Tư vấn giữa Acuphase E 405 và Krell S300i với B&W 683

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by boygl007, 16/10/10.

1. boygl007

boygl007 Advanced Member

Giá ship về đến VN là 1900$, em hỏi các bác Denon PMA S10III đánh với 683 thế nào nhỉ, giá bao nhiêu thì lấy được?

2. myozuka

myozuka Advanced Member

Em vừa cho con Krell 400xi của em đi ở rồi, mặc dù em rất thích nó, chất âm tốt, tiện lợi vì có đường vào làm power amp cho hệ thống xem phim. Tiếng Krell 400xi tươi sáng, dải trầm kiểm soát tốt, khá sâu và tròn. Một nhược điểm là Krell 400xi tiếng hơi mỏng một chút.
    Đã dùng đến Krell 400xi thì nên sắm cho nó đối tác khác tốt hơn cặp 683 bác ạ, nếu vẫn thích B&W thì lên seri 8 như 805 hoặc 804 nếu có khả năng. Dynaudio cũng là một đối tác rất hợp với Krell.

3. phong995

phong995 Advanced Member

sẳn đây cho e hỏi thêm các bác con accuphase 303 này có trị nổi e 683 kg các bác.tks

4. music forever

music forever Advanced Member

Loa bw 683 khó chọn aply phối ghép lắm theo e bác đẩy đi rồi kiếm đôi loa dễ đánh chút như jbl, klipsch... Sau đó bác chọn amply ko khó, cả denon,mazant, acc...đều chơi tốt, e có kinh nghiệm là chọn đôi loa dễ phối ghép sau này muốn thay đổi chất âm chỉ việc đổi amp và cd là ngon lại đỡ tốn tiền. Còn bác vẫn thik 683 thì chơi pre pow e nghĩ ok

5. lekhoat

lekhoat Advanced Member

các Ghép 683 với krell s300i là hợp lý đấy, tuy nhiên theo em biết dòng krell về Việt Nam bác phải đầu tư thêm biến tần mới chạy ổn vì khác tần số điện giữa 50hz-60hz.

titmit2011

mua krell các bác cứ chọn loại có tần số 50->60hz là ok khỏi kăn tăn.còn về phối ghép tùy theo tai của mổi người thôi.riêng cá nhân tôi nếu đã chơi dòng bw thì krell tương đối phù hợp.

6. cdtran

cdtran Advanced Member

em vẫn thik accuphase 405v hơn!

7. music forever

Em cũng thế vì em đang chơi 405 :mrgreen:

8. Hungthuocbac

Hungthuocbac Advanced Member

Bác có nhầm không vậy?Em chưa thấy Accuphase E-405v bao giờ bác ạ :mrgreen:

9. tranluong

tranluong Advanced Member

Bác chưa thấy không có nghĩa là nó không có bác à. Nhưng em cũng nghĩ nó không có :lol:

10. LQMH

LQMH Advanced Member

B&W 683, chợi amp này tương xứng tầm tiền: NAD C375BEE http://www.vnav.vn/forum/viewtopic.php? ... start=3450

11. music forever

Bác ko phải tốn tiền và cầu kỳ với ktell hay acc 405 đâu ạ cứ rotel tầm 10 tr đảm bảo nghe mỹ mãn tương cà trừ khi bác được anh trai cho thì mới phải dùng acc hoặc krell thôi ạ

12. LQMH

LQMH Advanced Member

Rotel RC 1082 & RB 1080? :?:
    Rotel, B&W cùng một chủ đấy. Nhưng. . .

13. music forever

Bác chủ đã quyết định lựa chọn được amply chưa ạ

14. quoc dat

quoc dat Advanced Member

Nếu lấy 2 em này mà đánh BW e rằng phí quá bác ạ. 1 đồng gà 3 đồng thóc. 683 không quá khó kéo. quan trọng bác phải lưu ý loại nhạc bác hay nghe, Rotel cũng là một phương án tốt nhưng nghe rất khô, không có hồn. Em thì uýnh bằng Rotel 1070 Pre pow nên nhận xét vậy. Chúc bác lựa được em amp cho em nó

15. cusuc

cusuc Advanced Member

Đầu trang
    Re: Tư vấn giữa Acuphase E 405 và Krell S300i với B&W 683
    Gửi bàigửi bởi tuongphong86 » 23 Tháng 6 2012, 10:12

revoxaudio đã viết:
    Thôi cứ Accuphase 405 cho lành bác chủ ạ . Kel vời Kèl làm cái gì . Anh em chúng ta giờ chơi phải tỉnh táo chút , đã lên đây hỏi tư vấn là cũng phải đắn đo về tài chính và chất âm rồi . Nhưng quan điểm là bảo toàn tài chính vẫn hơn . Dù sao acc 405 là hay , chứ không tại sao nó cứ lên giá ầm ầm như thế .

bác này nói chính xác nè, chơi gì thì chơi nhưng vẫn phải xem lại tình hình tài chính của mình trước đã. Giữa Accuphase và Krell ai thích cái nào thì chọn cái

ai chơi bàn lùi cái này phối ko so với krell bất kể 1 cái gì vả lại bán krell dễ bay hơn còn acphase phải bê ra cửa hàng đổi trả trừ 10-30% theo thời gian.Acu là hàng như kiểu rất phổ thông cứ chơi là đổi liên tục còn mua krell về khó đổi một khi đã hợp.Nghe nhạc sợ điều này sợ điều kia thì đừng mua nữa cho xong. Acu bán đầy ra dễ mua dễ trả dễ chán tai.

16. audiothanhliem

audiothanhliem Approved Member

143 lê thanh nghị ,quận hai bà trưng ,hà nội
    BÁc có thể tham khảo amply ROtel RA 1570 .với lực đánh mạnh ,khỏe và có nền tảng từ trước đây cứ nghĩ đến B&W là nghĩ đến rotel .mà dòng nhỏ hay chính xác là đôi loa của bác hợp nhất với amply rotel ra 1570 .cấu hình đã đi vào tiềm thức của dân chơi rồi bác .với độ lỳ của đôi loa của bác thì với lực thúc khá mạnh từ amply ra 1570 của rotel thì chắc chắn bác sẽ hài lòng

17. chaosuon

chaosuon Approved Member

Em đang nhăm nhe rotel ra 1570& bw 683 chưa biết thế nào cũng chưa nghe thử nốt . Bác nói thế em có them đông lực quá .Em đang gom thóc

Share This Page

Loading...