TRIỂN LÃM THIẾT BỊ NGHE NHÌN LẦN THỨ 11 – AVShow Hà Nội 2016

Discussion in 'Công nghệ nghe nhìn' started by nhuthungfoto, 16/11/16.

1. nhuthungfoto

nhuthungfoto Advanced Member

AVSHOW HÀ NỘI 2016 - TRIỂN LÃM THIẾT BỊ NGHE NHÌN LỚN NHẤT HÀNG NĂM​

TRIỂN LÃM THIẾT BỊ NGHE NHÌN LẦN THỨ 11 – 11TH AUDIO VISUAL EQUIPMENT SHOW 2016 SẼ ĐƯỢC TỔ CHỨC TẠI HÀ NỘI VÀO CÁC NGÀY 02 - 05 THÁNG 12 năm 2016 TỪ 8h30 - 18h30.

ĐỊA ĐIỂM : TẦNG 2, TRUNG TÂM HỘI NGHỊ QUỐC GIA. CỔNG SỐ 2, ĐƯỜNG PHẠM HÙNG, PHƯỜNG MỄ TRÌ, QUẬN NAM TỪ LIÊM , HÀ NỘI.

CÁC ĐƠN VỊ THAM GIA :​

Lưu ý: BTC sẽ bán vé vào cửa như thường lệ, giá vé là 50,000 đồng trong đó có 1 quà tặng là CD tuyển chọn. BTC sẽ trích 50% tiền bán vé để làm từ thiện ủng hộ đồng bào Miền Trung. ngày cuối mở cửa tự do.

Tags:
  2. nhuthungfoto

Re: TRIỂN LÃM THIẾT BỊ NGHE NHÌN LẦN THỨ 11 – AVShow Hà Nội

BAN TỔ CHỨC AVSHOW 2016 THÂN TẶNG THÀNH VIÊN 30 VÉ MỜI - CÁC BÁC ĐĂNG KÝ NHẬN VÉ TẠI ĐÂY ( MỖI THÀNH VIÊN 2 VÉ )
    ĐỊA ĐIỂM NHẬN VÉ MỜI SẼ THÔNG BÁO SAU

3. nhuthungfoto

CÁC BỘ DÀN ÂM THANH SẼ XUẤT HIỆN TẠI AVSHOW 2016​

Cygnus Rockport dự kiến sẽ được Thanh Tung Audio Co LTD giới thiệu tại Avshow Hanoi 2016

mâm ThorensTD 550 sẽ được SaigonStereo giới thiệu tại phòng HT2 avshow

Trio 15 Voxativ open baffle speakers sẽ được nhà trưng bày TẠI PHÒNG NGHE LOA HÀ NỘI

Cremonese IL là phiên bản đặc biệt kỷ niệm 70th Anniversary của hãng Sonus Faber

Dynaudio XEO là một trong những dòng loa không dây khá được ưa chuộng tại Việt Nam

4. nhuthungfoto

Atlantic Audio với LEGACY FOCUS XD red

5. nhuthungfoto

PHÒNG NGHE ANH DUY AUDIO​

6. thuhuong

thuhuong Advanced Member

Audio Note cả Nhật lẫn Ăng lê ít khi xuất hiện Giang hồ nhỉ các cụ
    Em muốn nghe các dòng loa của AN xứ UK quá mà chả khi nào có...

7. Show AV

Show AV Approved Member

Cảm ơn anh Nhựt Hùng về những thông tin tại AVSHOW Hà Nội lần thứ 11

Cảm ơn các bác đã quan tâm theo dõi AVSHOW

Các bác vui lòng vào 2 link sau để update liên tục về AVSHOW các kỳ ạ

Chúc các bác vui
    http://nghenhinvietnam.vn/

https://www.facebook.com/nambinhad/?ref ... page_panel

8. apham

apham Advanced Member

Kỳ này apham đại diện cho VNPhoto và Audio Space tham gia 1 khu trong AV Show, mục đích chính là giao lưu với các anh em chưa từng gặp ở Hà Nội, sau đó em mang ra một số mặt hàng "giảm giá sâu" của Audio Space cho các bác thưởng thức dịp năm hết Tết đến, rất hấp dẫn. Ngoài ra bác nào muốn săn một vài món hàng phục vụ cho nhiếp ảnh như balo, chân máy, thẻ nhớ giảm giá 30-50% thì cũng mời vào phòng của apham nhé. Phòng này không có nghe, không có nhìn gì hấp dẫn nhưng bảo đảm có đồ mua mang về.

Hẹn các bác tại AV Show ngày 2-5/12 nhá, em sẽ có mặt ở đây.

9. kthien

kthien Advanced Member

hẹn bác mùng 4/12 em lên

10. Show AV

Show AV Approved Member

Cảm ơn anh Apham và VNphoto rất rất nhiều
    tiện đây em xin update tình hình AVSHOW Hà Nội như sau:
    #avshowhanoi mở cửa đón khách (mua vé và vé mời): từ 9h00-18h00 các ngày 2,3,4 (12h00 ngày 4 dừng bán vé, bốc thăm trúng thưởng)
    mở cửa tự do từ 12h00 ngày 4 đến 12h ngày 5 #thang12
    Giá vé: 50k tặng 01 CD nhạc. Vé bán được bốc thăm trúng thưởng. 25k được trích ủng hộ đồng bào lũ lụt
    Mời các bác tham khảo thêm tại: www.avshow.com.vn
    hoặc: https://www.facebook.com/nambinhad/?ref ... page_panel

https://www.facebook.com/nambinhad/phot ... =3&theater
    Mong được đón tiếp các bác tại AVSHOW Lần thứ 11 tại Hà Nội

11. Show AV

Show AV Approved Member

Bên cạnh Yamaha YSP-5600, Legacy Calibre, AV Show Hà Nội 2016 còn có sự góp mặt Rosso Fiorentino Sienna, TEAC NR-7CD hay Wharfedale Diamond A2...
    >> Những thiết bị sẽ “tạo sóng” tại AV Show Hà Nội 2016
    Rosso Fiorentino Sienna – Thiết kế loa module, tối ưu chống rung/cộng hưởng với chất lượng trình diễn sống động

TEAC NR-7CD – Receiver hi-end tích hợp tính năng streaming với thiết kế hoài cổ

Wharfedale Diamond A2 – Thiết kế loa active không dây, hỗ trợ Bluetooth aptX với màng driver Kevlar dập gân độc đáo

12. boaudio

boaudio Advanced Member

BAN TỔ CHỨC AVSHOW 2016 THÂN TẶNG THÀNH VIÊN 30 VÉ MỜI - CÁC BÁC ĐĂNG KÝ NHẬN VÉ TẠI ĐÂY ( MỖI THÀNH VIÊN 2 VÉ )
    ĐỊA ĐIỂM NHẬN VÉ MỜI SẼ THÔNG BÁO SAU
    Em không thấy Cụ nào đăng ký nhể, mai triển lãm rồi. E xin 2 vé nếu được nhé thanks

13. Show AV

Show AV Approved Member

Cảm ơn các bác. Sơ suất của Nam Bình là lại gửi vé trong Sài Gòn. Lần sau Avshow sẽ rút kinh nghiệm ạ. Mong các bác thông cảm
    Giờ mời các bác chiêm ngưỡng tạm qua ảnh ngày set up cho có chút không khí AVSHOW lần thứ 11 ạ
    http://m.nghenhinvietnam.vn/hifi/ha-noi ... cebook.com

14. roberdlee

roberdlee Advanced Member

Tức là ko có vé mời ạ. Thế thì ta sẽ đi vé thường vậy. Mai chắc sẽ đông đấy nhỉ. Hẹn gặp lại các bác trong mùa AV show

15. AriaZeo

AriaZeo Advanced Member

Tôi đã đăng ký 2 vé nhưng ko thấy một lời ...mà còn thấy biến mất nội dung này . Không thể hiểu nổi ở VNAV lại có sự thiếu tôn trọng đến vậy .

16. thuhuong

thuhuong Advanced Member

Cái đĩa CD của triển lãm phát cho bà con sao dở tệ?..
    Đã mất công cọp thì chọn luôn nguồn âm chất lượng mà cọp, đằng nào chả là cọp. E luc về mang lên xe hí hửng mở nghe thì mỗi bài một mức âm lượng, bài thì choang choang bài lại như thầm thì.
    Chất lượng hoà âm phối khí, thâu âm... cũng năm cha ba mẹ, chả bài nào giống bài nào.

17. Gió Biển

Gió Biển Advanced Member

E cũng đồng cảm với những bức xúc của cụ. Chất lượng đĩa không tốt.

18. cheetah

cheetah Advanced Member

Chả biết bọt vào đâu, em viết đại vào đây, e ko có ý đả kích, nói xấu chỉ là xây dựng, nếu có đụng chạm ai mong các bác bỏ qua, xin phép mod, xin lỗi các bác đã làm phiền
    Em đi av show hà nội mà thấy.... thế nào ấy
    - Các phòng toàn thiết bi đắt tiền mà em ho có khi ông phòng bên cạnh nghe thấy, hệ quả là chúng ta nghe faber hay gr 90 hát đây
    - Anh ng quen phàn nàn về ông paramax, cá nhân e thì nghĩ rằng thiết bị kara của họ tốt nhưng nên để ở ... điện máy thì chuẩn nhất, nghe nhạc và kara em chả thấy liên quan, chưa nói hiend.
    - Mục đích triển lãm là show cho đối tượng nào, nếu là nghe và nhìn thì phần nhìn coi như ko có trừ samsung. nếu là nghe thì bỏ nhìn đi.
    - Bán đĩa CD, LP hay, rất hay, nhưng bán đĩa rồi bán cả mấy mấy cái loa tàu di động... trông giống hàng bông tăm bật lửa...
    - A e ta đi chơi, nói chung toàn ng có hiểu biết nhưng hơi ồn, cái này mình ko nên học mấy ô khựa. Khổ thân bác anh duy, toàn phải kích thích e nó nghe cho rõ.

Vẫn biết làm bao giờ cũng khó hơn nói, nhưng mong mọi người cùng xây dựng để mỗi năm, chúng ta có 1 sân chơi lịch sự, văn minh, thêm phần hấp dẫn.

19. Show AV

Show AV Approved Member

Kính thưa các bác, cảm ơn các bác đã đóng góp ý kiến
    Tuy nhiên cho Nam Bình chia sẻ 1 chút: Do năm nay là năm khá đặc biệt, AVSHOW kỷ niệm lần thứ 10 tổ chức liên tiếp tại Việt Nam trong suốt 5 năm qua, nên Nam Bình phối hợp với Hãng Film trẻ cho ra mắt CD avshow lần thứ 10 là CD nhạc Việt đầu tiên trong số 10 CD đã phát hành tại AVSHOW 10 kỳ qua, được Nam Bình kỳ công ngồi lựa suốt 1 tháng trời, chọn từ hàng nghìn bài hát từ nhiều hãng phát hành nhạc Việt Nam ra các nhạc phẩm đúng tiêu chí của CD lần thứ 10 nhất. CD này là tuyển tập những bài hát không hẳn là hay nhất nhưng Ý NGHĨA NHẤT đối với AVSHOW trong dịp trọng đại này.
    Tất cả các ca khúc sẽ dẫn dắt ta đi đến 2 đầu cầu tổ chức AVSHOW là Hà Nội và Sài Gòn, dẫn dắt ta đến tình yêu âm nhạc, là lời cảm tạ tấm chân tình của mọi người đã đồng hành suốt với AVSHOW 10 kỳ qua: các đơn vị tham gia đã nhiệt tình trưng bày sản phẩm và đóng góp ý kiến, các báo luôn ưu ái đưa tin và đặc biệt là Người tham quan đã ưu ái đi xem show.... Xin trích 1 câu trong 1 ca khúc từ Cd này thay lời muốn nói: " dù đến rồi đi tôi cũng xin tạ ơn người..."

Do đó chất lượng thu âm không thể tốt bằng các CD các kỳ trước (CD các kỳ trước là nguồn nhạc được tài trợ bởi các đơn vị tham gia Triển lãm tuyển lựa) nhưng hy vọng vẫn nhận được sự ủng hộ của các bác.
    Nam Bình sẽ cố gắng kỳ AVSHOW lần thứ 20 album nhạc Việt thứ 2 sẽ đạt tiêu chuẩn của các bác yêu cầu
    Ngoài ra, nếu bác nào không ưng ý CD lần thứ 10, có thể quay lại triển lãm (từ ngày 4 đến ngày 5/12) để đổi lại CD kỳ tri ân tháng 6 do Nguyễn Audio tài trợ và nguồn nhạc được tuyển lựa bởi Thắng audio. CD này được đánh giá khá cao ạ
    Kinh mong các bác thông cảm

20. nhuthungfoto

Những đóng góp ý kiến của anh rất thú vị và mang tính xây dựng, em cũng góp cùng anh vài ý kiến nhỏ
    - EM cũng thấy như anh, các phòng nghe tại AVshow kỳ này vách ngăn không kín nên trung âm có thể đi xuyên qua một phần nhỏ, khi không bật nhạc cảm giác nghe rất rõ nhưng khi bật nhạc đủ lớn thì ngồi phòng A không thể nghe được tiếng nói bên phòng B. Cái mà các nhà setup âm thanh sợ nhất lại là cộng hưởng âm trầm tạo ù nền thì các phòng nghe lần này lại không bị
    - Karaoke Paramax lần này giới thiệu sản phẩm LS5000 được đầu tư công phu phần chất lượng âm thanh và kho nhạc riêng rất phong phú được hòa âm phối khí nghiêm chĩnh ( không phải nhạc midi ) nên có giá rất cao, khách hàng nhắm đến là các audiophile quan tâm đến chất lượng âm thanh chứ không phải karaoke hàng chợ ở các siêu thị
    - Phần nhìn ngoài Samsung còn có thương hiệu thiết kế phòng xem phim cao cấp 3Dtek với máy chiếu 4k Panasonic PT-DZ780 giá gần 500tr cũng đủ làm nức lòng các cinephile yêu thích xem phim đến tham quan triển lãm
    - Các loa di động trưng bày tại triển lãm toàn hàng triệu có giá từ vài triệu đến vài chc triệu chứ không phải hàng tàu anh
    - Cá nhân em ở miền Nam ra thấy anh em audiphile Hà thành đi triển lãm ăn vận lịch sự và rất văn minh làm em rất thích, trong lúc các bộ dàn trình diễn các anh ngồi nghe rât chăm chú, khi hết nhạc thì các anh lên trao đổi về sản phẩm, cách phối ghép với kiến thức về audio rất đáng nể, lúc đó dĩ nhiên hơi ồn vì anh em trao đổi rất nhiệt tình, hào hứng ...

Một vài ý kiến của người saigon ra tham dự AVshow góp vui cùng anh

21. vodanhkhach

vodanhkhach Advanced Member

Sau triển lãm tôi có thể đổi CD đc không?

22. Show AV

Show AV Approved Member

Dạ được, ở kỳ AVSHOW tiếp theo - AVSHOW lần thứ 12 tại Sài Gòn, bác cứ mang CD kỷ niệm lần thứ 10 AVSHOW đến, bên em sẽ đổi sang cho bác CD kỳ tri ân tháng 6 do Nguyễn Audio tài trợ và nguồn nhạc được tuyển lựa bởi Thắng audio

Cảm ơn bác và vẫn mong nhận được sự quan tâm của bác tại các kỳ AVSHOW kế tiếp

23. vodanhkhach

vodanhkhach Advanced Member

đến kỳ av show sau mới được đổi thì lâu quá!

24. Show AV

Show AV Approved Member

Hahaa, em xin lỗi bác, lúc nãy đọc nhanh tưởng bác muốn kỳ AVSHOW tiếp theo bác sẽ đem đổi nên mới trả lời vậy :)
    Bác muốn đổi luôn cũng được ạ. Bác pm cho em địa chỉ nhà bác em cpn CD tháng 6 sang bác ạ
    Cảm ơn bác

25. duyen38

duyen38 Advanced Member

Haizza, vừa nghe thông tin vội vàng đem ra đổi lấy CD tri ân T6 liền được hướng dẫn thêm 50k nữa và được tặng thêm 1 cái CD AV show lần 10 nữa :D :) :(

Share This Page

Loading...