Tư vấn Pioneer D10TX

Discussion in 'Khuếch đại, giải mã đa kênh' started by tuan1979, 2/12/10.

1. tuan1979

tuan1979 Advanced Member

Em chào các bạc, số là e đc 1 người định bán lại cho Pioneer D10TX có khiển zin với giá là 9,5tr, em thấy cũng phù hợp với các loa hiện có của e, e chỉ lăn tăn là d10tx này có xem dc chuẩn 5.1 không ạ? Trong tầm giá đó thì có lựa chọn khác không? (Em xem phim là chủ yếu) Và với giá đó có chấp nhận đc không.E cám ơn các bác ạ

Tags:
  2. vinagoh

vinagoh Advanced Member

Con này chỉ nghe được chuẩn 5.1 thôi chứ kg xem được Bác ạ! :D
    Nếu chủ yếu xem phim em e rằng nó không hợp lắm, Bác nguyên cứu Onkyo or Yamaha xem sao.

3. tuan1979

tuan1979 Advanced Member

Dạ, e cám ơn bác ạ. Bác cho e hỏi những model cùng tầm giá mà chất lượng xem phim tốt của các hãng khác với ạ

4. bv

bv Advanced Members

Chào bạn,

Giá này nếu bạn mua mới khoảng 98% thì quá tốt. Nghe nhạc có chất tiếng hay hơn AX10, chỉ có công suất là thua AX10, xem phim như vũ bão. Uyển chuyển, ngọt ngào. Chỉ tiếc rằng nó thuộc thế hệ trước, không có DTS-HD. Nhưng xem phim rip không cần DTS-HD thì thật tuyệt, ăn đứt các dòng khác. Đó là theo nhận xét riêng của BV. D10EX thì hay hơn một tí, do chỉnh được bass treble cho từng channel ở stereo cũng như dolby. Tụ stereo lớn hơn chút xíu. Mặt kiếng đồng hồ đẹp hơn. D10TX cũng như EX mà so với Onkyo 180 thì ăn đứt xa. Chấp cả DTS-HD của Onkyo. Onkyo có đồ chơi, nhưng không sắc bén. :)

Trong dòng Ampli Multichannel Pioneer nội địa thì có 02 model làm pre-DTS rất ngon. Đó là VSA-D6 (trơn không có chữ TX), và D10TX-EX!

Nếu kiếm dòng cũ DTS thì ta nên chọn nó. D8TX-EX vẫn còn kém xa D10TX-EX.

Nhưng nếu theo DTS-HD thì còn có nhiều chọn lựa khác tốt hơn nhưng đắt gấp hai, hai rưỡi mới mong được phần nhạc tính như D10.

Thân.

binhxitrum likes this.
  5. tuan1979

tuan1979 Advanced Member

E cám ơn bác nhiều ạ

6. suri quynhanh

suri quynhanh Advanced Member

bác sở hữu chưa mà nhận xét vậy? Con này theo em là xem phim thì tạm chấp nhận (ko có yếu nhé), còn nghe nhạc thì quá kém. Trước đây nghe quảng cáo quá, e ruoc về, trong 2 tháng, bán lại lỗ hết 2.5tr. :cry:

7. bv

bv Advanced Members

Rồi sau đó bạn dùng receiver gì để đánh nhạc cho hay hơn D10TX ạ.
    Nếu vậy thì có lẽ bạn nên dùng ampli stereo chuyên dùng để đánh nhạc vì sự cầu toàn. BV nghĩ nếu mà bạn nghe hết được tất cả các model và nhãn hiệu của receiver rồi thì bạn sẽ phát biểu giống như là BV vậy. D10TX nghe nhạc hay.

8. Van_Basten

Van_Basten Advanced Member

Hì...hì..hì, nghe chị đánh giá thế này có khi khối người lại bán AX10 đi để mua D10TX mất thôi :D

9. dth_hn

dth_hn New Member

Ở nhà tôi đang dùng D6TX cho phòng khoảng 20m2 thấy cũng hài lòng, nên chác e D10TX này theo mình nghĩ là rất tốt đấy. Xem phim bằng pioneer tiếng mềm mại , dầy tiếng dễ nghe, bat chắc và sâu nói chung là ổn
    Cho hỏi chị BV: như chị nói
    Trong dòng Ampli Multichannel Pioneer nội địa thì có 02 model làm pre-DTS rất ngon. Đó là VSA-D6 (trơn không có chữ TX), và D10TX-EX!
    Vậy D6 (khong TX ) và D6TX làm pre thì hơn kém nhau những gì. Vì ở nhà tôi đang dùng D6TX làm pre , có cậu bạn mua con D6 cách đây khoảng 1 năm mà giá cũng chỉ khoảng 2,5tr quá rẻ, nếu tốt hơn thì tôi lại kiếm D6 về làm pre đánh với pow 5 kênh vậy.

10. bv

bv Advanced Members

Chào bạn,
    D6 giải mã phim rất hay. D6TX nó không có liên quan gì đến chất tiếng của D6 cả. Vì BV sợ các bạn nhầm với D6TX cho nên BV mới đưa cái D6TX ra mà thôi. D6TX - D7EX tiếng thua D6. Đó là BV chỉ nêu về dòng Pioneer nội địa. Còn qua dòng mới DTS-HD có HDMI thì lại là khác.

Thân.

Kai likes this.
  11. danduy

danduy Advanced Member

Mình góp ý va e với góc độ của người mua và sử dụng, BV phát biểu dưới góc độ người bán, mà ông bà mình thì có câu "người mua nhầm chứ người bán không nhầm". Chúc BV làm ăn phát đạt nhé.

12. lengocquang

lengocquang Advanced Member

Trong tầm giá này Bác thử tham khảo thêm Sony STR TA-V777ES (hàng nội địa Nhật) xem.
    Mình cũng đang sài 1 em, phòng mình 16m2, nghe nhạc và xem phim đều rất OK.
    Link của em nó đây ạ (nhưng là DA777ES, hàng xuất, mặt đen)
    http://jbmaudio.com/Sony777es/

13. bv

bv Advanced Members

Lý lẽ của bạn tuy đúng ở một số trường hợp. Nhưng áp dụng vô BV là sai quẻ hết áh. BV khác người muh.

Chỉ là chia sẻ, giúp đỡ. Chẳng có gì khiến BV phải nói khác đi! Trong việc kinh doanh thì BV là shop, nhưng ngoài kinh doanh thì BV vẫn là một thành viên cũng có chút kinh nghiệm về cinema & music sound và tính cách riêng của mình.
    Thời đại công bình - bác ái, văn minh - lịch sự - trí thức. Không phải ai cũng tà tâm như thế đâu. Khối điều người xưa phát biểu, đến hôm nay thì... khó áp dụng, mà khó áp dụng thì tức là lỗi thời.

Nếu mà bạn thấy BV nói không đúng, thì cứ coi như là BV đang quảng cáo dùm cho bạn shop Thiện Audio đi! :lol:

14. Van_Basten

Van_Basten Advanced Member

Có lẽ chị BV nhạy cảm quá nên hiểu lầm ý bác Danduy chăng? Theo ý tôi hiểu thì có thể ý bác Danduy muốn nói người nghe, người sử dụng nhiều khi đánh giá dựa trên những cảm nhận nhất thời, phạm vi so sánh hẹp nên nhiều khi hơi mang tính chủ quan trong khi đó người bán, trình độ, kiến thức ít nhất cũng ở mức khá, lại thêm ưu thế được tiếp xúc thường xuyên, có nhiều cơ hội so sánh các sản phẩm khác nhau để xác định đúng giá trị sản phẩm nên có thể đưa ra những nhận xét khách quan, chuẩn xác hơn.

Thân ái,

Van Basten

15. autolock

autolock Approved Member

Tôi là người đang dùng D8TX, trước mua của BV(nhưng không vì thế mà thiên vị đâu nhé). Nhận xét cá nhân của tôi là khi mua về dùng thì :
    1. Xem phim : Chán chẳng bao giờ muốn ra rạp xem phim nữa,chỉ muốn xem ở nhà thôi vì em nó quá ổn.Mạnh mẽ,uy lực nhưng vẫn ấm áp
    2. nghe nhạc : So với các hãng khác cùng tầm tiền thì ăn đứt.

Vậy,với mức giá đó bạn muốn mua D10TX để vừa xem phim và nghe nhạc thì theo chủ quan của mình là OK.

Nếu bạn ở HN, khi nào rảnh qua nhà mình nghe và xem thử D8TX trước khi quyết định mua cho khỏi lăn tăn.

LH hải, 0983 138225,Láng thượng, Đống Đa, HN

Thâm mến.

16. ponny

ponny Approved Member

Mình đã dùng qua D10TX. Nghe nhạc và xem film đều ổn cả (tất nhiên là trong tầm tiền). Với giá <10T thì chẳng có thằng ampli 2ch nào lại được cả. Đặc biệt là trị được nhiều loại loa khó ghép. Bác chủ thớt ghép với loa nào thì cho AE ít cảm nhận nhé.

Ponny

17. trunghai

trunghai Approved Member

bạn e tính để lại e con D10TX 7.5tr (nguyên bản - e đã kiểm tra) đẹp long lanh. Nghe a nói xong, e yên tâm lấy về nghe nhạc...hii

18. azdinbu

azdinbu Advanced Member

D10TX giá 7,5 tr mà có khiển zin thì khá rẻ vì cái khiển không hết 1-2 triệu rồi(tùy độ mới).

19. songoku1918

songoku1918 Advanced Member

Mình đang xài Pioneer D8EX kém D10TX một bậc, cảm nhận của mình là xem phim khá tốt (gu của em không thích fim chiến tranh, bạo lực quá), nghe nhạc thúy nga, Asia cũng ok, nghe giao hưởng thì đuối. Nếu bác không quan trọng vấn đề công nghệ mới như DTS-HD, True HD thì em này tốt trong tầm tiền. Nói thật cho em tét mù giữa định dạng DTS và DTS-HD thì em chịu, chắc phải có dàn loa và dây nhợ khủng thì họa may.

20. suri quynhanh

tầm giá 7.5tr, D10TX là chấp nhận được rồi-ít nhất là về tính thanh khoản do e nó duoc biết nhiều nhờ a e trên này có sài qua, có thể xem xét thêm Ya A1, marantz SR8500, sony 777.

21. GIABAO-AUDIO

GIABAO-AUDIO Advanced Member

nếu thật sự bác chủ chỉ xem phim mà ít nghe nhạc thì em nghĩ trong tầm 9t đổ về khó có em nào chỉ xem phim ko thôi,mà qua được em YAMAHA A1,thật sự tất cả các dòng các bác nói ở trên em đều có điều kiện đem về tét thử trên bộ dàn của mình và kết luận lại 1 điều nếu chỉ phim mà trong tâm giá ,mấy em pioneer từ d10tx đổ xuống hay sony 777es hoặc onkyo tx-ds 989 đều xem ko hay bằng yamaha chỉ có nếu kết hợp cả nghe nhạc nữa thì yamaha tiếng hới lạnh nghe rất chói và ko hay bằng mấy em kia.vài dòng cảm nghĩ của riêng cá nhân em nên các bác có ji bỏ quá cho

22. safin198

safin198 Advanced Member

Cái dòng đỏ đỏ này hình như không đúng lắm đâu ạ, :D

23. vinagoh

vinagoh Advanced Member

Bác lại qua đây bắt lỗi AE roài. :lol:

24. suri quynhanh

Hii..lỗi này mà thổi còi thì thổi xỉu luôn đó.

25. azdinbu

azdinbu Advanced Member

Bác này nói đúng thật,trong cùng tầm giá thì YAMAHA dùng xem phim thì hay nhất so với các thương hiệu khác.

Share This Page

Loading...