Tư vấn em CD MARANTZ 17

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by songoku1918, 23/6/09.

1. songoku1918

songoku1918 Advanced Member

Em đang định đầu tư em này, xin các bro tư vấn dùm em. Em thích nghe nhạc nhẹ có tiếng ca sỹ hát. Cho em hỏi: Em này sản xuất năm nào? Chất âm? Nội thất ra sao? Giá cả thị trương luôn càng tốt.
    Rất mong được chỉ giáo.

Tags:
  2. lethanhngoc

lethanhngoc Advanced Member

Model CD 17 này theo em bít có các nhánh như sau 17 trơn, 17D, 17Da, 17mkII, 17 KI signature. Mỗi nhánh khác nhau tí xíu xíu về chức năng cũng như chất âm ?????
    Nội thất cũng vừa phải, khá đẹp, nguồn xuyến, 2 con giải mã bọc đồng, riêng nhánh 17mkII và KI phần satsi cũng bằng đồng chống nhiễu luôn
    Giá em nó biến động từ 7.3-8.5 tùy mới cũ, và có xu hướng tăng dần theo liệt kê trên từ trái sang phải
    Về chất giọng của em nó thì nhẹ nhàng, dãy cao hay vì chi tiết nhưng rất êm, và theo em thì khá hợp với nhạc nhẹ và cổ điển, tam tấu, tứ tấu
    Cái này em bit được vì em đang sở hữu 1 em KI signature và lượm lặt trên mạng cũng như theo cái lỗ tai cây của em nhé
    Chúc bác lượm được CD hay

3. songoku1918

songoku1918 Advanced Member

Thanks bác nhiều nhiều.
    Cuối tuần này em đi nghe thử 17 trơn, nếu được sẽ lụm luôn.

4. dunglinh

dunglinh Approved Member

G :?: iá của 17 là 7,5tr bác ạ.so sánh với pinoeer PD-07 thì chất âm con nào tốt hơn hả bác?

5. baohun00

baohun00 Advanced Member

Cá nhân em với 2 con này em sẽ múc ngay Pioneer PD-T07 ạ :D
    Bám tay vào cái Pioneer đã thấy thích , bê lên thấy sướng , ngó qua phía sau dòm 2 cổng balance thấy phê..còn tháo máy nhìn ruột gan thì...thôi rồi :D Bộ cơ treo cũng thuộc dạng gấu , đóng mở nghe kịch...kịch như Teac & Esoteric lại thêm cái lạ là..nhét đĩa ngửa :lol: ( cái lạ này cũng là nhược điểm nhưng nếu dùng quen thì lại vui )
    Chất âm hơn thua thì em không biết nhưng về độ chi tiết , rõ nét thì Pioneer PD-T07 hơn hẳn Marantz 17.
    Thương hiệu thì Marantz nhỉnh hơn xo với Pioneer.
    Tùy theo gu nghe nhạc của bác , thiết bị phối ghép đi kèm cũng như cái tai bác thấy ưng bé nào thì múc bé đó thôi.
    Em thì em vẫn...Pioneer PD-T07 :D
    Chúc bác có lựa chọn hợp lý !
    Thân.

6. baohun00

baohun00 Advanced Member

7. lethanhngoc

lethanhngoc Advanced Member

Pioneer e chưa nghe qua nên không dám phán. Đẹp hay xấu thì còn tùy mỗi người và con CDP nó được đặt với cái gì xung quanh nó. MR thiết kế trong đơn giản, nội thất vừa đủ, còn nhìn con Pioneer quá trời trời luôn. :lol: . Nhưng cái vụ thiết kế hầm hố nhiều mạch, nhiều tụ không hẵn là nó hay hơn thiết kế gọn gàng (cái vụ này e đã kinh qua :mrgreen: con to đùng mạch hầm hố nghe thua con nhỏ gọn quá trời luôn)
    Nhưng dù sao thì con Pioneer này cũng nh người chơi chắc nó cũng fải có cái lý của nó. Bác 'dunglinh' cũng nên tham khảo qua e nó

8. baohun00

baohun00 Advanced Member

Dạ , em không có ý nói Pioneer hay hơn Marantz đâu bác Ngọc ơi.
    Em chỉ nói là Pioneer có độ chi tiết tốt hơn Marantz 17 thôi chứ hay hoặc dở thì em không dám bàn vì nó phụ thuộc vào cảm nhận từng người ạ.
    Về thiết kế thì em cũng chỉ bám theo các cụ trên này hay đánh giá chung về đồ Nhật...To , nặng , cân kg ăn tiền ạ :)
    Về gu nhạc nhẹ có lời của bác chủ topic có vẻ Maratnz vẫn...hợp chất hơn...nhưng bác chủ cũng nên nghe thử cả 2 em để tìm lấy cái...hợp tai ạ :)
    Thân.
    P/S : Bên shop My Audio đang có 1 em Marantz 17 MkIII giá trong tầm ngắm của bác chủ ( 7-8tr ) Nếu bác ở SG thì đến nghe thử để có đánh giá cụ thể.

9. dunglinh

dunglinh Approved Member

Thak bác nhiều nha.e nghe bác múc luôn e PD 07.Chúc bác ngày nghỉ vui vẻ

10. TRANDAIARC

TRANDAIARC Advanced Member

Bác chơi tốc hành thế. Mà Bác múc chưa? Nếu múc rồi rì viu cho anh em biết với, chắc dải cao nó lung linh lắm nhể ? :D
    @baohun00: Con PD T-07 của Bác mới quá ! Nhìn phát thèm ! :mrgreen:

11. baohun00

baohun00 Advanced Member

Bác chủ topic bê Pioneer PD-T07 về chưa ạ :D Bác cố kiếm em nào có remote zin thì tốt.
    @TRANDAIRAC : Hình này là em ăn cắp bản quyền ở trên mạng đấy chứ không phải của em đâu..hihihi...
    Thân

12. TRANDAIARC

TRANDAIARC Advanced Member

@TRANDAIRAC : Hình này là em ăn cắp bản quyền ở trên mạng đấy chứ không phải của em đâu..hihihi...
    Thân[/quote]
    @baohun00: Thế mà dạo nọ em nghe đồn....vụ án PD-T07 cùng với 2 tô phở....hị hị :mrgreen:

13. baohun00

baohun00 Advanced Member

Úi giời....Cụ nào đây............ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
    Nếu cụ chưa lãnh...Chủ nhật em ép cụ lãnh đủ 2 tô nhá :lol:

14. dunglinh

dunglinh Approved Member

Thưa bác em múc rùi! dải cao nghe kèn sxfon mà tòe cả nước dãi bác ạ.nói chung là PD 07 có âm hìnnh.PD 07 thiên về dải cao bác nhỉ :D

15. baohun00

baohun00 Advanced Member

về dải cao thì em có dịp so sánh với chính con CDP em đang dùng có giá cao gấp 2 lần Pioneer PD-T07 nhưng em vẫn thích PD-T07 hơn nhiều , nghe bộ dây rất tuyệt . mịn màng và..nét lắm ạ :D
    Chúc mừng bác đã vui với quyết định của mình .

16. thidinh

thidinh Advanced Member

Hihi bác baohun00 nhà ta có vẽ thân thiện với T07 gớm nhậy
    tiện thể tư vấn hộ em cái cỏ cỏ với
    hihi

17. nguyenlequan

nguyenlequan Advanced Member

cd pioneer dòng t nghe tốt , phải cai trep hơi chói , marantz cd17 tieng nhạt nhẽo , ko nhac tính
    :D

18. ntuonghn

ntuonghn Advanced Member

đúng là T07 nghe hơi chói, nhưng nếu loa của bạn bù lại được cái chói này thì đây là lựa chọn tốt. Tôi đã dùng cả T07 và marantz cd 16 thì theo cảm nhận thấy T07 vẫn rất tốt, chi tiết hơn, bass gọn hơn. Marantz nghe bass mềm và kéo đuôi

19. baohun00

baohun00 Advanced Member

Dạ...thú thực là em mua giúp em nó cho 1 người bạn nên có ít ngày em nó nằm ở nhà em thành ra có dịp so sánh với CDP em đang dùng thì cảm nhận thấy vậy thôi bác ạ , cũng buồn lắm vì nó ít tiền hơn CDP của em mà em lại thấy nó hay hơn mới chết.... :lol: Hay là tại...lạ miệng nhể...hehehe
    Con CDP Pioneer PD-T07 này cũng là do các anh em thân hữu giới thiệu cho em mua đấy ạ...chứ em nào đã có dùng nó bao giờ mà biết :mrgreen:
    Cỏ cỏ theo ý bác...chắc cũng vài khìn ( usd ) nhỉ ??? hihihi

20. Haven

Haven Advanced Member

Thế còn T06 nhứ thế nào so với T07 hả các bác, em cũng đang định tậu em nó về nghe thử.

21. cusuc

cusuc Advanced Member

Re: Tư vấn em CD MARANTZ 17
    Gửi bàigửi bởi lethanhngoc » 03 Tháng 5 2010, 23:59

Pioneer e chưa nghe qua nên không dám phán. Đẹp hay xấu thì còn tùy mỗi người và con CDP nó được đặt với cái gì xung quanh nó. MR thiết kế trong đơn giản, nội thất vừa đủ, còn nhìn con Pioneer quá trời trời luôn. :lol: . Nhưng cái vụ thiết kế hầm hố nhiều mạch, nhiều tụ không hẵn là nó hay hơn thiết kế gọn gàng (cái vụ này e đã kinh qua :mrgreen: con to đùng mạch hầm hố nghe thua con nhỏ gọn quá trời luôn)
    Nhưng dù sao thì con Pioneer này cũng nh người chơi chắc nó cũng fải có cái lý của nó. Bác 'dunglinh' cũng nên tham khảo qua e nó

Bác nói rất đúng , nhưng cách chơi của bác là của những người sành sỏi kinh nghiệm hiểu vấn đề. Còn có người thì thích bê nặng mở ra các loại tụ to nhỏ lon bé nội thát nhìn gấu như cái đầu video bê là thích rồi nặng sái tay an tâm quá. CD17 hiệu quả mà rẻ tầm tiền

22. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Khi so sánh giữa 2 món đồ audio - ví dụ như đầu CD - thì người ta phải so sánh chúng cùng đời , cùng năm sản xuất rồi sau đó mới là giá tiền , cân nặng .
    Mình không dám nói là chơi qua nhiều đầu CD từ năm 90 tới nay nhưng có một thực tế là nếu cùng năm sản xuất , cùng một tầm tiền thì con nào nặng hơn sẽ hay hơn thấy rõ . Không một kỹ sư am thanh nào lại nhét sắt vụn vào sản phẩm mà mình lao tâm khổ tứ nghiên cứu .
    Chỉ có gian thương Việt ta là nhét mạt sắt vào đầu tôm mà thôi

23. an1234

an1234 Advanced Member

Em thấy chưa đúng lắm giửa đồ Nhật và đồ Âu :roll: :roll: :roll:

24. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.

Về CD châu Âu và CD Nhật đã có chủ đề rồi và anh em ta cũng tranh luận nhau um xùm . Mình có quen bác chủ shop chuyên bán CD châu Âu nên được nghe khá nhiều . Mặc dù quen biết lâu và cũng muốn mua giúp bác ấy nhưng lỗ tai mình không hợp với CD châu Âu .
    CD châu Âu nói chung tiếng mộc mạc , chân chất như hoa đồng nội trong khi CD Nhật tiếng sắc sảo , rực rỡ như hoa cảnh thành phố . Mình thích CD Nhật hơn .
    Đó là chưa nói đồ châu Âu mắc hơn đồ Nhật . Bác chủ có 2 con CD châu Âu mới tinh , con nào cũng giá trên 4k nhưng tiếng nghe không đã và chỉ nặng có 10 kg . Mình chơi luôn con CD Nhật giá 3k nhưng nặng 16 kg , tiếng nghe chi tiết , sắc sảo đến mê ly .
    Tuy nhiên loa châu Âu như Anh , Ý ... hay hơn loa Nhật nhiều , nhiều .
    Ý kiến riêng thôi

Share This Page

Loading...