Tư vấn chọn loa cho quán cafe

Discussion in 'Loa' started by Thachle, 11/4/12.

1. Thachle

Thachle New Member

Chào các Bác,
    Em định mở một quán ccafe với tổng diện tích là 150m2 trong đó phòng lạnh là 80m2, còn lại là không gian mở ngoài trời, với dòng nhạc nhẹ trữ tình, nhạc không lời. Phương châm quán em là để mọi người đến đây tán gẫu, bàn công việc làm ăn, chứ không đặt nặng vấn đề thưởng thức âm nhạc. Vậy các bác tư vấn giúp em nên chọn loại loa nào và giá cả khoảng bao nhiêu? em dang o TP.HCM, Vậy nhờ các bác chỉ chỗ tin tưởng để mua với. chứ cái khoản Âm thanh này em mù tịt.
    Rất mong được nhiều ý kiến đóng góp của các Bác!
    Trân trọng kính cháo!

Tags:
  2. hung1976

hung1976 Advanced Member

3. AnhDuyAudio

AnhDuyAudio Advanced Members

Cứ dòng JBL control 25 của bên em rải là ok bác ạ...

4. Thachle

Thachle New Member

Thanks "Anh Duy AUDIO". Theo bác thì em nên dùng bao nhiêu cặp loa và dùng như thế nào...( o trong phóng lạnh mấy cái, ở ngoài mấy cái,...) và âm li ra sao. Bác vui lòng báo giá cho mình một bộ hoàn chỉnh nhé. nói thật em mù tịt về cái khoản này

5. trbkevd_m

trbkevd_m Advanced Member

Theo em nghĩ cho dù quán ko đặt nặng vấn đề thưởng thức nhạc nhưng ở đây ko phải chủ quán nghe mà phục vụ khách hàng. Khách hàng thì ko chỉ những người tán gẫu làm ăn...mà là rất nhiều đối tượng khách khác nhau, trong đó ko ít người nghe nhạc hay nên sẽ trở lại uống cafe. Bác chủ nên lưu ý đầu tư cẩn thận. Với dự án như vậy chắc kinh phí cũng ko thành vấn đề, nên đến Shop tư vấn và tìm nhà cung cấp chuyên nghiệp. Em đã ngồi cafe ở Hồ Con Rùa nghe dàn loa Bose rất hay. Cafe ở Q7 nghe dàn EV tuyệt vời. Q5 có dàn JBL nghe phê...lòi.... Thân

6. dangngoctan

dangngoctan Approved Member

---------------------------------------------------------------------
    Bác chọn giải pháp này ngon bổ, rẻ, bảo hành đổi mới của Goldsound Việt Nam.
    Dàn âm thanh Gold4cafe: Giải pháp tạo âm hifi cho không gian lớn.
    Link sản phẩm ở đây luôn: http://goldsound.vn/products/gold4cafe

Share This Page

Loading...