngọc vậy , haizzz.

17. thanhtien

thanhtien Advanced Member

không hiểu tại sao onkyo hay hư vật thật, mình thấy chất âm xem phin rất được, và bác nên tốt nhất liên lạc với Tiếng Ngọc, vì chỉ bảo hành hàng nhập việt nam thôi.

18. vdung1972

vdung1972 Advanced Member

Em dùng đến con TX-SA608 này là con Rei ONKYO thứ 3 rồi chạy ngon lành chứ trộm vía có sao đâu nhỉ. tuy nhiên Rei ONKYO hình như hơi ăn volume thì phải. Em vừa đổi bộ loa AE GO T xong, phê lòi luôn, âm thanh tái hiện cực kỳ chính xác, rõ nét. Đúng là tiền nào của ấy. Em vẫn đang phê với nó.

19. bik

bik Approved Member

Bác lưu ý thử chỉnh ở mục Setup của Receiver, vào mục Intellegen Volume để chỉnh cường độ tín hiệu ở đường vào cho từng Input của receiver nhé. Em cũng đang dùng TX NR708, loa Polk Audio, độ nhạy chắc chắn thấp hơn Klipsch của bác nhưng cũng chỉ để âm lượng mức -52db là nghe to rồi. Thực ra cũng còn tuỳ nguồn tiếng ở phim. Bác nên thử vài phim ở cùng một mức âm lượng xem sao.
    Trở kháng em chọn trên Onkyo em cứ để 6ohm tất.

20. alihieu

alihieu Advanced Member

Các bác cho e hỏi chút. E mới lấy con Rec Onkyo nr616, trước e dùng bộ S3500, giờ e thay bằng cái rec nr616 này sao e thấy tiếng nó nhỏ vậy, trước trên con 3500 e vặn Volum tầm mức 40 đã đinh tai nhức óc rồi mà e thay con nr616 này thì vặn volum đến mức 60 mà nghe chỉ bằng mức 30 trên con 3500.
    Con này nó nhiều phần tinh chỉnh quá e cũng chẳng biết chỉnh thế nào, cài đặt tự động bằng cái micsetup nghe âm thanh ko ưng ý lắm. ko bằng con 3500.
    Phòng e 16m. Khoảng cách từ 3 loa Fon, Center, sub tới chỗ ngồi 3m, 2 loa SR tới cỗ ngồi 1m. E đang dùng Loa Sub Polkaudio PSW110P (cái này đằng sau nó có 2 núm vặn thì mình để như nào cho hợp lý bác nhỉ? E đang để núm dưới max, núm volum trên e để ở giữa)
    Nhờ các bác hướng dẫn e cách chỉnh tối ưu cho hiệu ứng âm thanh khi xem phim nhé. Thank bác nhiều

21. vdung1972

Vậy là bác lấy con 616 của bác ở Trần Bình đúng không, may em không mua, ông ấy đăng bán hôm trước thì hôm sau toàn bộ các cửa hàng hạ giá bán 626 bằng với giá con 616 hôm bác mua, thế mới tài, ông bán hàng chắc có tay trong của các shop rồi.

Re Onkyo setup cũng dễ thôi, em không dùng mic setup. Dòng đời cao có THX không phải CS bé đâu, giải volume con 3500 của bác có khi max chỉ là 60 thôi, trong khi con 616 là 100 chẳng hạn. Bác vào phần volume chỉnh volume các loa lên xem sao, có khi đang để ở 0dB cũng nên, max là +12dB bác ạ.

22. alihieu

alihieu Advanced Member

E ko biết bác ấy tên gì, mua cũ lại 10 triệu, bác ấy chẳng dùng mấy lên mới cứng đầy đủ full thùng. Tầm giá đấy e thấy là ok chứ mua mới thì hơi đắt. đang tính lấy con Denon x1000 hoặc con Yamaha 671 thì thấy bác ấy rao bán.
    Trên con này nó có nhiều chỗ chỉnh quá, bác hướng dẫn e cách chỉnh những phần quan trọng nhất để tối ưu âm thanh được ko bác? E đang ghép với bộ Tannoy Mercury 5.1

23. vdung1972

Có cái video, mời bác nghiên cứu thử nhé.

24. alihieu

alihieu Advanced Member

Video chỉ là hướng dẫn các mục thôi bác ạ, quan trọng là cách mình setup các mục ấy như thế nào để âm thanh được thể hiện tốt nhất ấy. Mà ko biết cái THX này lên để như nào bác nhỉ

25. alihieu

alihieu Advanced Member

trong đây các bác ít online tư vấn nhỉ, thấy top toàn từ năm ngoái chẳng thấy ai ngó ngàng tới.

Share This Page

Loading...