Tư vấn ampli cho loa Onkyo D502A

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by blackber, 9/5/14.

1. blackber

blackber Advanced Member

Chào các bác ! Em mới mua cặp Onkyo D502A, giờ chưa biết mua amppli gì cho hợp với em nó giá trong tầm +/- 3tr. Em thích nghe nhạc country, rock ballad ạ, kính nhờ các bác tư vấn hộ, xin cảm ơn.

Tags:
  2. dtth48

dtth48 Approved Member

bác đang ghép với amp gì đấy ạ, Em có đọc nhiều bài trước các bác ở đây tư vấn là amp luxman lv 103, 105, nhiều ng khen hay, nhưng cũng có vài ng chê, e thì chưa đc nghe thực tế nên chỉ biết có vậy ko biết bác ở đâu (e đang có amp lv 105 nài bác mang loa đến mà ghép :)

3. blackber

blackber Advanced Member

Em mới tậu cái Sansui au-307II được mấy ngày, nghe cũng hài lòng nhưng cũng lăn tăn vì ampli 8 ohm, loa 6 ohm, lúc mua em không biết 8ohm vì mua qua mạng cũng không để ý đến.

4. oldschool

oldschool Advanced Member

Trước đây em bán rẻ một cặp vì không tìm được amp. :?

5. cuongjp

cuongjp Approved Member

Mạn phép cho em ké:
    Mình chỉ có con amply Onkyo A-905FX.
    Theo trang chủ thì nó đi cặp với D-112EXT hoặc D-212EX.
    Còn em thì đang ham hố D77RMX second hand.
    Nhu cầu: nghe nhạc nhẹ, rock ballad, hòa tấu êm dịu, lâu lâu coi phim HD.
    Ngân sách: cặp loa tầm 8 triệu đổ xuống cho căn phòng 16m2.
    Các bác tư vấn cho em với ạ.
    Mà theo các bác có nên sang Japan săn lùng 2hnd vác về không, vì em đi Nhật khá là thường xuyên. Mà em thấy 2hand ở VN giá khá là rẻ.

6. Quanzoo

Quanzoo Advanced Member

Dòng loa Onkyo nói chung, 202,200 Liverpool,502... phối ghép để ra dải trên (mid, treble) thì rất dễ, nhưng để đều các dải thì bác cứ tìm amp Denon tương xứng mà xử ... Chúc bác đc như ý :lol:

7. blackber

blackber Advanced Member

Lâu ngày không vào xem, vâng cám ơn bác đã tư vấn, hiện em đang ghép với sansui au307II, cũng nghe các bác phán hợp với Denon 390IV

8. quanght69

quanght69 Approved Member

Các dòng ampli Trio KA 4000, KA 5002, KA 7006 là lựa chọn tốt nhất, dãy trên rất hay, kiểm soát tiếng bass tốt vừa uy lực vừa không kéo đuôi.
    Chúc tìm đc amp như ý !

9. santatocxu

santatocxu Approved Member

chào các bác,e mới chân ướt chân ráo bước vào con đường nên vẫn gà mong các bác chỉ giáo
    trước e mới bán bộ mini và mới tậu được đôi Onkyo D502, phòng khách nhà e tầm 15m2 e đang k biết ghép amply và CDp nào với e này ,
    cũng được mấy bác bảo ghép với Denon 390IV còn conf CDp thì Denon 755II ,tài chính e có hạn chỉ tầm 10tr cho amply và CDp thôi,các bác đi trước có
    kinh nghiệm giúp e với ! :?

10. buiduclong4

buiduclong4 Advanced Member

mời cụ sang ghép thử với AMP philip 950 của em ,ngày trước em đánh cặp này khá ổn.

11. santatocxu

vâng cảm ơn bác nhiệt tình giúp đỡ,e thì khá thích 390IV +CD755ii ,bác thử 502 với denon 390 chưa? có ổn ko bác ơi,

12. santatocxu

Tết nhất tới nơi rồi,các bác giúp e với,ko tết này ko có loa nghe nhạc buồn lắm ạ

13. vietnguyen77

vietnguyen77 Approved Member

Cho em hỏi ké một chút. Em có đôi Bose 501 serier III nhờ các bác tư vấn cho em mua Ampli nào thì phù hợp. Em nghe chủ yếu nhac Rock thỉnh thoảng có nghe nhạc vàng.
    Cảm ơn các bác.

14. audimonmi

audimonmi Approved Member

Em thấy các bác kinh nghiệm nói loa Bose đi với Amply Carver hợp bác ah.

15. haithu7983

haithu7983 Approved Member

Bác cứ thử ghép với mazantz 54 đi, nghe tiếng ra đều 3 dải rất mềm mại nhé!

16. haithu7983

haithu7983 Approved Member

E cũng đang có 1 cặp, ghép với lux 58a nghe căng đét nhưng con này giá nó cũng căng như tiếng, nên bác cứ đè em mz 54 trơn mà xơi, giá e nó chưa đến 3 củ, quá hay trong tầm tiền đấy!

17. santatocxu

cám ơn các bác nhiệt tình tư vấn..các bác cho e hỏi luôn hn cửa hàng nào uy tín ko ?cho e xin cái địa chỉ với

18. Z600

Z600 Advanced Member

bác ở đâu nhỉ
    có gần qua em em có nguyên 1 bộ Denon PMA 720AE CD 720AE mới tinh cho bác thử

http://audiohoanghai.com/denon-cd-playe ... d4609.html
    http://audiohanoi.com/integrated-amplif ... 04386.html

19. Hoàng Triều Tiên

Hoàng Triều Tiên Approved Member

Sansui au 555 hoặc 777 D nhé bác . Đảm bảo lòi hết tiếng của Loa Onkyo D 502 . Chúc bác vui .

20. ancola66

ancola66 Advanced Member

D502A ra đời năm 1993 >>> Bạn cứ tìm amp Onkyo ra cùng đời đó đảm bảo đánh bung hết tiếng :D. Cách nghe nhạc nói chung nó cũng như thời trang , như áo và quần vậy.
    Nếu ai nhiều tuổi có thể nhớ lại những trào lưu cách nghe nhạc :
    Những năm cuối 70 đầu 80 : Với các ban nhạc như abba, boney M, Smokie.... thì trào lưu nghe là vặn tịt Treble và tăng hết cỡ Bass
    Những năm cuối 80 và đầu 90 với nhạc Vàng, nhạc Trẻ Hải ngoại, nhạc quốc tế với những bản rook ballad tinh tế thì lại vặn tịt hết bass và tăng hết cỡ treble
    Những năm giữa 90 với trào lưu nhạc Techno thì lại quay sang dùng kèm với EQ để có tiếng treble và bass đanh, mạnh....
    Với các trào lưu đó thì tất nhiên những người sản xuất thiết bị âm thanh sẽ cho ra đời các thiết bị âm thanh đáp ứng đúng nhu cầu đó >>> giữa thiết bị phát, khuếch đại và loa phải có cùng một đặc tính thì nó mới thể hiện đúng yêu cầu của thị trường.
    Vì vậy cách phối ghép chuẩn nhất vẫn là các thiết bị âm thanh cùng đời (date) sản xuất
    Tuy nhiên vẫn có những sự phối ghép khác đời giống như thời trang tân cổ giao duyên :D >>> Sự phối ghép này cũng có thể mang lại một cái gì đó mới mẻ lạ mắt với am thanh thì là lạ tai, nhưng chưa chắc đã hay và tồn tại được lâu :D

khongminh195 and duyphuongpham like this.

Share This Page

Loading...