USB XMOS 24bit – DAC PCM1794

Discussion in 'Thiết bị số' started by batboy, 6/11/13.

1. son_heinz

son_heinz Advanced Member

Bác Batboy nhân bản thì cho em xin ké 1 xuất nhé.
    Theo dõi topic cũng đã lâu rồi, mong quá

2. TOANHP

TOANHP Advanced Member

bác badboy đâu rồi ra nói chuyện với a e đi chứ. a e đang rât mong pcb dac của bác ra lò.chắc lag bác tét dac phê quá nên mới quên ko post bài rồil

3. TOANHP

TOANHP Advanced Member

Chào bác badboy. em có chut gop y này được ko vậy. em nghĩ cái bo dac pcm1794 bác nên làm to hẳn ra như bo dac ad1865 của bác Quang Hào đấy ah.
    -ko dùng trở dán và tụ dán vì tụ đó rất khó hàn va ko mua được tụ xịn. với lại đã hàn tụ dán thì ko có chuyện tháo ra để thay tụ khác. mà các loaị tụ wima rifa evox a e có thể ve chai được đồ ngon .và có thể rẻ và có khi còn xin được của nhau
    - Làm các nguồn độc lập cho từng modul dac; rêcirver cs8416. và clock.
    - bufer dùng opam đặt luôn trên vỉ dac opam sẽ dùng chân dip để cho tiện cắm rút
    -PCB Xmos sẽ làm riêng 1 bo sẽ làm đồ dán vì linh kiện khá nhiều. lúc đó bộ dac hoàn chỉnh sẽ chồng tầng.
    - Làm đc như vậy sẽ có nhiều bác mới diy sẽ tiếp cận được với con dac pcm1794 mới này. có người dùng cd cũng sẽ dùng dac pcm1794 và nếu chơi cả xmos thì cũng được.
    - Em mong bác cân nhắc để a e diy dễ dàng có đồ chơi nhưng hàn cái tụi linh kiên dán ko khéo là vưt đi luôn chưa nói la lột mạch in thì cũng chẳng câu dây được.
    Ang em diy có phải hàn xong nó kêu rồi la thôi đâu còn lôi ra lôi vào mod tụ trở nữa chứ

4. vak041

vak041 Approved Member

các bác cho em hỏi newbie DIY bắt đầu với em này được không? nhìn thấy cũng dễ hiểu. em cũng bắt chước hóng nhân bản pcb :)

5. elixir

elixir Advanced Member

Sao các bác không đặt 1 cái bo Xmos họ làm sẵn, có đủ các đầu ra để chỉ còn việc cho mỗi cái DAC kia tiện hơn rất nhiều!
    (ship Taobao thì giá chưa đến 1 tr - cái bo 10 chân thì nhận cả tín hiệu DSD)

6. dothanhsonxd

dothanhsonxd Advanced Member

Cái này chơi driver cũng oải lắm đấy bác, khong plug and play đâu

Chưa tính mua về , cắm vào nó nằm im, không cựa gì cả thì bác tính sao :D

7. elixir

elixir Advanced Member

Nó là cái mạch cơ bản của Xmos nên nhận driver rất dễ. Để dùng có 3 nguồn: đa di năng allAsio, của Xmos và của nhà sản suất bo (nhưng cơ bản vẫn là của Xmos). Em đang dùng và thử cả 3 nguồn driver đều được (tất nhiên cái AllAsio chỉ để cấp cứu chứ không thể bằng của Xmos được). Hàn vào bật lên ăn luôn, nhận tín hiệu DSD, coaxial, optical... (nó dùng nguồn do bo mạch chính chính cấp, đường nguồn từ USB chỉ là V-bus)!

Cái em mua (với giá gần 1 triệu) đúng ra là cái này (10 chân - 3 cái clock mạ vàng như vậy). Nhưng nên để ý là khi chọn cổng USB thì cái chip XMOS rất nóng, cần làm toả nhiệt cho nó (khi chọn các cổng khác thì nó nguội)

8. danghunglshb

danghunglshb Advanced Member

Bác nào lắp USB DAC sử dung 2 giải mã TDA 1541a giúp tôi 1 cái! Giá thành khoảng bao nhiêu ạ?

9. dothanhsonxd

dothanhsonxd Advanced Member

Cả bộ, linh kiện mới, tuyển chọn, vỏ full nhôm đẹp cỡ chục củ đấy bác

10. danghunglshb

danghunglshb Advanced Member

Nếu mà chất luợng ngang với cd 5-7 triệu thì tôi nghĩ không phải là đắt đâu ạ. Vì dùng Magic plus cũng 11 củ rồi! Bác nào dùng rồi thì cho ý kiến thêm!

11. newpower

newpower Advanced Member

Bác chủ khg biết làm xong chưa mà lặn mất tiêu rồi Em cũng đang hóng để theo phần USB XMOS (DAC em có rồi)

12. phuongdk

phuongdk Advanced Member

Em cũng hóng bác chủ để xin một chân

13. ngocchuot

ngocchuot Advanced Member

con tda1541 chỉ chạy được 16bit, khỏi cần xmos làm gì cho mệt. Bác dùng pcm2707 ra spdif là ok. Vì bo tda1541 nào cũng có spdif.
    bo 2707 thì rẻ. đắt ở tda1541.

14. hoangngocanh

hoangngocanh Approved Member

Up cho lên trước cùng với PCB DAC này.

Attached Files:

15. tanyenbai

tanyenbai Advanced Member

Cho em được hỏi ạ ? Em đang lọ mọ với em Xmos này, rất hay nhưng em đang gập vấn đề tín hiệu ra của xmos nhỏ quá có bác nào biết code để tín hiệu ra lớn lên chút không ạ ? chất lượng tiếng qua xmos theo em là miễn góp ý, nếu mình thêm tầng kđ thì tín hiệu ra lớn nhưng không đúng chất hiend ?

16. minhnx6

minhnx6 New Member

Tình hình review cái board xmos thế nào bác...

Share This Page

Loading...