WA Quantum - những trò lố của audiophile

Discussion in 'Phụ kiện' started by linh99992001, 1/2/13.

1. muoimeo-2005

muoimeo-2005 Advanced Member

Hôm nay em thử dán 1 dải băng dính vào loa treble thôi mà cũng thấy âm thanh nghe khác hẳn các bác ạ. :D

2. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Hệ thống kinh lạc huyệt đạo trong đông y có đủ hệ thống lý luận bài bản & đã được tây lông công nhận rồi kụ ạ :mrgreen:

3. pheulong

pheulong Advanced Member

bác nhận xét rất đúng,cuộc chơi mà bác Listen_by_heart.con đường hôm nay bác đi có thể ngày mai là em,nhưng cũng có thể không bao giờ em đi con đường đó.trước đây nhiều bác đâu có tin vào mấy cái chén kê,và mấy cái chén điều hòa.nhưng bây giờ người bán cứ bán,người chê cứ chê có sao đâu :)

4. Listen_by_heart

Listen_by_heart Advanced Member

À thì ra thế, nghĩa là những bác post sau bài quote của em cứ mặc nhiên cho rằng nhóm người chưa sử dụng là nhóm phản biện, thế đấy. VNAV này bao nhiêu sóng gió mà em còn chưa mất bình tĩnh thì sá gì một miếng dán kiểu này. Có mấy anh em nói với em rằng: Anh post làm gì trong cái topic này nữa, toàn nick mới reg, em cãi mấy lần với mấy anh em của em đó chứ.

Ai dè.

Mà thôi, em ngưng, rất mong những anh em nào phản bác trong topic này thử qua 1 lần.

Em thuôc dạng không có điều kiện chơi, cách đây 3 ngày có đem chuyện này nói với mấy đại ca của em, đàn anh cười mỉa: Anh tưởng chú mày theo trường phái kỹ thuật nên không nói thôi, tụi anh xài 4 năm nay rối.

Chán. Chán chung và cả chán riêng.

Em ngưng trong topic này.

Thế nhá.

Mà em cũng lạ: Toàn anh em miền Bắc.

Anh sorry Vigro.

5. minh62

minh62 Advanced Member

Với các bác đi trước thì hình như tấm dán chỉ thuộc diện entry level :roll: :) Các bác ý có thể còn chơi những thứ độc dược hơn nữa đấy :lol: Chẳng hạn lấy bút lông, chấm vào một loại chất lỏng ...ký lên con IC giải mã trong đầu CD... rồi phiêu với âm thanh :D

6. muoimeo-2005

Chẹp, đọc pót này em thấy bác lại có ý tứ vùng miền rồi, để cụ Lít sần cụ ấy ngậm ngùi. Bác với cụ Cai thang cũng thế, người nam kẻ bắc thì cũng là anh em 1 nhà mà hơi tí thì 2 người lại chành chọe với nhau từng câu từng chữ. Em thấy buồn phát khóc luôn.

7. mrtlinh123456

mrtlinh123456 Advanced Member

:mrgreen: E thì luôn cầu thị và dát chết lại xxx tiếng anh nữa nên chả hiểu nghĩa là gì. Cái này các kị nhà mình gọi là "xxx si hưởng thái bình". Em thì nói là "tai trâu thưởng nhạc hay".
    Xưa nay có trái thì có phải, có hay thì có dở, có hàng hãng thì có hàng DIY, có hàng xịn thì có hàng fake...thế nên cũng chả phải lăn tăn khó chịu làm gì ạ. Cá nhân em thấy món này dùng hàng fake tốt thì em dùng thôi ạ. Sai trái , dở hay, các bác chửi thì em cũng chịu thôi :wink:
    Em thì chả thấy có sự phân biệt Bắc Nam gì ở đây cả mà chỉ là do cá nhân từng người thôi. Em thì lại cực quý và thích các bác niềm Nam ạ :p

8. ssass

ssass Advanced Member

đã gọi là " tai trâu " thì nhạc hay dở đâu có phân biệt , sao nói " tai trâu thưởng nhạc hay " ? Huống hồ chuyện " thái bình " hay "đại loạn" , có biết nó là cái gì đâu mà hưởng .
    Ráng chém gió cho nó vui cửa vui nhà , tết rồi . :D

9. mrtlinh123456

mrtlinh123456 Advanced Member

Em nghĩ vui vậy thôi ạ.
    Tết rồi em chúc tất cả các bác (đặc biệt là những bác ko ưa em trong tóp píc này) năm mới cùng gia đình mạnh khỏe, may mắn và hạnh phúc nhá :D

10. ngocpham58

ngocpham58 Advanced Member

Dear các bác
    Thời gian vừa qua tôi lên một số trang mạng XH thấy có tình trạng phân biệt vùng miền, bắc nam....các thành viên trên đó cãi vã, chửi lộn, xúc phạm nhau rất căng thẳng. Tôi cho rằng đây là âm mưu thâm độc của bọn Tàu khựa, nhằm chia rẽ khối đoàn kết dân tộc để chuẩn bị cho cuộc xâm lăng mới mà chúng đang nhăm nhe tiến hành. Các bác cần hết sức cảnh giác, ghi nhớ những nic kích động chia rẽ phân biệt vùng miền để tránh sa đà vào âm mưu của giặc.

11. longbungbu

longbungbu Advanced Member

Nam Bắc gì đâu bác ơi. Chẳng qua tình cờ mấy bác phản biện vu vơ lại vô tình ở đất bắc nên mới thế thôi ạ. Có điều này em thấy cũng lạ, các bác chưa thử và hình như cũng không dám thử, em ko biết vì lý do nào hay vì lý do kinh tế nhưng nếu là em thì em sẽ ngậm miệng và tìm cách thử thay vì châm biếm và làm trò. Vnav cũng chỉ là mạng ảo nhưng cách người ta nhìn nhận vấn đề và ứng xử với nhau cũng chính là thể hiện con người thật ở ngoài đó ạ.
    Nhà em nát quá, các bác góp cho em ít gạch để làm cái phòng nghe nhạc đi nào

12. vducuy

vducuy Advanced Member

Tết đến, Chúc các bác năm nay chưa có dịp thử thì sang năm có dịp để thử nhé..................hay dỡ thì cuối năm sau ta bàn tiếp...:d

13. muoimeo-2005

Em thấy chẳng có tí ngoài đời nào ở đây, ảo vãi. Vui đùa trêu nhau là chính thui mà bác. :D

14. vducuy

vducuy Advanced Member

Ảo hay thật là do thái độ của mình khi tham gia diễn đàn, nếu bác nghĩ diễn đàn là ảo, thì bác cứ chơi theo kiểu ảo của bác.
    với nhiều người khác diễn đàn là nơi thông tin, chia sẽ, trao đổi vấn đề kỹ thuật thì bác cũng không nên xem họ là ảo, 2 bác mà bác vừa nhắc tên tới đó cũng chưa nói lên được cả diễn đàn này là ảo.

15. muoimeo-2005

Không, e coi diễn đàn là ảo nhưng em vẫn chơi theo kiểu thật của em đấy chứ ạ, em nói em chơi ảo hồi nào đâu bác. :D
    Em thì k dám khuyên bảo gì ai, nhất là theo cách là "nên ngậm mồm lại" thì tuyệt đối k bao giờ, dù diễn đàn này có ảo đến mấy. :D

16. vducuy

vducuy Advanced Member

ehhe...thôi vui đi, các bác chém chặp cái topic này nó đi quá xa rồi, qua năm nhiều người thử và trải nghiệm nữa thì nó sẽ khác đi, mọi thứ còn ở phía trước.
    Em chỉ mong có người có thể trả lời được là con chip đó nó hoạt động như thế nào, tại sao nó có thể làm cho bộ dàn nghe hay hơn hoặc dỡ hơn.

17. muoimeo-2005

Em nhất trí cao :D

18. longbungbu

longbungbu Advanced Member

Nhưng vui đùa kiểu các bác ấy thì hơi lố ạ. Các bác cho là vui nhưng ko đếm xỉa đến người khác thì hóa vô duyên mất.

Em hơi lắm lời, mong các bác bỏ qua.

Năm hết tết đến chúc các bác cả 3 miền gặp nhiều niềm vui và thắng lợi. Mong là sẽ có nhiều trò lố ko quá trớn hơn để mọi người cùng fun các bác nhỉ. Cheer :D

19. tai_trau

tai_trau Moderator

Em có mấy câu hỏi mong các bác giúp đỡ.
    Nếu là 1 con chip, và chắc là 1 con chip vì thấy nhiều bác khẳng định thế (Em thì dù có thấy rồi cũng chưa dám khẳng định) thì:
    - Con chip này có chức năng xử lí thông tin?: Vậy đầu vào và đầu ra của nguồn thông tin cần xử lí đâu? Chip này nó được nuôi bằng nguồn gì?
    - Con chip này để lưu trữ thông tin?: Lưu trữ ở đâu? Thiết bị nào cần để đọc thông tin lưu trữ đó?
    - Hay đây là miếng dán có từ tính?: Nếu là thế thì chỉ tác động lên dòng điện thôi chứ (ví dụ như dây tín hiệu...). Sao lại dán lên được nhiều thứ thế?
    Các bác đừng trả lời theo kiểu "ôi, vật lý lượng tử có giải thích bác cũng không hiểu được đâu" vì như thế là nói bừa.
    Em không hiểu mặc dù đã thấy và đã thử. Hỏi để hiểu thêm 1 thứ mới. Vậy thôi ạ.

Chimdangxung likes this.
  20. vducuy

vducuy Advanced Member

Em không trả lời được câu các câu hỏi của bác, nhưng miếng dán chỉ là cái bề ngoài, còn bên trong là 1 con chip rất mỏng, đưa miếng dán lên ánh sáng bác sẽ thấy có 1 miếng vuông vuông bên trong.
    các vấn đề khác để dành cho người có am hiểu hơn.

21. tai_trau

tai_trau Moderator

Vậy con chip để làm gì nếu không có thông tin lưu trữ, thiết bị đọc nó, hoặc nguồn thông tin vào và ra sau xử lí?
    Dù có "thần bí" chừng nào đi chăng nữa thì vẫn cần những nguyên tắc cơ bản nhất cho 1 thiết bị hoạt động. Em thấy các bác đang ngộ nhận về 1 điều mà mình chả biết nó là cái gì.
    Chúc các bác ăn tết vui vẻ.
    P/s: Sao bác lại nghĩ "Cái miếng vuông vuông bên trong" là 1 con chip?

22. Candino

Candino Advanced Member

Hay nó như cái miếng NFC? Có cần nguồn nuôi gì đâu nhỉ?

23. tai_trau

tai_trau Moderator

NFC chỉ là thiết bị truyền tải những dữ liệu nhỏ giữa thiết bị đầu cuối và thiết bị mục tiêu. Hao hao giống bluetooth. Nó chỉ có thể làm suy hao tín hiệu chứ sao cải thiện được thần kì thế bác ơi.

24. vducuy

vducuy Advanced Member

vậy bác cũng nên hỏi sao nhà sản xuất người ta gọi nó là chip. ở đây không có gì gọi là thần bí, mà là vấn đề kỹ thuật. kỹ thuật như thế nào thì anh em ở đây chưa giải thích được, vì vậy mới có cái topic này.
    cái topic này bác ấy lập ra, cũng mong có người trả lời những thắc mắc của bác ấy.
    bác là người đã trải nghiệm qua, vậy bác ngộ ra điều gì mà bảo những người khác là ngộ nhận, còn bác thì không ngộ nhận.

Nếu bác bảo 1 con chip cần thiết bị đọc nó thì bác cũng sai. nếu là 1 con chip bác có thể lập trình để cho nó hoạt động độc lập dựa vào những gì mà nó nhận được, năng lượng thì tất cả những thiết bị chúng ta đang dùng đều phát ra năng lượng, nếu bản thân nó có thể hấp thụ năng lượng thì nó hoạt động độc lập cũng không là vấn đề gì.

thực ra em không hiểu ở đây bác muốn phản bác điều gì? hay bác khẳng định là nó không ảnh hưởng gì đến âm thanh? nếu bác bảo là nó không ảnh hưởng gì khi gắn nó vào thì lập luận của bác mới hợp lý

25. Candino

Candino Advanced Member

Dạ ý em là nó cũng đâu cần nguồn nuôi trực tiếp mà vẫn hoạt động được. Còn cụ thể miếng hình vuông trong miếng dán thì xin nhờ các bác khác giải thích thôi. Nếu nó làm cho thiêt bị đđược dán thể hiện đđược hết khả năng như có bác nói ở trên thì em cũng muốn thử cho biết.:)

Share This Page

Loading...