WA Quantum - những trò lố của audiophile

Discussion in 'Phụ kiện' started by linh99992001, 1/2/13.

1. Listen_by_heart

Listen_by_heart Advanced Member

Tai nghe, mắt thấy, mũi ngửi, tay rờ, lưỡi liếm. À quên, về chuyện này đã dùng ngũ giác cơ bản chưa hả bác ?

Em nhắc lại, em chứng kiến và đến bây giờ vẫn chưa tin là nó lại như thế.

Nghe 2, 3 tiếng như bác TaiTrau mà cũng không nhận ra hay không tin thì em nghĩ cũng còn chấp nhận được vì basic là nó như thế..

Mà, cũng còn tuỳ các bác nhỉ? Không nhận ra thì vưỡn còn sướng lâu.

Há.

2. pheulong

pheulong Advanced Member

bây giờ mới tới hồi gay cấn.................ngoài sự nghe,em kê gạch hóng hớt.tuy nhiên quan điểm của em vẫn là .........thế giới tư bản thực dụng,không có chỗ cho kẻ khờ :lol:

3. thanhnos2112

thanhnos2112 Advanced Member

to: listen_my_heart
    Tuy tai trâu vẫn là tai trau của em nhg cũng nghe được chút chút hiệu quả của WA mang lại.
    Em cảm thấy rất sướng với bộ dàn của em hiện nay.
    Thank bác Linh 4 số 9 rất nhiều, đã cho em tiếp cận sớm nhg tiến bộ khoa học, kỹ thụật mới của thế giới đương đại phương tây.

4. huyvuacobac

huyvuacobac Advanced Member

Mấy bác trên đây đã dùng thử nói có tác dụng, nhưng không biết khi hàng về có mua không là một chuyện khác :lol:

5. DIY-EVRT

DIY-EVRT Advanced Member

nghe chuyện này như chuyện ông vua mặt áo lụa vàng

6. vducuy

vducuy Advanced Member

Với em là em mua đấy ạ, bộ dàn của em khi đưa 4 miếng vào( 2 cho speaker và 2 cho cable) thì tiếng nghe sạch sẽ, không gian rộng hơn, bass có cung bậc rõ ràng, và kết nhất là mid.
    những thay đổi như thế em bình thường theo em nghĩ là phải đổi đầu CD mới, thay dây tín hiệu, dây loa, làm biến áp cách ly, lọc nguồn, .....nhưng giờ em thấy khỏe hơn rồi.

nhưng nói gì thì nói nếu mà các bác chưa nghe thử thì nên nghe thử, nghe thử đâu có mất gì, đâu có ai bắt các bác nghe xong phải mua, .... nếu mà được thử chính trên bộ dàn của mình, và lúc đó mình có muốn tháo nó ra hay không mới là chuyện đáng nói.
    Nó không phải là 1 cái gì thần kỳ, nó không làm cho tất cả bộ dàn nghe tốt hơn, có thể làm hay hơn với dàn này, nhưng lại dỡ hơn với dàn kia, cái này đã test và mới là điều đáng bàn. khi bộ dàn của bác đã setup chuẩn, đồ gấu, phòng nghe đàng hoàng, thì mấy công cụ phụ trợ này có thể không mang lại kết quả gì lớn lao, nhưng với nhiều người khác tác dụng của nó có thể mang lại lớn hơn. vì vậy nó có dành cho mình hay không thì chính mình là người quyết định
    Các comment kiểu như thế này cũng rất hay, tính cảnh giác cũng rất tốt, mấy ông bán hàng không dễ gì mà móc túi được, xã hội nó phải nhiều màu sắc như thế. em chỉ sợ lúc có cơ hội thử qua thì tự lấy băng keo dán miệng mình thôi.

7. huyvuacobac

huyvuacobac Advanced Member

Cám ơn bác đã chia sẽ, nếu có điều kiện e sẽ dùng thử :D

8. qtuanns

qtuanns Advanced Member

Nhưng mà mua ở đâu các bác nhỉ?

9. hanhsx

hanhsx Advanced Member

Tôi cũng đã lấy thử 2 miếng dán trên cầu chì sau khi nghe thử ở quán cafe The Music khi bác Linh đến test , như bác Linh đã có viết ở trên : thử trên bộ dàn của quán chất âm có thay đổi nhưng chiều hướng không hay , nhưng khi test trên đầu máy chiếu thì quả thật bất ngờ : hình ảnh đẹp rất rõ đúng là đui cũng thấy mờ mờ.
    Thử dán trên cầu chì ở bộ dàn ở nhà tôi ( Naim CD5xs và Naim nac202 -nap200 ) thì cũng giống như bộ Cafe The Music : mid nghe rất ngọt , nhưng treble và bass lại giảm ,có cảm giác nghe thiếng không thoát , độ động giảm ,thế là lại tháo ra .Tóm lại , thay đổi thì chắc chắn có nhưng mình thấy có hợp với dàn của mình hay không lại là chuyện khác.

10. mtbc

mtbc Advanced Member

Hì hì, đến các tay DIY sát rạt mà vẫn phải khen thì chắc là có tác dụng đấy

11. snel

snel Advanced Member

Những nhược điểm bác nêu ra đây em thấy giống như khi sử dụng lọc nguồn kém chất lượng cho thiết bị, nghe âm thanh bí bí, cảm giác nghe lâu rất mệt

12. Steelman

Steelman Advanced Member

Em thấy hình như nói "có tác động", "gây ảnh hưởng", "làm thay đổi"...thì chính xác hơn?! :p

13. ngocpham58

ngocpham58 Advanced Member

Cái món này lạ và gây sự tò mò quá. Có bác nào ở HN dùng rồi cho vài dòng review với

14. Cai thang

Cai thang Advanced Member

Có thể bác k tin, rảnh thì qua em cho mượn 1 cặp tem tự trải nghiệm. Sáng nay vừa lên mạng download cái hình về, em in mầu ra kích thước 1:1 với tem xịn, dán bằng keo Dog lên cái Nokia 1280 thấy cũng bắt sóng khỏe hơn, nghe âm hình rõ ràng cứ như người đầu dây bên kia đứng trước mặt. Mai em thử dán nốt cái nữa lên xem vào được 3G k, nếu 3G ok là em in ra 1 loạt dán kín mặt sau xem có chuyển thành điện thoại cảm ứng được thì ngon lành quá

Chimdangxung likes this.
  15. Cai thang

Bác Steelman có vẻ chưa thật sự tin về tác dụng của tem này và review của các DIYer.
    Bác có thể tự mình trải nghiệm xem sao, DIY cũng là cái thú ngang nghe nhạc mà bác.

16. Cai thang

Hãng có hướng dẫn sử dụng cụ thể hoặc chống chỉ định bộ dàn với kết cấu thế nào k bác ?
    Hay là phải thử tại bộ dàn cụ thể xem tác động của nó tích hay tiêu cực ?

17. vducuy

vducuy Advanced Member

Em chả thấy hãng nó chống chỉ định chổ nào, nhưng mà thực thế thử nghiệm thì thấy, phải thử mới được.

18. caphetoi

caphetoi Approved Member

Quái! mỗi khi có người giới thiệu một cái gì đó mới thì có một số bác nhãy vào chém, chém như người kia đang quảng cáo bán hàng lừa hay như người kia mới lấy mất cái gì của các bác ấy. Văn hoá ứng xữ /lạ/ này vui nhỉ.

19. minh62

minh62 Advanced Member

Bây giờ con người và các thiết bị đang sống trong đống rác vô hình khổng lồ (các loại sóng, bức xạ, từ trường...), mấy cái tấm này phát tán năng lượng giúp ngăn chặn hoặc hạn chế tác động của rác từ trường đến các thiết bị audio nên làm cho chúng hát đúng với khả năng của mình hơn. Những tấm này đặc biệt phát huy tác dụng khi dùng cho những phụ kiện quyết định chất âm nhều nhất trong bộ dàn. Đấy là tôi được nghe giải thích vậy về mấy cái tấm dán này, đúng sai thế nào thì cứ phải kiểm chứng.

20. DIY-EVRT

DIY-EVRT Advanced Member

thế mới gọi là forum, 8 chút cho vui, bác này cứ 9, 10 thì làm thằng câm hay ở nhà nói chuyện với cái đầu gối cho rồi hỉ.

21. walkman

walkman Advanced Member

Thôi, thì nhìn vào mặt tích cực bác a. Fighting nhiều thì mới lòi ra cái tốt. Còn cái gì đưa ra cũng hay, cũng nhiệt liệt hưởng ứng hết thì thành văn hóa xu nịnh.

Chimdangxung likes this.
  22. mrtlinh123456

mrtlinh123456 Advanced Member

Em có quen biết với mấy bác làm trong lĩnh vực lượng tử gì đó và cũng thích chơi audio. Có lẽ em sẽ nhờ để DIY món này :mrgreen: Em tạm gọi nó là "WA\Q- End". Có bác nào đăng kí làm chuột với em không. :evil:

@traitrau: Bác đừng đùa. Nhiều người phết đấy :)

23. DIY-EVRT

DIY-EVRT Advanced Member

Lượng tử thì không DIY được rồi, chỉ mấy ông tiến sĩ giấy thôi. cái này cao siêu đấy chỉ mấy anh Gà Tây mới biến lý thuyết thành sự thật thôi

24. cuquanaudio

cuquanaudio Advanced Member

Tiếc quá, nếu được dùng thử thì hay biết mấy.Từ nay khỏi phải mò mẫm, thử tụ với thử đèn cho mệt.

Attached Files:

25. mrtlinh123456

mrtlinh123456 Advanced Member

Em có quen biết với mấy bác làm trong lĩnh vực lượng tử gì đó và cũng thích chơi audio. Có lẽ em sẽ nhờ để DIY món này :mrgreen: Em tạm gọi nó là "WA\Q- End". Có bác nào đăng kí làm chuột với em không. :evil:

@traitrau: Bác đừng đùa. Nhiều người phết đấy :)[/quote]
    Lượng tử thì không DIY được rồi, chỉ mấy ông tiến sĩ giấy thôi. cái này cao siêu đấy chỉ mấy anh Gà Tây mới biến lý thuyết thành sự thật thôi[/quote]

Cái này thì chắc em đúng, vì theo thiển học của em thì 1 trong top 20 người đứng đầu trong lĩnh vực này là người gốc Việt ạ. Vả lại tiến sĩ nào thì cũng là giấy hết bác ạ. Chả có bác công nhân nào làm luận án tiến sĩ cả. Tây ta như nhau thôi. Có khác nhau chỉ là loại giấy. Vả lại mấy cái pờ rô dếch của họ cũng hay được DIY đặt hàng từ chính phủ hoặc 1 tập đoàn nào đó mà. Các bác thấy có cái sản phẩm nào từ món này được chế tạo hàng loạt đâu. :) (chắc sau tóp píc này thì có WAQ được chế tạo hàng loạt-->Em phục quá ) :mrgreen:

Share This Page

Loading...