Triangle và những người mê loa xứ Gà trống

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by cuoc_song_tuoi_dep, 21/8/08.

1. vinhtruong9

vinhtruong9 Advanced Member

Em người mẫu chân dài này ko chịu nổi mấy anh lực điền đâu bác ạ. bác cứ kiếm mấy e đèn cổ của mĩ anh. chạy bóng el84 chừng 15w- 20w giá bèo như con mèo mà keo e nó bác sẽ ngạc nhiên đấy . dạo trước e kẹt tiền sửa nhà cho gấu yêu nên đành chia tay cặp triangle Altel EX cho e no ra hai phòng , giờ vẫn còn thấy nhớ chất âm e nó ,[/quote]

Uhm ! Mấy bữa nay công việc bận lu bù nên cũng ko có thời gian nghe nhiều ! Em cũng mới ghép thử với một số Amp đời mới với em celius thì thấy đúng là như bác audiohieu nhận xét : Khi ghép với các amp có CS ( Roksan K2 , krell 400xi , mrantz ... ) thì tiếng mid và bass em nó nghe có vẻ nặng quá ! tiếng có vẻ bí ko thanh thoát lắm ! Vặn to nghe mau mệt ! ( trong khi đó với Amp roksan 120w ghép với cặp BS Energy vẻitas 2.2 nghe rất hay ! )
    Em thử qua đèn 211 thì tổng thể âm thanh nghe cân bằng du dương hơn vừa co chất âm nhẹ nhàng quyến rũ , bass đầy đặn lan tỏa nhưng em lại ko khoái tiếng mid lắm cảm giác nghe hơi chói quá ! Và tiền đầu tư em này thì hơi bị cao !!! Nên dù thích em vẫn chưa có ý định đầu tư em này !
    Đang chờ mượn thêm cái PP môno của A.. về thử xem sao ??
    Và mục đích của em là vẫn kiếm mấy em Amp cổ cổ !!! rẻ rẻ .... để ghép với em nó ! ( Vì lúc trước em đã từng nghe bộ của anh bạn ghép celius với mấy cái amp bèo : quadraflex , scott rc... nghe phê con tê tê ... ( Sau này vì lý do kinh tế nên anh bạn đã cho ra đi hết nên em ko có dịp mượn về nghe thử :( ! ) Nên bác nào có mấy em cổ co cỏ có nhả ý thì đem qua nhà em ghép thử giao lưu cùng các bác trải nghiệm thêm các phương án phối ghép với triangle ! Và làm Fan của triangle ngày càng phong phú đông vui ! ( Em ở Q3 TPHCM ! )

2. thientoan

thientoan Advanced Member

Em đã nghe qua các đời loa Triangle thì thấy Cellius hoặc đời lớn hơn của nó là Naia khá phù hợp với ampli đèn dùng bóng EL34 hoặc 6550 Pushpull, tiếng bass ra đầy nhưng không bị nặng như khi phối ghép với ampli sò( đặc biệt nặng như khi ghép với Krell 300xi hoặc 400xi), nếu phải dùng amli Solid state thì nên lựa ampli Class A sẽ phù hợp hơn. Cá nhân em thấy Sugden A21a khi ghép với Cellius khá hay. :)

3. vinhtruong9

Cám ơn các ý kiến tham khảo của bác thientoan !
    Em dự định chiều T7 này mượn 1 số Amp và mời các bác ( nếu có amp mang theo thì càng tốt ! ) nếu rảnh rổi ghé nhà em giao lưu chơi ! Nhà em nói chung cũng ko được rộng rãi lém và hơi bề bộn ! ( Em nghe ở phòng khách nên không gian cũng hơi loãng ! ) Nhưng hi vọng các bác thông cảm , được đón tiếp , kết giao thêm anh em audio trên VNAV cùng sở thích là em vui rồi ! Hi vọng đây là dịp để anh em mình trao đổi và có trải nghiệm thêm về cách phối ghép với 1 dòng loa nào đó !

4. sontuoc

sontuoc Advanced Member

ui, em thấy bọn Tây đánh giá ampli này hết ý. em cũng thích một em nhưng giá cao quá. bác ở đâu vậy?

5. vinhtruong9

Mấy bữa nay bận quá nên ko online được ! T7 vửa rồi vì bận việc đột xuất nên em ko tổ chức được buổi off cvùng anh em ( và một số bác em đã mời nhưng cũng ko đến vào bữa đó được ! )
    Hôm qua em có mượn được 1 amp đèn cs chỉ khoảng 12w ( bóng EL 84 ) thôi ! Tuy nhiên nghe rất ấn tượng ! Em thấy dòng triangle này hình như lại hợp với các loại đèn cs nhỏ ??? Lúc trước em có nghe qua vài bộ có cái gấp 10 lần tiền cái amp nho nhỏ này mà cũng chưa hài lòng ! Chắc em tạm dừng tại đây ! Khi nào các bác có nhả ý ghé thăm thì pm cho em biết trước nhá !

6. audiohieu

audiohieu Advanced Member

Trước e cũng ghép triangle altel ex với đèn kt88, 6l6 .. nge thây cũng tạm tạm, nhưng thấy tiếng mid hơi căng, sao mượn em âm li cổ, cỏ của mĩ chạy 4 cây El86 về ghép vào thấy ngạc nhiên vì mid nge rất ngọt ngào ko căng nữa trep leng ken các bác ạ.

nhân tiện các bác cho e hỏi em thấy sop ngon bổ rẽ có cặp booshekl triagle tilus TZX thấy cũng thích thích định múc về ẩm thanh thử nhưng e thấy loa 4 om 90 db mà tới 120w . về ghép đèn el84 sợ ko ra. và cặp trép sao cổ quá ko như mấy đời EX , chắc đời này hơi cổ, có bác nào đã chơi và nghe được cặp này hót cho e xin ý kiến với ạ. tks các bác.

7. bahoc

bahoc Advanced Member

E đang chơi cặp tri commette 202 về hình thức bên ngoài và thông số cũng giống như cặp của bác Tùng,ghép với bán dẫn nghe cũng ổn lám bác ah,với tầm tiền ấy theo em là rất nên chơi,theo lời bác e đang tìm 1 con đèn cỏ,cổ về trải nghiệm xem sao :?:

8. audiohieu

bác hiện đang ghép em nó với em bản dẫn nào? hiện e còn con pow arcam 8 nếu ghép 4 cây el 84 ko hợp e sẽ kéo nó bằng pow arcam 8 thử xem sao? tks bác. thấy giá cũng mềm cho một cặp booshekl châu âu . chắc e múc đại luôn các bác ạ.

9. bahoc

bahoc Advanced Member

Em ghép với musical b200,cd arcam 7,dây tín hiệu và dây loa:đồng opc,bộ này theo em cũng gần 2 nãm rồi mà mỗi khi nghe nhạc em đều thấy hài lòng.Thú thật em thích nhạc hơn là âm,nên đôi khi em lại thoả mãn với bộ giàn co cỏ vậy.Rất vui được tiếp chuyện cùng bác.Thân

10. audiohieu

2 hôm trước e có lấy cặp booselk triangle tilus của bác tùng NBR về ghép âm li đèn cổ cỏ chay 4 cây EL84 thì nghe chi được dãy mid ngọt , nhưng cũng chưa thoát tiếng trep và bass ko ra . ghep pow arcam 8 thì ra đều ba dãy, nhưng tiêng hơi căng và lẹ quá, bass khá tốt, nhưng nghe lâu hơi khó chịu ,hơi ồn, chắc do e nghe tiếng đèn chậm rãi ấm áp quen rồi nên thấy vậy. nhưng nói thật là theo tai e trong tầm giá 5t thì khó có cặp boocselk nào hay qua nó, cuối cùng qua một đêm nghe thử e đã trả lại cho bác tùng với 5 phần trăm tiền học phí bác ạ. cũng cái âm li cổ cỏ này em ghép triagle antal EX thì nghe lại rất tốt . ba dãy đều mid ra lồng lộng trep leng ken , bass ra dứt gọn ko bì ù. nghe voncal TQ tiếng gita rất nảy , violong kéo da diết , sacsonhon thì khề khà rất phê. theo e cặp này chỉ hợp bán dẫn thôi bác ạ. vài dòng cảm nhân về e nó để a e trao đổi kinh nghiêm , bác có muốn mua pm đèn ghép với e nó theo e thì bác cứ mượn a e nào có đèn về nghe thư xem hợp tai ko rồi hả mua bác ạ rồi . e cung rất vui được trao đổi về cái nghiệp audio cùng bác . thân :wink:

11. bahoc

bahoc Advanced Member

Dạ,em cảm ơn bác đã có lời chỉ dẫn.Cách bác chơi audio thật hay,hy vọng học đươc ở bác nhiều
    Còn cặp tilus hồi lại theo em lá vì bác đã sở hữu antal EX giá gấp n lần tiền nên......... :D .Thân chào

12. vinhtruong9

Em thấy dòng BS của Triangle và Jmlab khá giống nhau ! Chất âm nhẹ nhàng , tinh tế , sang trọng !!! Tuy nhiên để làm em nó thoát hết được tiêng thì em thấy kinh phí đầu tư về phần nguồn ( CDP.. Amp.. ) tương đối chắc gần gấp 2 , 3 lần Loa :( !
    Hôm bữa em có ghé bác Cường Audiokit thấy bác có cặp Jmlab nho nhỏ ( Em cũng ko nhớ model ! ) phối với amp 211 nghe phải nói thật hay !

Bác cho em biết tên của em Amp cổ chạy 4 cây EL84 đó được ko ạ ! Em cũng muốn tìm hiểu thêm về 1 số amp đèn để thêm gia vị cho em celius ESW của em ! Mặc dù em đã đặt bác Cường Audiokit 1 em CS300 ( có bổ sung thêm 1 ít vitamin ! ) và rất hài lòng về chất âm cũng như giá thành của cặp đôi này !
    Vẫn mong rằng bác nào muốn tìm hiểu về chất âm của triangle và có amp muốn phối ghép thì xin mời đến tệ xá của em để giao lưu ! ( Em ở Q3 , SG ! )

13. audiohieu

chào bác Vĩnh trường .tiếc là E ở hơi xa bác . thành phố trà vinh lận bác ạ , nếu ko e sẳn sàng đem âm li lại ghép thử loa của bác .. Âm li của e là LAFAYATE 250A của MĨ. chạy bốn bóng công xuất EL86 TELEFUNKEN ba bong 12AX7 simen và hai bóng 7199 lafayate theo máy. E đoán là hợp vì căp4 triagle tilus ESW của bác gần giống triagle altal EX. Đèn của bác audiokit thì e chưa được nghe nên ko dám có ý kiến , nhưng thấy anh e khen cũng n .còn đèn của B Thi Văn thì thì E có ghép rồi GX 45. GX 90 . tiếng thì cũng ra nhưng nghe còn sáng tiếng , mid nhợt nhạt mỏng, bas ko sâu, trép chưa len ken. đánh nghe còn hơi lẹ , thiếu độ ấm áp của đèn. đèn cổ có chất âm riêng của nó bác Trường ạ, mid nhừa nhựa, quệnh quện dầy dặn, nghe ấm áp đúng chất đèn , và chậm rải gần giống đèn SE nên những âm li đèn cổ trên 30 năm vẫn còn chổ đứng và được AE mê âm thanh cổ săn tìm và ít khi bán đi khi gặp được một âm li cổ vừa ý. đây là theo cảm nhận của tai E thôi có gì ko đúng mong các bác góp ý và bỏ qua cho e ,

14. alicomtam

alicomtam Advanced Member

Em được nghe Triangle ghép với Amp Cairn chất âm rất thuyết phục,đã bác nào thử chua ạ :D

15. audiohieu

Trước khi ghep amli đèn mình có ghép triagle alte với amli carin 4808, nghe cũng khá đều ba dãy mid ấm áp nhẹ nhàng bass dứt ngọn , khá hợp đấy bác ạ,vì a,e cung xứ sở mà , nhưng theo mình thì ghép đèn thì mới hết chất của triagle bác ạ. thân :) :)

16. yeu loa

yeu loa Advanced Member

Hi các bác

Theo các bác giữa Triangle Altea và Triangle Heliade ES thì cặp nào hay hơn. 2 cặp này giá khoảng bao nhiêu thì uới em noó được ạ.

Thks

17. mtbc

mtbc Advanced Member

Bác nào ở SG có Arcam cho em mượn về đánh thử Cellius tí :)

18. vducuy

vducuy Advanced Member

nhận hàng chưa?

19. mtbc

mtbc Advanced Member

Nhận rồi nhưng bận chưa mở bao bì nữa

20. mtbc

mtbc Advanced Member

Bác thientoan ơi, em ghép thế này ổn không?

Trans: RME HDSP 9632
    DAC: Audio Note clone
    Amp: S11E12 PP (khá tương tự KT88)
    LS: Celius 202

21. vducuy

vducuy Advanced Member

Hỏi khó vậy trời........3/4 là unknown mà trả lời được thì hơi khó à.

22. vinhtruong9

Chào Bác ! Bữa nào Bác cho em qua nhà nghe thử em Amp S11E12 PP ghép với celius xem em nó Hót như thế nào ? Tks !

23. mtbc

mtbc Advanced Member

Yes Sir. Em làm cho trần và dàn bóng điện hết rung rồi mời bác sang ạ.

Cấu hình đây ạ: Fujitsu D5250 --> RME HDSP 9632 --> coaxial --> DAC AD1865 --> Van Den Hul D310MkII --> S11E12 pushpull amp --> Supra Ply 3.4/S --> Triangle Celius. Chọn nhạc bằng tablet hoặc smartphone, play bằng JRiver hoặc Foobar. Nguồn điện có nối đất, dàn nối đất qua amp, có lọc cho DAC.

24. bahoc

bahoc Advanced Member

Hình như thiếu cái mền trải sàn nhà bác nhỉ?

25. mtbc

mtbc Advanced Member

Lúc trước em có trải mền, nhưng sau này thấy không ổn nên kéo vô rồi ;) Mền, gối, thảm, chân voi,etc. em có thử mấy lần.

Share This Page

Loading...