Tư vấn Loa Center B&W HTM62 cho dàn HT

Discussion in 'Loa đa kênh/ Siêu trầm' started by huanlm, 11/12/12.

1. huanlm

huanlm Advanced Member

Thân chào cả nhà,

Các bác chơi nhiều có kinh nghiệm tư vấn giúp em. Em dự định nâng cấp loa Center lên B&W HTM62 cho dàn HT của em nhưng em không biết có phù hợp với Receiver của em không? Hiện em đang dùng con Denon AVR 2807 với Center JBL CS100. Không biết với Center B&W HTM62 này thì Receiver của em có ra nổi không và chất âm của kênh Center có cải thiện nhiều không khi xem phim? Nhờ các bác tư vấn giúp em.

Cám ơn,

Tags:
  2. bmnghia

bmnghia Advanced Member

Bác đang dùng Front và Surr gì? em nghĩ là thay bằng HTM2 tiếng center sẽ đc cải thiện đấy ạ, bác có thể nghiên cứu thêm cent RC52 Klipsch hoặc cen của JBL cùng tầm tiền sẽ dễ kéo hơn, và tiếng cũng rất tốt

3. ledung2011

ledung2011 Approved Member

hic, em cũng đang có vấn đề với center, phòng 100m2, đang dùng Emotiva UMC1, UPC7, đang muốn tìm 1 em center lớn lớn, hay hay, mong các bác chỉ giúp

4. khactuyen

khactuyen Advanced Member

BW HTM62: Theo e bác ko nên chơi con này, cố tý làm HTM61 hoặc dòng khác cùng hiệu với front, SR sẽ hay hơn, con 62 rất kém so với số tiền phải bỏ ra.

5. ledung2011

ledung2011 Approved Member

em cũng đang quan tâm em Center này, ko biết có hợp với bộ Pre - Pow Emotiva đang dùng ko

6. huanlm

huanlm Advanced Member

Cám ơn mọi người đã tư vấn em,

Cuối cùng em quyết định lấy con jbl LC1 cho cùng Bộ dàn. Kết quả quả thật là tuyệt, chất âm cải thiện rất nhiều. Xem Film thật tuyệt vời.

7. dragon82

dragon82 Advanced Member

chúc mừng bác, giải pháp chơi loa đồng bộ luôn là giải pháp an toàn và hiệu quả 8)

8. alongcamepolly

alongcamepolly Advanced Member

Ngoài vấn đề về đồng bộ ra còn liên quan đến khả năng cắt tần và phối hợp giữa các loa; ampli nhà bác công suất định mức có 110w/channel sẽ đánh không hết được htm62 đâu! Tiếng sẽ không hay như mong đợi; bác đã có một sự lựa chọn sáng suốt với bộ giàn của mình; chúc mừng bác!

9. yd82

yd82 Advanced Member

Các bác cho em hỏi, sự đồng bộ giữa Center + Front + Surround quan trọng ntn? Em đang chơi 4 hãng khác nhau: Front = Dyn; Cen+Surround = AE; Back = Dali và Wide+Height = Bose. Tại không có điều kiện sắm lại từ đầu nên phải dùng vậy. Theo các bác sự đồng bộ có hơn nhiều ko?

10. st029403

st029403 Approved Member

Em thì lại thấy con HTM 61 hơi ồn lời thoại không trong trẻo dính vào rồi bác lại phải nâng cấp thôi :)

Bác đã cố thì cố lên hẳn Dynaudio X22 khỏi phải lăn tăn nữa. Loa center là loa đáng để đầu tư nhất trong bộ Home theater

Attached Files:

11. gadavang8x

gadavang8x Approved Member

Bác cho e hỏi receiver nhà e la yamaha v575 thì có kéo nổi e Htm62 s2 này ko ah?

12. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Kéo được bác ạ. Tuy nhiên nói thật HTM62 rất rất thường, em mua về xem 1 phim rồi bán luôn.

13. gadavang8x

gadavang8x Approved Member

Tks bác. Vậy với tầm tiền đấy và receiver sẵn có của e thì chơi e center nào được ah.

Share This Page

Loading...