Tư vấn CDP Meridian G08.2

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by cuoctinhthu2, 31/12/11.

1. cuoctinhthu2

cuoctinhthu2 Approved Member

Chào các bác!
    Bác nào đã nghe qua em này rôì thì cho em xin chút nhận xét nhé.
    Em cảm ơn rất nhiều.

Tags:
  2. _nobita_

_nobita_ Advanced Member

Em thì chưa đc từng sở hữu nhưng mà đã được nghe hóng một vài lần , cảm nhận chất âm quý tộc , khuôn hình rộng , sân khấu mở , nhẹ nhàng tình cảm sâu lắng , chất âm dẻo quyện , tuy nhiên những bác nào thích tiếng bass nặng thì em này chống chỉ định . Em nay mang phong cách ăngle tình cảm nhẹ nhàng bay bổng

3. cuoctinhthu2

Bác giải thích rõ hơn chút xíu dòng chữ đỏ giúp em với và theo bác thì CDP này kết hợp với loa và amp nào trong tầm 4000usd sẽ hay nhất ạ.
    Xin chân thành cám ơn

4. cuoctinhthu2

Em cũng đang có thắc mắc như vậy mong các cao thủ giải đáp giùm em

5. hieu-audio

hieu-audio Approved Member

meridian g08 đã được rất nhiều rewiew khen ngợi ,và thực tế tôi đã được nghe và so sánh meridian g08.2 với 1 vài cdp cùng tầm giá ,trên cùng hệ thống cùng dây nguồn dây tín hiệu .Thì có cảm nhận g08.2 cho ra nguồn âm rất tĩnh nên âm hình vững vàng thể hiện rõ khi tiết tấu nhanh hay lúc cao trào .Và quan trọng là hiện giờ giá tại VN rất tốt

6. hieu-audio

hieu-audio Approved Member

...sorry các bác ,vì qua một thời gian sử dụng đầu G08.2 đã có lỗi bộ cơ không thể chấp nhận được ,thứ nhất là nó thường xuyên bị kẹp đĩa(Eject nhưng đĩa kẹp ko ra) ,thứ hai là Huyndai này(ăn đĩa) lắm...thường làm xước đĩa(xót) lắm !
    ...Hiện nay rất muốn bán e nó đi nhưng ko biết làm cách nào để bán được đây...?

Last edited: 20/2/19
  7. KevinTeo

KevinTeo Advanced Member

Có bác nào xài qua meridian 506 trơn chưa ak? cho mình chút nhận xét về con này. tks

8. audioinme

audioinme Advanced Member

Tiếng mượt , dày dặn hạp nhạc tiết tấu chậm . Dùng mắt quăng philips dùng lâu ngày có thể kén đĩa vì bộ cơ ra cả cụm dễ bị xệ nên 0 nhận đĩa . Nếu gặp tình trạng trên đừng vội nghĩ là do mắt đọc cứ lấy tay đẩy mạnh vào cửa đĩa nghe cạch nhẹ một cái vào lẫy là lại đọc bt . Mở bên trong ra thấy cơ chế lò xo trượt cửa đĩa em này lâu ngày dễ bị xệ làm cho cửa đĩa không vào hết được . Nếu bác thích cd meridian thì nên chọn506 .20 hoặc 24 tốt hơn

KevinTeo likes this.
  9. KevinTeo

KevinTeo Advanced Member

Như các bác review, Meridian dòng nào cũng có lỗi về bộ cơ. Chất âm tuy hay nhưng hay gặp lỗi này thì cũng phải suy nghĩ lại khi chơi nhãn hiệu này.

Share This Page

Loading...