Tường thuật trực tiếp SUMO2012 và Gala Dinner

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Virgo, 7/12/12.

1. pro_pe

pro_pe Advanced Member

Bác Tởm cho em hỏi: Cái ông hôm Ọp nai ngồi cạnh em là ông nào thế nhỉ?

Toàn thấy giấu nick với giấu tên. Choáng thế :mrgreen:

2. Pointed

Pointed Advanced Member

Còn hỏi nữa, xấu tính quá đi, được ngồi giữa hai ông, lại toàn cười "tỏm" với anh com lê ca vát đỏ ngồi đằng trước :lol:

3. pro_pe

pro_pe Advanced Member

Anh nhầm nhọt thế nào ấy nhỉ. Em ngồi cạnh có mỗi cái ông j SLV mà ko biết nick với biết tên. Chỗ còn lại thì cái ông áo đỏ với ông Tyro rồi cả ông Pi á nồ... thay nhau ngồi.
    Phía đối diện là cụ tay hòm chìa khóa của diễn đàn với cả cái ông SLV cùng Bộ em thôi nhá :))

Attached Files:

4. AirMan

AirMan Approved Member

Gần tới 10k view rồi mà sao không thấy cụ KING phọt lên tiếp nhẩy? Đoạn gala em nghĩ chắc vui lắm, thấy các Bác đông lắm cơ. :D

5. pro_pe

pro_pe Advanced Member

Bác ấy rượu bia chưa đủ nên ko phọt được tiếp đâu :lol:

6. KING

KING Advanced Members

Đang soạn lại chút ạ, bởi hôm đó có nhõn 1 phóng viên chiên nghiệp nên phải thu thập, xin thêm của đồng nghiệp thì mới lột tả được hết

@pro-pre: cô cứ vớ vỉn, tôi có vài tấm nhậy cảm đấy, tối nay tôi chào hàng cô lên đấy nhé, như cái ông Tuấn béo đoàn Thái Bình (gán cho phát thi công 3 cái bánh mỳ phải gọi ì xèo để sửa lại đấy)

7. pro_pe

pro_pe Advanced Member

Đừng để em phải alo đại ca em. Nhé :mrgreen:

8. KING

KING Advanced Members

Anh hiểu rõ luật lệ ở trên này, nên cứ thế anh làm, lách luật anh cũng biết, quan hệ thì anh sâu hơn cô, nên cô chả phải dọa nhá
    @hãy đợi đấy

9. pro_pe

pro_pe Advanced Member

Sợ nhỉ? :lol:

@ À quên, anh ko được bắt chước cách gọi tên của nhà bác Tyro thế nhé

10. Pointed

Pointed Advanced Member

Người nhà... có khác, thíck "dở" biện pháp nghiệp vụ nhể :p hỏi có một ông... mang ra cả bàn ra đếm :lol:

Attached Files:

11. pro_pe

pro_pe Advanced Member

Em có biết ông nào comple cà vạt đỏ đâu :lol:
    Chỉ nhớ có lão nào giừ giừ áo đỏ chóe thoai

12. pro_pe

pro_pe Advanced Member

13. phidiep

phidiep Advanced Member

Phọt tiếp đê lão tởm ới, lâu lâu chưa thấy có thêm gì mới cả... Hay hết roài :lol:

14. KING

KING Advanced Members

Như thường lệ, tay Tuấn béo đoàn Thái Bình vẫn nhanh chân hơn cả bởi hắn có điểm xuất phát tốt

1,2,3.... 24, hai cục nhân 2 vị chi là 48 quả, cho mình cũng chả chơi, hết tháng trả tiền điện con mụ vợ mình nó giết thịt

Anh vừa bán con Han bớt Hắt Lờ 5 cho tay ở Nha Trang rồi chú ạ, đang dư hơn 3 xịch, chú chụp kỹ vào, về nhà quả này anh em mình cũng làm cặp sumo cho nó bằng chị bằng em nhé
    Nhưng anh ơi, lấy ai hỗ trợ kỹ thuật bây giờ, em thấy cũng khó nhằm lắm
    Chú yên tâm, anh xin số của tay Tí Rỗ rồi, tay đấy giờ đang ở không, hắn chắc đang hoan hỷ Sumo đông và thành công vượt mong đợi, nên nhờ là dễ em ạ

Tay Cửu vạn vẫn hò hét: Trịnh Ngọc em ơi bảo vệ Mẫu :lol:
    panguyen: bác xích qua cho em nhờ tý, bác đứng thế này thì em chộp phao câu của bác chứ sao thấy được em sumo :mrgreen:

DYNAUDIO - trinhtuandat - em cho anh nhát, đặng về còn khoe với u nó ở nhà.
    Giờ mới nhìn thấy các anh đấng nam nhi mà súng ngắn hơn em gái phóng viên kia cả rồi

Chụp nhanh lên, cho người khác còn mượn chỗ nào

Bác Via giã từ vũ khí cũng men vào bồi hồi, 4 năm trước mình cũng làm cặp 0TL và rinh cup về Sài Gềnh, năm nay chắc cũng chả thoát

LongLP: bác King àh, khoản nợ ship cho em đến cuối tháng, em vừa đầu tư cho mấy khứa ở tỉnh lên, tối nay ra phụ em 1 tay ở Gala nhé, nhiều khứa của em lắm. Em khứa được thì bác cũng thêm việc

Bang chủ Thái Bình cũng không quên oánh dấu phát về báo cáo với vợ

Em bảo chú em nhà em là em chọn mẫu này, em thích đỏ đen. Tối nay về em thả con 01 với 10 cho nó đen đỏ
    hungaudiocampha: roài, mình cũng chộp được vài kiểu rồi, về làm tư liệu sinh hoạt cho anh em trong QUÁN NGHE NHÌN CẨM PHẢ

Chú đừng tưởng anh nhiều tuổi nhé, không lẫn đâu, mỗi cục 24 quả, anh đếm sai thế đếch nào được, đây này Thuen Ty Pho không là 24 là gì nữa :mrgreen:

Đây nhé, nói có sách, mách có chứng, chú coi đi

Ông chủ của Hyundai Thành Công: sau đận này khéo phải đề nghị hãng mẹ lắp hệ thống sumo này trên xe đặng cạnh tranh với mấy thằng Nhựt Bổn

Các phóng viên đã tràn lên các mặt của sân khấu

4 chàng lính ngự lâm cựu sinh viên ĐHBK Hà Nội cũng tranh thủ tạo dáng

Ban Bánh Khảo cũng vất vả chen lấn với các phóng viên để vào chấm điểm ngoại hình đẹp (hay giải thí sinh mặc trang phục đẹp nhất :mrgreen: )

Giahy: năm nay em thích mộc, em lựa em có đôi guốc mộc kia nhé

Em cũng giống bác. Thế bác thấy Sumo năm nay em tổ chức ngoài này tươm hơn năm ngoái trong SG không ?
    Phong-hiend: kể ra tay này nói cũng có lý
    panguyen: chụp nhanh lên, em đang đứng sau toàn bộ ban bánh khảo, nhanh không họ lại rút, về lấy gì khoe với vợ đã chụp với lãnh đạo

Tân Acurra: các bác cho em nhờ tý, em chấm nốt cái ngoại hình, em vừa tranh thủ ra ngoài bắn bi nên hơi chậm
    Vũ Gia: cặp này mà vác về tẩn bộ xem phim nhà mình thì thằng hàng xóm chết với ông

Anh Phúc - bánh khảo - phó đoàn dàn nhạc giao hưởng: gớm, mấy tay Kền Kền này còn lấy cả xoong quấy bột của con đi lắp Amply, khâm phục, mình mà như thế thì toi với chủ hộ nhà mình, nể các anh quá cơ

Để thuận lợi cho các bác theo dõi, em xin giới thiệu lại dung nhan các thí sinh tham dự SUMO theo thứ tự thi đấu

Thí sinh dự thi số 1, AudioTT : 845PP - đoàn học sinh Miền Nam

Thí sinh dự thi số 2, Bang Mỹ Đình : GM70SE - Hà Nội

Thí sinh dự thi số 3, bác LeMinhPhung : GM70 SE - Hà Nội

Thí sinh dự thi số 4, 4D32PP của 2 bác Bác Minh Loudnoise và Minh6535 - Đoàn học sinh Miền Nam

Thí sinh dự thi số 5, Tuan Anh: KT120 PP - Đoàn học sinh Miền Nam

Thí sinh dự thi số 6,

Thí sinh dự thi số 7, Hai-KHCN: 6H13C OTL - Hà Nội

Thí sinh dự thi số 9,

Thí sinh dự thi số 10, Bang Kền Kền: KK Flagship KT120 PP

Hệ thông tham chiếu

01 : Loa

Acapella LaCampanella MK III
    Technical data
    Efficiency: 93 dB / W / m
    Impedance: 8 Ohm
    Load capacity: 100 W - 1000 W / 10 ms
    Dimensions H x W x D: Body 1300 x 260 x 530 mm
    Total (Horn) 1410 x 390 x 610 mm
    Weight: approx. 85 kg
    Recommended power output of the amplifier: from 15 W

Cận cảnh

02 : Amply tham chiếu :
    Einstein Power Mk II và Einstein preamp Mk ii
    Một số thông số kỹ thuật cơ bản :
    - OTL amp.
    - Output power 60 watts into 8 ohms, 45 watts into 4 ohms
    - Tube complement per monoblock: 4 x 6C33 triode, 5 x E88CC/6922 dual triode

03. Nguồn phát : Nhạc số

Bài thi chính thức là 03 bài đầu tiên trong đĩa SUMO này - toàn bộ đĩa này do GS Tân Acurra chọn lựa

Hệ thống dây Loa, dây tín hiệu, lọc nguồn....Acoustic Art

Hệ thống Loa và Amply phục vụ cho kỳ SUMO lần này là đồ lớn, hiếm và giá trị cũng rất lớn. Tuy vậy, thực sự là thiếu sót nếu như không nhắc tới 1 "thiết bị" tham chiếu đặc biệt, đó chính là '"phòng thi đấu" SUMO lần này, đây chính là "hội sở", phòng tập của Dàn Nhạc Giao Hưởng Quốc Gia Việt Nam. Theo lời Anh Dũng Giám đốc Dàn Nhạc Giao hưởng quốc gia Việt Nam, thì đây là phòng được thiết kế đặc biệt, tính âm học tốt bậc nhất Việt Nam hiện nay, chỉ sau Nhà Hát Lớn. Chất lượng phòng thuộc tiêu chuẩn của thế giới.
    Nên không có gì lạ, cả phòng không có 1 thiết bị khuếch đại âm thanh, loa, amply nào cả
    Sự thành công của kỳ Sumo lần này, góp phần không nhỏ đó chính là nơi tổ chức thi đấu SUMO

Dàn nhạc Giao hưởng Quốc gia chơi trong chương trình giao lưu với VNAV hồi đầu năm vừa rồi. Trong hình người đứng chính là nhạc trưởng người Nhật - ông HONNA TETSUJI

Nhìn từ dưới lên

Nhìn từ cánh gà xuống

Cổng vào thì hơi khuất, nhỏ, và chưa xứng tầm với Dàn Nhạc Giao hưởng hàng đầu Đông Nam Á

Và cuộc thi hôm nay để "tranh nhau" cái này

Không chỉ có thế, niềm vui chiến thắng trong bất cứ cuộc thi nào cũng đều vỡ òa cảm xúc cả. Hơn nữa, với thú chơi và cả một cộng đồng hơn 3 vạn trai tráng khắp năm châu thì vô địch 1 cuộc thi chính thức thường niên này còn là niềm hãnh diện cho không chỉ cá nhân, hãnh diện cho bang hội mình sinh hoạt, hãnh diện cho việc giữ cup ở lại với ... Thủ Đô

Bây giờ cuộc thi đấu chính thức đã khép lại, điểm thi của các thí sinh thì đã có nhưng vẫn trong vòng bảo mật, và chưa "ghép phách"
    Hẹn các bác ở Tiệc Gala Dinner tối nay, kết quả sẽ được công bố tại đây
    Ngoài ra, năm nay lần đầu tiên VNAV vinh danh, tặng kỷ niệm chương tới các Bang, Hội, Fan's tham dự nhằm ghi nhận những đóng góp của các "tổ chức nhỏ vnav"

.

15. trungquoc

trungquoc Advanced Member

Công nhận là mình đứng cạnh....đẹp quá

16. phidiep

phidiep Advanced Member

Mịe kíp! Các cụ ăn mảnh, em đang mải mê cụng với mấy ông hội ATC thía là mất suất ảnh ọt! Tay Tàu lởm suốt ngày cứ nói chuyện tình củm thía mà lúc đấy nhớ gì mềnh đâu...? Thấy mấy em Vũ công pà mắt cứ sáng rực, chụp ảnh quay phim cứ "choanh choách"! :mrgreen:

17. trungquoc

trungquoc Advanced Member

Tại sao con bướm bay kia cứ hay tị nạnh thế nhỉ.

18. Quangteo

Quangteo Advanced Member

E không xem đc sumo...cho E hỏi chút - Bác Tùng AudioTT ở ngoài HN....nhưng thi đấu dưới màu cờ sắc áo của "Đoàn học sinh Miền Nam" ạ?

19. Nguyễn Kim Lăng

Nguyễn Kim Lăng Advanced Member

Bác King có thấy cái amp Fu5 mầu vàng khè của em ở đâu không ? 8)

20. ThivanAudio

ThivanAudio Advanced Members

812/39 Trường Sa, Phường 9, Quận 3, TPHCM
    Em thấy có cháu bé khăn gói lên kinh xem Sumo 2012 cứ đòi nằng nặc được chụp chung với Amp vàng chóe của Cụ đây nè :mrgreen:

21. ThivanAudio

Còn đây là chiếc Ampli ít được nhắc tới, có lẽ bị loại do không đảm bảo yêu cầu kỹ thuật của BTC :(

22. KING

KING Advanced Members

Các tổ chức, cá nhân,... đua nhau chụp hình bên các chú Sumo vừa đấbôc vừa làm kỷ niệm, vừa làm bằng với vợ "anh vừa đi sumo về", và còn nhiều mục đích khác

Mở hàng là 4 chàng lính ngự lâm đội ĐHBK (từ trái qua phải): King, trungquoc, Fee2006, epanhon_vn

Em Ngọc - trinhgngoc293 - thành viên tổ kỹ thuật. Chắc làm tấm chào hàng :D

Tay vestonmanhhung - thuộc bang phái Kền Kền tạo dáng cứ như tài tử điện ảnh í

2 Kền Kền nữa là HaiThuat30066 - HDHunter

Anh Tân Bang chủ CLB Audio Thái Bình cũng đọ dáng cùng Sumo (tấm này em đưa tin lại)

Bác trinhtuandat đoàn Thanh Hóa cũng tranh thủ tý, nhưng tác phẩm này do nữ phóng viên chiên nghiệp thi công

Thông lệ, những sự kiện trọng đại như Sumo của VNAV thì tay lái buôn này chả bao giờ lão bỏ qua cả. Lão coi mỗi dịp này như là dịp lão gặp mặt khách hàng í. Trên vnav chả ai thoát được với nhà hắn, nhưng hắn cũng phải thốt lên "riêng cai thang thì chưa nằm trong danh sách :mrgreen: "

Lại Bang Kền Kền - bụiducbac và Mastebody (hình như 2 lão này bằng tuổi nhau)

Bác Minh Loudnoise và Minh6535

Phóng viên nhà đài VTV cũng tranh thủ ghi dấu ấn khi Sumo chưa bầy mặt ra với thiên hạ

Nghe bẩu, bác Thi Văn còn chộp được cả Sumo tương lai nữa cơ chứ
    Có bác nào đặt gạch cho F1 nhà mình không

Sau khi đấm bốc Sumo xong, cũng gần 1h chiều:
    Đoàn Nam Định do hoa tiêu ChiKien bố trí dẫn đoàn ăn trưa tại đâu đó em chả biết

Đoàn Quảng Ninh do thành viên hội Con Buôn, LongLP hoa tiêu dẫn đường, nhưng chắc do hoa tiêu này mới vô nghề nên bị mấy anh áo vàng vặt mấy nhát liền

Riêng đoàn Thái Bình, Nam Định, Thanh Hóa, Nghệ An và dăm khách mời em "lùa" hết ra Vườn Nhãn, địa điểm tập kết của CLB Cầu Lông VNAV hàng tuần, đặt cơm trưa tại đây. Các bác chắc đói nên ai cũng tập trung vào chuyên môn, thi công gấp gáp lắm, phân phối được mỗi người 1 cốc bia, bác nào nhanh thì được chung rượu, nhanh chóng còn ra triển lãm Hiend Show nữa
    Bữa trưa được Quốc Vương Campuchia tài trợ, nên các bác ai cũng phấn khởi

Long Phễu: chị tính xem đoàn anh đăng ký 16 người hết nhiêu, ghi sổ mai anh thổi khói sau

Để ý ra có cả bác Pointed thi công cùng đoàn Nghệ An

Bang chủ hội con Buôn, lão YS cũng tận dụng mọi cơ hội để chăm sóc khách hàng

Bác TriDung bang Kền Kền nhưng quê trong Vinh nên cũng tháp tùng đoàn đại biểu quê hương

LongPhễu thì hàn xì liên tục, phía xa thì bác Đức đoàn Nghệ An đang cụng giao lưu nháp với bác Thanhtocdai đoàn Thanh Hóa

Ông Tệ đoàn Hải Phòng gấp rút thi công mặc dù bên cạnh là phóng viên xinh đẹp

Thi công xong bữa trưa nhanh gọn, hầu hết tất cả các đoàn đều được gợi ý (hoặc chủ định từ trước) ghé qua triển lãm nghe nhìn Hi-end Show diễn ra tại Khách Sạn Deawoo nằm gần địa điểm tổ chức Sumo, trên đường ra chỗ ăn tiệc tối Sumo - Gala Dinner. Năm nay hiệu ứng của Sumo và HiendShow cùng nhau nên khách của cả 2 sự kiện đều tăng đột biến đặc biệt vào chiều thứ 7
    Hiendshow mặc dù bố trí nhiều "nội ngoại" thất, nhưng cũng không giữ chân được các khách phương xa, 16h các đoàn đã lục đục kéo nhau sang địa điểm tổ tức tiệc Gala Dinner làm BTC bối rối trong chốc lát,

14h30! Mật báo của tổ công tác tại Trung Tâm chiếu phim Quốc Gia - Star Club đã sẵn sàng đón Gala Dinner

nào, mình cùng lên xe buýt, nào mình cùng ra Gala nhé

@quangteo: bác tinh ý quá, hic cám ơn bác.

23. Nguyễn Kim Lăng

Nguyễn Kim Lăng Advanced Member

Vẫn còn thiếu amp GK 71 nũa Bác ạ(Bác có tấm hình nào của amp đó Bác đưa lên,có 11 amp tham gia mà Cai thì được đưa lên quá nhiều,cái thì chẳng được ai nhắc tới em thấy nó cứ ntn ấy !)

24. ThivanAudio

Một nhân vật rất xông xáo trong Sumo 2012 này

Bia uống cũng rất kinh

Chém gió cũng ác

Ngoại giao cũng tốt (tay trong tay với Bác người Nhật)

Nhân viên đóng gói

Chuyên viên cân chỉnh máy

Làm duyên :mrgreen:

Tập trao giải nhưng giờ chót BTC thấy Bác này kiêm nhiệm nhiều quá nên cắt bớt :)

Anh nuôi - nhưng có vẻ tiết kiệm thịt quá

Bảo vệ, giữ cửa không cho khách tham quan vào xem các Ampli Sumo trong suốt cuộc thi test mù - Công việc này có vẻ hơi nhàn vì nhìn mặt lão này chẳng ai thèm vào, toàn qua phía cửa bên kia xin thoai

Làm cả việc lễ tân nữa

Anh sẵn sàng giải thích ngọn ngành về các Ampli Sumo, trong ảnh là Anh đang "dìm hàng" bộ dàn tham chiếu

25. ThivanAudio

Chắc là cái này

Lão ttanh đầy kinh nghiệm mà cắm mãi không vào được . . .

Share This Page

Loading...