Tư vấn giúp amply cho Epos ES14

Discussion in 'Loa' started by nlbacld, 11/9/09.

1. nlbacld

nlbacld Advanced Member

Hôm rồi được anh Hội Trưởng đem qua cho mượn con Bogen TA 150 đánh cặp epos 14 tiếng ra bất ngờ luôn !!! :D

2. long7819

long7819 Advanced Member

Em chơi qua epos 11 và giờ đang chơi 14 thấy không phải loa khó ghép,trước e ghép với amply Bow zz1 nghe rất ổn,giờ e ghép với pow yamaha+pre cỏ nghe cũng ổn,tiếng e thấy còn thích hơn dyn s1.4(đương nhiên đồ đánh chưa hợp dyn)

3. cusuc

cusuc Advanced Member

Chê MS thì đúng chứ ko chê dc epos14 ở giá 10tr đâu

4. ThanhtrangHTKT

ThanhtrangHTKT Advanced Member

Rước được cặp Epos 14 còn đẹp kèm chân zin về hơn tháng rồi mà chưa biết ghép em nó với ampli gì cho phù hợp ở mức giá < 20 triệu các bác ạ! exposure 28, Naim nait 3, John Shearne Phase 2..... các bác cho em 1 số lựa chọn đi ạ. Em chủ yếu nhạc thiên về mid, truyền cảm . Cảm ơn

Attached Files:

5. sonar4x

sonar4x Advanced Member

Bác ThanhtrangHTKT có nhiều kinh nghiệm chơi đồ Anh rồi, giờ đổi gió chơi đèn đi. Tôi thấy Epos và Celestion chơi đèn ngọt và hay đấy, chẳng hạn EL34 là ổn./.

ThanhtrangHTKT likes this.
  6. ThanhtrangHTKT

ThanhtrangHTKT Advanced Member

Em cũng thích chất âm của đèn, nhưng khu vực em thợ khắc phục lỗi phần cứng trong quá trình sử dụng hầu như không có, những bác em quen và hay đến nghe ké mỗi lần các cụ tube hắt hơi, sổ mũi đều phải đóng thùng xốp ship vào Nam để khắc phục. Nhìn thấy nản quá! :D

Share This Page

Loading...