UPS Santak 1kva có dùng đủ cho hệ thống xem Film không

Discussion in 'Phụ kiện' started by DVD-A, 17/8/11.

1. DVD-A

DVD-A Advanced Member

Các Bác cho Em hỏi UPS Santak online C1K 1kva có dùng đủ cho hệ thống xem Film không ? Bao gồm đầu phát Dune + Amply 7.1 + Máy chiếu ? Có nên dùng cả 3 qua UPS hay chỉ dùng đủ cho 1 máy chiếu thôi ???? Cám ơn

Tags:
  2. mrtlinh123456

mrtlinh123456 Advanced Member

Đầu phát và ampl thì e nghĩ vô tư nhưng con máy chiếu thì chắc chắn ko ổn. Bác phải xem lại công suất để tính số va . E đang sài 1 HTPC, sub, màn Plasma hơn 50 inch và mấy thứ lung tug nữa mà e chơi em 2KVA :mrgreen: Nhưng giờ đang thấy đuối vì em plasma, e còn đang định thay thế nó.

3. DVD-A

DVD-A Advanced Member

Nếu vậy thì chắc Em chỉ dùng nó cho máy chiếu là đủ Bác nhỉ ? Vì phòng hờ cúp điện đột xuất hại máy chiếu thôi còn, còn Ampli và đầu chiếu thì khỏi cần được không ?

4. mrtlinh123456

mrtlinh123456 Advanced Member

Dùng cho mỗi máy chiếu e nghĩ ko đủ cs. Bác đọc lại cs của máy chiếu thì sẽ thấy nó ăn cs khủng luôn. Thế nên phải để ý thông số cs. nếu ko đến lúc mất điện nó cũng chẳng đủ tải cho bác chứ chưa nói đến chuyện xem nốt phim :mrgreen:
    Hoặc giả bác thử chuột bạch bằng cách nạp đầy cho UPS. ngắt điện nguồn và cắm máy chiếu vào UPS cho chạy thử. bấm đồng hồ xem nó chạy đc bao lâu :mrgreen: Hồi xa xưa e thử cái cách này cho Tivi nhà e.

5. hieuqb

hieuqb Advanced Member

Theo em bác cjir nên dùng cho máy chiếu nhưng bác phải tính công suất khởi động của máy chiếu. Lúc khởi động, máy chiếu ăn công suất nhiều nên up phải đủ cho máy chiếu mới dược.

6. freeman1

freeman1 Advanced Member

[/quote]
    Yêu cầu của chủ thớt là chỉ dùng UPS online, mục đích ko làm tổn hại khi mất điện đột ngột thôi, chứ có phải bật Projector lúc mất điện đâu mà các bác nghí đến việc khởi động làm gì :lol:

7. DVD-A

DVD-A Advanced Member

Bác này hiểu ý Em, đúng Em chỉ dùng riêng cho máy chiếu phòng hờ khi cúp điện cái bụp vài lần thì đi ton cái máy chiếu , chỉ cần khi nó cúp điện là Em cũng đủ thời gian bấm remote 2 cái cho tắt máy chiếu tăng tuổi thọ máy chiếu thế thôi chứ ham hố xem lâu thêm làm gì khi cúp điện. Và Em cũng mua cục online 1kva dùng cho máy chiếu cũng rất ổn rồi

8. freeman1

freeman1 Advanced Member

Đương nhiên là của bác chỉ nhằm mục đích turn off Projector thôi chứ, mất điện rồi thì lấy gì cấp cho Amp với HDP mà xem tiếp phim :roll: :idea:

9. cuocsongchicobeban

cuocsongchicobeban Advanced Member

Chào bác !

Theo em nếu bác mua rồi thì dùng thôi , nhưng chỉ cấp nguồn cho máy chiếu thôi , bởi vì công xuất của UPS 1kva chỉ 750 wat trên lý thuyết , Nhưng bác load full công xuất thì UPS báo bip bip nghe khó chịu lắm .
    Em thấy máy chiếu có công xuất cũng khoảng 250-350 wat rồi . dùng only cho em nó thì chắc là okie . Chứ mà Load All hệ thống của bác theo em phải >2Kva

Thân !

10. veenave

veenave Advanced Member

Dư vô tư bác ui

11. longbungbu

longbungbu Advanced Member

dùng tốt bác ạ..... em cũng dùng em C1K cho con Mitshubishi HC4000. dùng chung với HTPC và monitor thì hiện 2/5 vạch.... dư sức qua cầu. Bác cứ yên tâm mà chơi thôi. công suất thì chả ảnh hưởng gì đến thời gian cầm điện đâu bác nếu đủ. Cái thời gian ấy phụ thuộc vào số bình accu và số AmH trên đó. Con C1K cũng 6 bình 7AmH...hôm trước em cũng có con 3kva online mà cũng 6 bình y vậy. Vì thế bác cứ yên tâm dùng nhé.

12. quangtuong

quangtuong Advanced Member

không nhửng dư sưác cho máy chiếu mf amply đầu hd vô tư . các bác đừng xài bình theo máy .chơi 3 bình 35 ah thì xài cả ngày

Share This Page

Loading...