Tư vấn amp ghép với B&W 684

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by kronpas, 23/8/11.

1. kronpas

kronpas Approved Member

Như tiêu đề. Em dự tính mua B&W 684, nhưng amp rotel đi kèm "đánh được" có giá khá cao, vd như con này

http://www.audiohoanghai.com/rotel-inte ... d2674.html

Bác nào từng nghe qua con này hoặc nắm được tình hình tư vấn hộ em nên đi theo đường amp nào để nhẹ bớt tài chính đi một chút được không ạ? Cảm ơn các bác nhiều.

Tags:
  2. QuangMTDT

QuangMTDT Advanced Member

Bác định mua amp mới tinh hay secondhand? Tầm tiền đầu tư của bác là bao nhiêu ạ? BW684 mua amp cũng không phải khó khăn lắm đâu bác.

3. kronpas

kronpas Approved Member

Em có tối đa 25 củ. Mua mới hay 2nd hand đều được, nhưng ko ham loa cổ vì chẳng hiểu gì về kỹ thuật cả, ko đảm bảo. Phòng em 17m2, nhạc nghe đủ thể loại chỉ trừ rock nặng, vì loa này dự tính cho gia đình mghe.

Thank bác nhiều.

4. 4everyoung

4everyoung Advanced Member

Amp như bác nêu CS có 60W thôi mà 684 lại tận 150W thì kéo sao đc ạ.
    Bác phải kiếm cái amp nào tầm 100W trở lên mới ổn đc, nếu bác mua đc loa rùi thì pm e rùi e vác cái RA-1070 của e ghép thử xem có ok k.

5. kronpas

kronpas Approved Member

Em có hỏi vài người buôn đồ audio ở diễn đàn khác, đ/c này nói chắc như đinh đóng cột rằng RA-1520 kéo ổn dù chỉ 60W. Kiểm tra trên mạng thấy có người ghép con này với 684 cũng khen. Bản thân em đi nghe thử thìg không thấy vấn đề gì cả, nhưng do chưa được nghe các dàn khác có công suất cao nên cũng không có cơ sở đối chứng. Giá nó lên đến trên 22 triệu new, hầu như ko thấy hàng lướt, nên em mới đắn đo và phải đi hỏi thêm trước khi quyết định mua. Công suất của 684 em thấy ghi chính xác là đến 150W chứ ko phải cần 150W để chạy.

Con 684 chưa lấy bác, cả 2 con lấy cùng một chỗ cho gọn nếu đã mất công lấy hàng mới.

6. hoangoclan

hoangoclan Advanced Members

Bác kiếm con Arcam Alpha 10 hoặc kiếm cặp pre-pow Rotel 980, 1070 là đủ điều trị em 684 này rồi :D

7. ngoctuan

ngoctuan Approved Member

Bác đã chán RA-1070 chưa ạ? Nếu chán bác gả nó cho em nhé ;)

8. 4everyoung

Hehe, e thậm chí còn chưa kiếm đc xèng để mua loa về cho nó cơ ạ, cái amp này e mua về là do có ng nhà tiện thì cầm về thui. Bộ của bác là như nào, nếu có thể để e mang amp đến ghép xem sao...

Rgds,
    Linh

9. 4everyoung

Chào bác, nhiều khi nghe ở shop khác mà mang về nhà mình nó lại khác ạ. Kể ra bác có loa rùi thì để e mang amp đến thử xem sao. Hôm trc bên muare có bác bên Gia lâm giao 1 đôi 684 còn BH hơn 1 năm giá 15t, e mà có xiền thì cũng chơi lun rùi

10. tiger89

tiger89 Advanced Member

Các bác đừng quá bận tâm amp Rotel 60w/ch nhé mà còn phụ thuộc độ chi tiết,hay dở nửa vì giá mới cả 1000 us thì k phải thường đâu. E đã thử RA-1062(60W/ch) với 684 rồi nghe tốt chán vặn vol 9g thôi là bass,mid,treb ra đầy đủ luôn

11. haitgtm

haitgtm Advanced Member

Bác kiếm Pow Nad 2400, 2600... là đánh ngon lành bác ạ.
    Đầu tư cái Pre ổn chút là ok

12. Sao bien

Sao bien Advanced Member

Em đang định thì bác nói trước, hehe. Võ này em cũng mới học lỏm được thôi. Nhưng bổ xung rằng chẳng cần phải pre làm gì bác đánh thẳng qua con pow NAD 2600 là ổn rồi.
    NAD 2600 rất khỏe đánh và có sẵn volume đánh trực tiếp cho 2 vế từ CD rồi. Thân.

13. AudioSonHa

AudioSonHa Shop

Theo em Denon PM 1510AE cho nó lành :)

14. hungdoan

hungdoan Advanced Member

Bác kiếm con Rotel RA 985BX đảm bảo phối với 684 cực hay, anh bạn em mới mua đánh 683 còn nổi đình đám luôn bác ạ. Bác cứ yên tâm mà dùng. giá thì đưới 10 triệu là ok.

15. tiger89

tiger89 Advanced Member

Bác này nói chính xác cứ RA-980,985 mà múc về phang 684. Ngon,bổ,rẻ tầm 7tr thôi bác ạ

16. tainghethuthiet

tainghethuthiet Advanced Member

Bác cho em hỏi là giá tiền RA 985 này ở HN có mua được không ah

17. hungdoan

hungdoan Advanced Member

7 triệu thì không mua được đâu bác, con này là đời cao nhất của dòng 3 số đấy, nghe hay và chi tiết, Bass phối với 683 căng tròn trung, chép lên hết. DIện tích phòng như bác thì k phải lăn tăn suy nghĩ. Bác cứ thấy ai bán khoảng 8 hoặc 9 là múc được. Nhưng hiếm đó bác ạ.

18. vinapipe

vinapipe Advanced Member

7 triệu thì không mua được đâu bác, con này là đời cao nhất của dòng 3 số đấy, nghe hay và chi tiết, Bass phối với 683 căng tròn trung, chép lên hết. DIện tích phòng như bác thì k phải lăn tăn suy nghĩ. Bác cứ thấy ai bán khoảng 8 hoặc 9 là múc được. Nhưng hiếm đó bác ạ.[/quote]
    huhuuhu em mới bán em RA-985BX mặt mũi còn ngon lành xong có ..7tr tiếc quá :(
    em nó kéo 684 thì không thể so sánh với pre-pow được nhưng quan trọng là ngon bổ rẻ

19. hiepqtoan

hiepqtoan Advanced Member

Tầm tiền đó bạn lấy nad c375bee ,hay trong tầm giá.Mình đã thử phối 583 vãn ok ,đèu 3 dải bass sâu.

20. tct

tct Advanced Member

vote cho em này!

21. cusuc

cusuc Advanced Member

trc có ông bạn mua cặp này đánh krell s300i vào chẳng nên hồn vẫn kiểu lều phều lắm bass chán kinh tress ko có ko gian nghe nhanh mệt mà trung cao rất khó chịu, bán loa vác đi thử bw 703 thì rất tốt nhưng âm thanh hơi đục và sân khấu bass khô khô ko ưng lắm cắm thử vào cái elac fs77 móc ví ra luôn. Tuy elac xâu hơn gia như 683 nhưng xét về tổng thể thì 703 chẳng phải đối thủ, elac cho ra sân khấu rộng hơn khá nhiều tress tinh tế và rõ có ko gian ko bị gắt như 703 rất khó chịu khi phối cùng bộ da dẫn chưa tới 2triệu. một tiền gà 3 tiền thóc ko nên hồn chỉ đc cái đẹp loa to mà âm thanh chán thật sân khấu và kỹ thuật xử lý ko bằng cặp elac entry fs77. Riêng mua bw từ seri 8 mới hay đc. chứ nhìn vậy thôi để xem phim nghe còn khó vào. giá này ko thích elac làm cặp audio monitor rx6 rẻ hơn mà chắc chắn hay hơn.

22. amthanhnoi

amthanhnoi Advanced Member

Ban em choi B&W serie đầu 8 đáng bằng Macintosh, dây loa và tín hiệu của Inakustik. Chất âm nghe phê như con dê :D

23. vdatu106

vdatu106 Advanced Member

Bác chủ xin tư vấn 684 mà các bác đưa lên tận series đầu 8 với Macintosh??? như trên trời với dưới đất.

Võ Hoàng Gia likes this.

Share This Page

Loading...