Vandenhul interconnects THE FIRST ULTIMATE

Discussion in 'Phụ kiện' started by StereoPhe, 22/8/06.

1. De_non

De_non Advanced Member

Em cũng hổng biết luôn, chỉ biết là cho dù trên hộp có dán tem bảo đảm của VDH trên miệng nắp hộp nhưng khi tháo nắp hộp ra thì con tem vẫn bình thường không bị sứt mẻ tí nào hết !!,mở và đóng nắp hộp ra nhiều lần mà con tem vẫn bình thường !! cho nên dán con tem đó chỉ cho nó đẹp thôi, con tem của VDH thì dày cọm, làm quá sơ sài, làm nhái dễ như chơi, chứ đâu có phải giống như con tem thật mỏng có tính phản quang đảm bảo như tem của Bộ Công an phát hành ở nước ta, bây giờ chỉ có nước chịu mắc 1 chút ra mua ở công ty DPN thôi :)

2. PDT

PDT Advanced Member

Hôm qua mình đã nghe thử dây loa VDH Inpiration. Phối hợp với loa Tannoy, hay hơn hẳn Revelation. Tuyệt vời.

3. PDT

PDT Advanced Member

4. De_non

De_non Advanced Member

dây VDH The first nghe tiếng bass hơi đục & dải cao hơi chói, thiếu chi tiết, nếu bác thích dây VDH, bác nên chọn VDH Jubilee, chất âm mượt mà, bass dầy.

Em mới chuyển sang xài VDH Jubilee. Đúng như bác PDT nói ! Jubilee hơn The First thật đó

5. StereoPhe

StereoPhe Advanced Members

em đã chuyển sang chơi pre-power Tube .kg biết nên chơi loại nào các bác nhể !mong cao kiến các bác

6. quangminh

quangminh Advanced Member

Dây Trần phú tiếng có thể chỉ thua dây xịn mấy chục phần trăm, nhưng tiền thì rẻ hơn mấy trăm phần trăm.
    spam :lol: :lol: :lol:

7. PDT

PDT Advanced Member

Vậy à bác, mừng là có bác cùng nghe VDH Jubilee, vậy là nhận xét của mình đúng phải ko ạ,
    Nhưng hiện tại thì mình cũng đã chuyển sang dùng dây Inspiration (loa), và intergration (connect ), mình thấy rất hợp với bộ dàn của mình :roll:

8. De_non

De_non Advanced Member

rất đúng ! còn Inspiration (loa), và intergration (connect ), bác nhận xét và cho giá cả về 2 em này luôn đi, Inspiration so với Magnum ? intergration so với Jubilee ? cảm ơn bác nhiều
    Thân

9. PDT

PDT Advanced Member

Mình đã post mấy bài trước đó bác, mình đoán Tannoy mua dây VDH Jubilee để làm dây loa, vì mình thầy rất giống cấu hình.
    Dây loa VDH Ins.. cho tiếng bass "bung" hơn, đều đặc ở các dải tần..
    Dây Inter... thì tiếng êm hơn, và đặc biệt là có cùng chất liệu giống như dây loa Inspiration ( Amorphous FUSION )

10. PDT

PDT Advanced Member

VDH Ins. = 75USD/1m
    VDH Inte. = 60 usd/1m

11. De_non

De_non Advanced Member

cảm ơn bác nhé !!

12. StereoPhe

StereoPhe Advanced Members

VDH Jubilee so với Kimber kable silver streak thì thế nào.Em thấy trên Audioreviews ca ngợi Kimber còn VDH thì kg thấy???

13. parasound

parasound Advanced Member

Re:

Cho tôi hỏi ké tí ,dây tín hiệu Van den Hul 102 MKIII dài 1m , 04 jack cùng hiệu luôn thì giá bao nhiêu . Anh em chỉ chổ mua dùm nha . Thanhk nhiều

14. fatman

fatman Advanced Member

Re:

. Sau đó mình đã đổi sang dây VDH Jubilee ( 170USD) có cùng tầm giá như The First. Khi mang về phối ghép mình nhận thấy thì Jubilee nghe hay hơn chi tiết hơn.

Bác cho em hỏi dây VDH Jubilee 170usd Bác mua ở đâu ? Hàng có phải chính hãng không ? vì em cũng đang muốn lấy 1 cặp.
    Thanks

15. papa_mama

papa_mama Advanced Member

Re: Re:

Nếu ở SGN, mấy bác ra bác Long (chợ Nhật Tảo) tham khảo nhé

16. garfieldfatcat

garfieldfatcat Advanced Member

Re: Hỏi bác PDT

Từ cơ đĩa than qua pre phono bác thử sợi vdh 501 đi, dây này chuyên cho tính hiệu từ đĩa than, e đang dùng và đã thử với gần chục loại dây khác có giá từ ngang đến gấp 3 lần đều không bằng, giá anh Long là 80d/m đơn chưa có jack. Dây loa The third theo e là hơi đắt vì e đã test rất kỹ với transparent ultra music wave của e thì the third thua hẳn mà giá hai sợi này new là ngang nhau.

17. PDT

PDT Advanced Member

Jubilee hợp với ampli đèn, em cũng đang sử dụng dây này.
    Jubilee ở công ty DPN phân phối, dây này là dây hãng (box), không có bán theo m.

18. fatman

fatman Advanced Member

Em dùng đồ bán dẫn nhưng cho tiếng chi tiết là em khoái rồi :D

19. cusuc

cusuc Advanced Member

dây VDH the first là cái dây đầu tiên của mình khi chơi vdh. Nghe các bác so sánh thật ra đó trên hệ thống mỗi hệ thống, The first cho chất âm ấm áp thư dãn tress khá chi tiết ấm dễ nghe trung cao đôi lúc hơi thiếu chút xíu chi tiết. Nghe nhạc nhẹ rất hay nghe lâu ko mệt. Chứ chói đục...mình chưa nghe thấy bgio mình set up cùng cd11s1 và âm ly đèn ar vs55i nghe vocal tuyệt vời chưa bgio thấy chói cả,rất thư thái dải cao mịn màng và airy bass có chi tiết êm ái vừa phải và trở thành cái dây yêu thích vào bộ sưu tập ko bgio bán . Dây nhỉnh hơn dây này it ra thêm 2-3 lần tiền chứ dây The First 170us là món hời thật sự.

20. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Mình đang xài dây loa Van DH . Rất vừa lòng . Riêng dây tín hiệu thì xài Furutech

Share This Page

Loading...