tư vấn giùm em mua hàng ebay

Discussion in 'Trao đổi về kinh nghiệm, mua bán' started by sonvungtau, 25/4/13.

1. hoangducnhahg

hoangducnhahg Advanced Member

Em cũng lần đầu tiên mua hàng ở ebay.vn. Sản phẩm em mua đây, em thanh toán đúng với giá 6.509.100đ bằng cách chuyển tiền cho Công ty ngân lượng, sau đó hàng về đến VN, nó báo giá thêm số tiền hơn 7 triệu tiền phí vận chuyển 12 USD/kg, hàng của em nặng 29kg. Ebay.vn chuyển hàng của em từ Sài gòn ra Hà Giang không mất thêm đồng nào. Thực tế của em là vậy. Sản phẩm của em đây ạ.
    http://www.ebay.vn/san-pham/pair-of-aud ... 49751.html

2. ngdhieu

ngdhieu Advanced Member

Các bác mua hàng nặng có vẻ cực khổ nhỉ?
    Em mua bóng bánh trên ebay. Phí hàng + Phí ship trả cho seller. Sau khi trả tiền xong thì thong thả ngồi đợi, 3 tuần đến 1 tháng sau thì hàng về tới nhà. Ngoài ra chẳng phải trả thêm gì nữa.

foxes_lover likes this.
  3. nam anh 1802

nam anh 1802 Advanced Member

Hihi chúc mừng bắc; bác ở đâu mà HQ dễ chịu vậy; HQ quê em nó áp 10% VAT đối với bóng bánh đó bác :roll:

4. cuongthao16

cuongthao16 Advanced Member

Lạ và hơi vô lý tí xíu bởi dịch vụ phải trả phí Ngân hàng # 2.3 - 3.3% (tùy Ngân hàng) và tỷ giá USD trần hiện tại # 21.116VND/USD --> khó có trường hợp bên dịch vụ chỉ tính 12USD/kg mà k có phí kèm theo :D .[/quote]
    Em cũng lần đầu tiên mua hàng ở ebay.vn. Sản phẩm em mua đây, em thanh toán đúng với giá 6.509.100đ bằng cách chuyển tiền cho Công ty ngân lượng, sau đó hàng về đến VN, nó báo giá thêm số tiền hơn 7 triệu tiền phí vận chuyển 12 USD/kg, hàng của em nặng 29kg. Ebay.vn chuyển hàng của em từ Sài gòn ra Hà Giang không mất thêm đồng nào. Thực tế của em là vậy. Sản phẩm của em đây ạ.
    http://www.ebay.vn/san-pham/pair-of-aud ... 49751.html[/quote]

sao bác không giới thiệu chỗ ship để anh em đỡ vất vả hơn :)

5. hoangducnhahg

hoangducnhahg Advanced Member

http://www.ebay.vn/san-pham/pair-of-aud ... 49751.html[/quote]

sao bác không giới thiệu chỗ ship để anh em đỡ vất vả hơn :)[/quote]
    Em cũng chẳng hiểu là ship kiểu gì nhưng em đã mô tả chi tiết các bước mà em đã thực hiện để nhận được sản phẩm mà. ebay.vn nó chắc là người mua và ship hàng bác ạ.

6. ngdhieu

ngdhieu Advanced Member

Thì trên tờ khai em cũng thấy có ghi 137 nghìn thuế VAT nhưng ở dưới thì lại ghi là miễn thuế. Nói chung so với phí ship thì 10% VAT chấp nhận được. Mua bóng bánh coi bộ khả thi hơn cả trên ebay.
    Giá mua 19.99GBP + Shipping 19GPB = 38.99GPB. Sao kê thẻ chuyển về đúng giá 1,417,607 đ. Phí đổi ngoại tệ 3% do VCB họ tính. Nếu tính bằng US$ thì có khi phí đổi ngoại tệ thấp hơn.

Một số món linh tinh khác thì cứ mua của Chinese seller, mấy món lẻ tẻ tụi nó sẽ free ship, sau khi trả tiền cứ ngồi nhà chờ hàng chuyển đến nơi thôi. (giá trị <30$/order)

7. nam anh 1802

ặc em cũng như bác; free NK nhưng VAT 10% thì vẫn có. Đa phần Chinese, HongKong free ship nhưng bọn đó hàng lởm nhìu lắm.

CÁC BÁC MUA HÀNG EBAY YÊN TÂM; EM MUA HÀNG HƠN 3 NĂM NHƯNG CHƯA MẤT MÓN NÀO và khi mở Open case thì luôn luôn đòi đc tiền :lol:

8. dangminh

dangminh Advanced Member

Qua dịch vụ cho lành mấy Bác ơi, tháng trước em tự làm mất đồ hoảng quá rồi...

9. nam anh 1802

Paypal bảo vệ người trà tiền và nếu k phải lỗi của bác hay hải quan nhà ta thì bác mở open case thoải mái

10. nam anh 1802

Bác ở dâm mà Hải quN k vặt thuế vậy. HQ nhà e tính 10%

11. sondh63

sondh63 Advanced Member

Kinh nghiệm của em mời các bác tham khảo:
    Em mua hàng qua Ebay từ năm 2009 đến nay, đặt mua cả thảy 11 lần, 7 lần hàng hóa OK, 2 lần mua phải hàng rởm (đều là mặt hàng IC do người bán là đồng hương với bác HCĐ) nhưng đều do lỗi của em không xem kĩ điều kiện bán hàng là as is, nghĩa là có sao bán vậy. Còn 2 lần không nhận được hàng em mở open case và đều được trả lại tiền đầy đủ.
    Tóm lại em đúc kết được 2 kinh nghiệm xương máu:
    1, Không chơi với các món hàng bán kiểu as is.
    2, Không chơi với họ hàng bác HCĐ

12. morien

morien New Member

Em mua 2 lần trên ebay, 1 lần mất hàng không rõ tung tích (nghi là HQ lụm), lần 2 thì nhận được 1 cái hộp toàn giấy bên trong. Xin hứa em tránh xa

13. thangnguyencz

thangnguyencz Advanced Member

14. cuongthao16

cuongthao16 Advanced Member

dao này mua hàng audio mà ship về rất khó các bác ạ do tình hình bây giờ nghiêm ngặt hơn rất nhiều :(

15. ngdhieu

ngdhieu Advanced Member

Em ở TPHCM bác ạ. Cũng đặt mua khá nhiều linh kiện lặt vặt từ TQ hoặc HK. Thời gian shipping có chậm, nhưng hàng đều đến nơi an toàn. Những món lớn như máy đo các loại, do đồ cũ nên em ship dịch vụ cho chắc ăn.

16. tranluong

tranluong Advanced Member

Xin chia buồn cùng bác.

17. trinhduynguyen

trinhduynguyen Advanced Member

Em cũng đang có ý định mua một số đồ trên mạng, nghe bác nói vậy thôi kiêng cho lành. Đành lướt shop cho chắt ăn.

18. clipvietbao

clipvietbao New Member

bạn phải xem giá nữa nha. vì về tới việt nam còn nhiều khoản lắm. và đảm bảo là không còn rẻ nữa đâu. hơn nữa người ta sợ ship về việt nam

19. duynv

duynv Approved Member

@hoangducnhahg: Ebay.vn và Ebay.com là hoàn toàn khác nhau đấy các bác.

Ebay.vn là của 1 đơn vị tại VN.
    Nếu mua ở ebay.vn thì coi như là có ng trung gian cho mình rồi còn gì nữa. Họ là bên dịch vụ mà họ đảm bảo rủi ro cho mình

Còn ebay.com là giao dịch với người bán tại nước ngoài luôn. Nên là rủi ro mình tự chịu

20. cung nhau nghe

cung nhau nghe Advanced Member

chào cã nhà cho e hõi mua hang trên ebay chū yêú là nhìn hình sau khi mình mua vê mà kg gíông thì làm thé naò :(

21. lenamvl

lenamvl Advanced Member

.

Điều này có nghĩa mình bị ăn quả lừa rồi . Gửi thư cho ban quản trị Ebay để cạch mặt tay lừa đảo đó .
    Mình cũng bị lừa 1 lần trên Ebay nhưng mất ít tiền thôi . Bây giờ vẫn mua nhưng không bị lừa nữa rồi vì có 1 chút xíu kinh nghiệm

22. chudu

chudu New Member

Không biết sao nhưng với mình nghĩ thì ebay hàng toàn hàng lởm, tráo hàng. mình mua ebay 1 lần và cạch tới giờ. không bao giờ mua nữa. mua cái điện thoại nó bỏ cục gạch vào, gọi điện thì bảo ko phải do lỗi của nó, do lỗi của hải quan. thật là bó tay đó mà

23. Giang Nam

Giang Nam Advanced Member

Mình 5 năm nay mua hàng ebay thấy dẽ như ở shop khác là phải chờ đợi hàng về.
    từ nay đền tết đừng mua vội bác nhé.

24. kietpro

kietpro Advanced Member

Vì sao vậy bác? Bác có thể cho biết thêm khg ạ?

25. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Sắp tới Noel nên dân Mỹ , Châu Âu mua sắm như điên vì vậy sẽ phải đợi hơi lâu . Mua trên EBAY nếu không có kinh nghiệm rất dễ bị ăn quả lừa . Nếu bạn nào cần mua đồ audio có thể vào Audiogon .us . Trang này uy tín vì dân Mỹ mà lừa đảo dễ bị pháp luật sờ gáy

Share This Page

Loading...