Tư vấn nên mua esoteric x10w hay teac 25xs

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by cuongthao16, 20/9/13.

1. vvthi

vvthi Approved Member

esoteric x10w đỏ mắt tìm em nay

2. haibi

haibi Advanced Member

t25xs e đã chơi, dac nói chung là kém, nghe tách bạch, chi tiết, hơi khô, k dùng dac thì t25x là đủ

3. tuanj

tuanj Advanced Member

Nói chung nghe teac25 với eso w10 mà nghe vocal, trữ tình thì không nên. Nếu ai cứ nghỉ càng tách bạch càng hay thì chịu. Trc em cũng dùng nhưng chả ấn tượng gì ngoài to nặng và thanh khoản nhanh. Tiếng thì khô, mỏng, nhạt thiếu nhạc tính, tinh tế. H có nhiều thương hiệu để chơi rồi ko nên cứ thấy to nặng vác về là hay các bác ạ.

4. thomoc

thomoc Advanced Member

Bác thử cho vài gợi ý xem

5. tuanj

tuanj Advanced Member

Với gu nghe vocal, trữ tình em từng nghe ké và dùng thì thấy cdp anh hoặc pháp nghe hợp tai em hơn: Naim, Meridian, Audio Aero... Nhìn nó ko bề thế ra tiền như Eso hay Teac, nhưng nghe nó hợp lý, nhạc tính, phù hợp hơn. Cái này cũng tùy phối ghép và gu nghe có thể khoái cdp gai góc, chi tiết, khô, hay mềm mại, mượt. Nhưng nếu ko nói trường hợp cụ thể chỉ so Cdp với Cdp thì tai em nghe như vậy. Các bác có thêm quan điểm gì khác mời đóng góp ạ.

6. oopssvn

oopssvn Advanced Member

Em thấy X10W có không gian âm nhạc khá rộng rãi, trung âm cũng mượt mà tuy nhiên giọng nữ hơi gợn gợn một chút. Cá nhân thích hơn 25XS

7. cuongthao16

cuongthao16 Advanced Member

eso duoc cai doi sau co le hay hon thi phai

8. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

về nhận xét chất âm 2 e trên, bác nói quá chuẩn, nhưng cũng vẫn câu "do phối ghép": nếu ampli tiếng dầy thì chọn 25xs là hợp lí hơn và ngược lại. Trước e cũng đã dùng cả 2 e này, khi nghe x10wd rất hay, nhưng lâu rồi lại "nhớ" chất mộc của 25xs khi thưởng thức guitar....

Share This Page

Loading...