Tư vấn mua Amply + Loa tầm 10tr

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by Beovuitinh, 9/2/17.

1. Beovuitinh

Beovuitinh New Member

Hi, chào các bác. Em mới tham gia diễn đàn, mong nhờ các cao thủ tư vấn. Chả là sau đợt tết chay tịnh ko bia rượu :(, chịu khó đưa nó đi chơi tết vs chăm chỉ cơm nước, "điện đóm", con vợ nó thưởng cho em 10tr để mua bộ dàn Amply + Loa cho thỏa cái tai trâu đầy xxx ráy :lol:. Em ko có nhiều kiến thức về mảng âm học này, lên đây xin ít tư vấn của các bác. Có 1 vài tiêu chí nho nhỏ để các bác tiện tư vấn ạ:
    _ Kinh phí: 10 chai
    _ Dòng nhạc: nhà em hay nghe nhạc trữ tình Thanh Tùng, Phú Quang, English song 7x-8x, thi thoảng đá ít nhạc trẻ Bằng Kiều, Tuấn Hưng...
    _ Công suất: phòng khách nhà em rộng chừng 21-22m2 thôi.
    _ Karaoke: 1 năm 2 vc em lôi ra đu đưa tầm dăm ba lần thôi, chỉ cần đủ để hàng xóm biết là nhà em đang hát chứ ko phải ngâm thơ trên nền nhạc :mrgreen: . Nói chung cái này ko cần thiết lắm.
    Ah tiện thể các bác tư vấn cho em địa chỉ mua hàng đảm bảo ở HN nhé.
    P/s: Em hỏi thêm cái này mang tính chất xxx xxx tẹo các bác gạch đá nhẹ nhàng nhé . Em hay nghe từ Youtube trên smartTV thì có ảnh hưởng nhiều đến chất âm ko. Có phải đầu tư thêm cái đầu CD nữa ko. Nhà e có con đầu Karaoke Acnos ghẻ thì có đủ nghe ko ạ.
    Thanks các bác nhiều nhiều :)

Tags:
  2. thanhliemc22evnhn

thanhliemc22evnhn Approved Member

cùng cảnh ngộ với bác. yêu nhưng k biết yêu như thế nào là yêu (âm nhạc nhé)

3. bonbonvnn

bonbonvnn Advanced Member

10tr cả loa và ampli. Nghe nhạc trữ tình có loa A25 + ampli onkyo 755/100. Tuy nhiên theo em các bác nên cố kiếm bộ Yamaha 1000m + ampli Victor 911, 921 tầm 13-14 tr hay hơn nhiều. Nghe đa thể loại, sau này nâng cấp ampli thôi. Giá muốn dễ chịu thì săn của ng dùng bán, rẻ đc 1-2tr nhưng mất tgian tìm kiếm. muốn ngay và luôn thì shop thẳng tiến, chấp nhận mất tiền.
    E đã từng chơi a25 và đang chơi 1000m.

4. vvxuan

vvxuan Advanced Member

Các bác định chọn bộ vừa nghe nhạc hay, lại vừa hát karaoke giỏi là hơi khó. Vì loa hát karaoke thì phải ồn ào, khỏe, hàng xóm mới nghe thấy. Còn loa nghe nhạc thì lại phải nhẹ nhàng, tinh tế, không cần quá khỏe. Mà loa vừa khỏe vừa tinh tế thì lại..nhiều tiền. Nếu bác dùng smart tv box thì có nhiều loại nghe nhạc cũng khá ổn, hơn là cái đầu karaoke acnos kia.

Share This Page

Loading...