Trăm sự nhờ các bác ạ. Giúp em Mua bộ nghe nhạc 15tr ạ

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by namhai12, 1/10/16.

1. namhai12

namhai12 New Member

Hôm nay em đi nghe thử cặp loa Jamo C95 với amply Denon PMA 530. thật sự là thất vọng cả về âm thanh lẫn thiết kế. Hôm nay đăng bài này nhờ các bác trên chợ tư vấn cho em dàn loa nghe nhạc tầm 15tr quay đầu. E thích loa cây để bầy phòng khách. phòng nhà em 30m2 không gian mở. e thích nghe dòng loa có âm bass sâu và chắc càng sâu e càng thích ạ :)) . thể loại nhạc thì e thích nhạc trữ tình nhiều khi máu me thì em chơi luôn DJ ạ (chủ yếu là nhạc vàng và nhạc trữ tình ạ). Sau này có thể em sẽ nâng cấp thành 1 dàn 5,1 để xem phim luôn ạ. Mong các bác giúp. em mới tập chơi audio nên chưa am hiểu lắm ạ.

Tags:
  2. Tt-Chicken

Tt-Chicken Approved Member

Bác thử tham khảo loa Pioneer S-77 twin SD. Rồi ghép thử với Amppli Pioneer A-05 hay Sansui 607NRA, nếu thấy hợp em nào hơn thì quyết ah.

3. minhduc2012

minhduc2012 Advanced Member

với mức đầu tư 15 triệu cho 1 bộ nghe nhạc nhu bác yêu cầu em nghĩ là rất khó đấy ạh

4. flacman

flacman Approved Member

Ampli Marantz kiểm soát bass rất tốt. Tiếng bass marantz đánh chắc, sâu, tròn, nhưng cũng rất mềm, rất sến, nó kiểm soát nốt lặng tốt. Ngay cả những dòng Marantz rẻ tiền cũng có damping trên 100.

Loa cây phân khúc đó em vote cho Kef Coda 9 (2nd). Một trong số ít dòng loa Ăng-lê bình dân đời mới còn sản xuất ở Châu Âu.
    Em đã phối kef coda 8 với Marantz 50,54 thấy rất hợp.

Cái thú vị của dòng Kef coda là trình diễn tốt nhưng tiếng hát khá mượt (đa số loa trường âm tốt thì tiếng hát xấu, và ngược lại, đang nói loa trong tầm giá bình dân). Em thì thèm chất tiếng ngọt rũ rượi của Celestion, nhưng kef coda cũng đủ thỏa mãn, làm em tạm quên Celes

Điểm yếu dòng coda mạch phân tần rất cùi, em đã nâng cấp dây trong thùng và tụ scr. Cải thiện rõ.

---
    À, độ nhạy 91db của kef coda đủ để chơi amp đèn dòng Single End

5. chung2710

chung2710 Advanced Member

Twin77 hoặc twin 77sd giá khoảng 8-10tr là hợp lý ko sợ hàng fake, kiếm con amply harman kardon pm640vxi giá khoảng trên dưới 2tr(con này cs111w rẻ tiền nhưng có nấc chuyển cầu loa 4ôm-8ôm) đánh cực tốt đấy bạn ah. vẫn còn dư tiền kiếm nguồn phát và dây rợ --> ghép bộ đc cộ nghe nhạc ổn ổn theo y/c của bạn đấy.

6. tuandh

tuandh Approved Member

bộ dàn giá này thì hơi khó một chút nhưng tróng cái khó thì có cái khôn nè bác.
    Bác cứ làm con cd sony cỏ trước đi đã, tầm xấp xỉ 2tr + dây loa + dây tín hiệu vào khoảng 500 nữa là 2,5 tr.
    - amply thì sansui dòng 6xxx, 7xxx tầm giá 3 - 4tr
    - còn => 8tr thì chọn loa nhật bass to to chút nữa là đc. victo - hitachi - ...
    bác nghe 1 thời gian có tiền lại tiếp tục đổi chác, nâng cấp dần dần lên .....
    cd - loa và dây rẻ tiền của bác dũng audio em đang có bên này nè, bác thích thì ghé nhà em coi thử coi có hợp với sở thích của bác ko . Thân.

Share This Page

Loading...