Tư vấn loa Klipsch RF-62

Discussion in 'Loa' started by lacthien81, 29/4/09.

1. audiohanoi1311

audiohanoi1311 Approved Member

Klipsch ghép với Marantz cũng rất tốt nghe dịu mềm đỡ chói hơn Denon. Hiện Klipsch đã có những series sản phẩm mới hợp lý giá tiền như dòng R và RP . Rất ok cho tiêu chí cả nghe lẫn nhìn :D

2. timkiem8x

timkiem8x Advanced Member

Klipsch RP-260 ghép với ampli Marantz gì cho hợp bác ơi. Thanks!

3. Anhtuanbvt

Anhtuanbvt Approved Member

KL RP260 ghép maranzt pm 6006 có vẻ ổn!

4. timkiem8x

timkiem8x Advanced Member

E đang sài đây nhưng amply e thấy ko ra đc hết ạh. Vặn đến hết volume mà thấy cũng bt. Thử quan Denon 1500rii vặn có tới 9h thôi đã vỡ nhà rồi bác ah Nhưng nghe denon ko hay bằng

Attached Files:

5. Anhtuanbvt

Anhtuanbvt Approved Member

Denon nghe nhạc mạnh thì ok chứ nghe nhạc nhẹ thì chào thua,khô cứng, đã lên thì lên hẳn maranzt 8005 cho máu, nhưng đương nhiên bass ko dc như denon đâu!

6. sonar4x

sonar4x Advanced Member

Không dám chê loa của hãng này vì danh tiếng và thiết kế khá đẹp. Nhưng quả thật vừa rồi đến chơi nhà anh bạn họa sỹ trẻ (khá nổi tiếng) thì bộ dàn LP Klipsch - CD Denon DCD SA1 - Ampli Denon PMA2500NE và loa Klipsch RF62 II khó nghe thật. Am thanh chát chúa, có lẽ chỉ phù hợp nghe Pop-Rock- Thuy Nga Remix, tiếng bass nặng và rời rạc. Tổng thể nghe ồn và khá mệt. Loa này có lẽ nên chơi đèn và cần phòng rộng thì mới có thể singing và relax được.

JupR74 likes this.
  7. cusuc

cusuc Advanced Member

ghép denon voi KLđúng kiểu cửa hàng khuyên dùng rồi ,ghép vậy nghe nhạc trẻ và EDM on line hay mà

Last edited: 20/5/19
  8. Cmkazan

Cmkazan Approved Member

Tphcm em nâng cấp nên bán loa front klipsch 260f nguyên thùng đang đánh bi write với amply denon pma 2500ne, hàng anh duy chính hãng, xem trực tiếp tận nhà.. loa 13 triệu, amply denon pma 2500ne 43 triệu. Lh: 0908479906, hoặc ad zalo em gửi hình

9. Cmkazan

Cmkazan Approved Member

Vậy thì mình mời bác qua nhà mình nghe thử , loa klipsch 260f mình đánh bi write với denon pma 2500ne , xem chất âm thế nào, rất hay và phù hợp với nhạc trữ tình bolero nhạc vàng, anh kia chắc do nguồn nhạc, dây nguồn , dây rca , dây loa cũng quan trọng lắm, chứ ko riêng amply và loa đâu bác, mời bác qua nghe trực tiếp xem.. ko hay thì mình tặng bác luôn cặp loa và amply mình đang chơi..

10. thanhphu3110

thanhphu3110 Advanced Member

Em hiện đang chơi cặp Klipsch RP-600M ghép với Denon PMA-800NE, nguồn phát CD Marrantz ND8006, nghe bolero cảm nhận thấy tiếng bass bị ù, mềm và tan chứ ko gọn và xuống sâu được, mid bị khô cứng, chả truyền cảm tí nào. Chắc ko thể đổ do ampli được vì đôi loa này độ nhạy khá cao nên rất dễ ghép ampi. Nhưng ghép được là 1 chuyện, nghe có hay hay không lại là chuyện khác. Chắc em sẽ sớm giải tán amp thôi ạ.

11. DK.Vàng

DK.Vàng Approved Member

E có dịp nghe qua ở sơn hà ! Dòng klipsch dễ nghe ! Bass hơi mềm ,,, dải mid và treb thì tuyệt vời !

Share This Page

Loading...