WELLCOME TO VŨNG TÀU CAP SAINT JACQUE

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by ngtatliem, 22/11/06.

1. phamhuynh

phamhuynh Advanced Member

Re: .::. VŨNG TÀU ASSOCIATION (VTA) .::.

Nếu AE thành lập VTA, tôi xin chúc mừng và xin được làm khách mời thôi ạ. :)

2. BARIA AUDIO

BARIA AUDIO Advanced Members

vâng em em thấy ý kiến cũa bác PHẠM HUỲNH rát xác đáng và hợp với suy nghĩ cũa nhiều ae BA RIA ạ trong đó có em :roll:

3. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

EM thì thấy VT chỗ nào mà chả như nhau hả các bác? :D mình đặt cái tên sao cho gọn dễ nhớ đễ thương là được ạ, chứ VT mình có nhìu huyện thị như Tân THành, Châu Đức, Xuyên mộc... gom lại em biết viết tắt làm sao cho dễ nhớ đây??? :roll:
    Vui vẻ là chính thôi các bác ạ, làm sao cho phong trào loa đài, thư giản đi lên anh em lúc nào cũng phấn khởi là ngon thôi bác ạ, tên tuổi với em sao cũng OK.
    Chúc cả nhà vui!
    Thân mến!

4. nhapmon

nhapmon Advanced Member

Nếy suy nghĩ tích cực thì em thấy một khía cánh rất tốt từ ý kiến của bác Huỳnh. Tại sao ta không thành lập BÀ RỊA AUDIOPHILES ASSOCIATION & VŨNG TÀU AUDIOPHILES ASSOCIATION riêng biệt. Như vậy ta vẫn sẽ là anh em, rồi định kỳ anh em VT tổ chức xuống BR giao lưu và ngược lại sẽ có nhiều lý do hơn để giao lưu.
    Trên đây chỉ là suy nghĩ của riêng em, Em vẫn sẵn sàng tham gia với các bác như từ trước tới nay bất kể là BR-VT hay BR & VT

5. phamhuynh

Re: VŨNG TÀU CAP SAINT JACQUE

Bà Rịa-Vũng Tàu là tên của Tỉnh ta (gồm 5 Huyện, 1 Tp và 1 Tx). VT, BR hay Tân THành, Châu Đức, Xuyên mộc, Côn đảo ... đều nằm trong BR-VT cả bác Liêm ạ.

Còn VAT vẫn cứ là VAT chứ ạ. Tôi không có ý đổi tên VTA đâu ạ, việc tôi đề nghị thành lập BRVTAA chỉ là 1 lời đề nghi cho việc thành lập 1 association cho AE audiophile của tỉnh BRVT là khác ạ.

6. ngtatliem

Dạ cái ni em biết rõ lắm mà bác nhưng tính em thì thích ngắn gọn nên khoái gọi chung cho vui cả nhà thôi mà.
    Việc lập ra association dù VT hay BRVT hay gì đi nữa cái nào em cũng thích, em đã nói với em gặp gỡ giao lưu học hỏi mới là chính bác à. Em chỉ muốn làm chiếc cầu nối nhỏ cho tất cả anh em cùng đam mê gần nhau lại hơn như đã từng làm.
    Rất mong các bác khác góp ý để tìm ra một ý kiến chiếm số đông.
    Thân mến!

7. mucangchai

mucangchai Advanced Member

Thưa các Bác
    Mạng của chúng ta là mạng ảo, nhưng con người là thật và tấm lòng thật.
    Chúng ta mỗi người có một công việc và đã quá vất vả về mưu sinh với bao trò hỉ, nộ, ái, ố..., stress đầy người. Chúng ta may mà còn có một đam mê âm thanh (theo định nghĩa của audiophile) là một cứu cánh để giải tỏa những bức bách làm cho tâm hồn ta thanh thản mà sống.
    Vậy thì không có lý do gì mà chúng ta làm phức tạp hóa những vấn đề đơn giản các bác ạ.
    Việc đặt tên theo cũng không nên câu nệ lắm, cái chúng ta cần là lòng người cơ.

Bác huongduong
    - huongduong là nick của bác, bác là chủ quán, vậy duongmusic là nick của nhân viên bác mà dám dùng tên bác à!?, đúng sai thế nào em không biết, nhưng làm cho người khác dễ ngộ nhận là một người.
    - Nếu đúng như bác phân trần thì theo em bác PM cho mod tranman để nói rõ sự việc và yêu cầu mở lại nick cho bác thì là một điều hết sức bình thường. Việc nội quy diễn đàn cấm các thành viên sử dụng nhiều nick là để bảo vệ cho các thành viên tránh bị những nick không chân chính vụ lợi: "xúc phạm, đả kích, lăng mạ, bôi nhọ danh dự đối với cá nhân, tổ chức", "đưa những thông tin kỹ thuật mang tính võ đoán, thiếu căn cứ hoặc không chính xác lên diễn đàn"... - Việc nhỏ và đơn giản, theo ý em không cần mở thêm một topic mà trong đó bác không giải thích cặn kẽ gây nhiều tranh cãi không đáng có, bác à.
    - Em viết trên topic này là rất buồn vì các bác đều xưng danh là học trò của bác phamhuynh, rồi lập ra các nick, không biết đúng sai ra sao rồi tung hứng nhau làm người khác ngộ nhận. Em cũng là người nặng tình với bác phamhuynh thì không đau lòng sao được.

8. PDT

PDT Advanced Member

Các bác ơi, còn quên Côn đảo nữa, không biết ngoài Côn đảo có Audiophile không ha?
    Thân

9. DucMinh

DucMinh Advanced Member

:)

10. ngtatliem

Tôn chỉ của em cũng là vậy còn tên gì cũng được các bác thấy VTA không thuận thì mình sửa thành BRVTA cũng hỏng sao!
    Chúc anh em mình sơm được gần nhau hơn nữa!

11. phamhuynh

E hiểu chưa đúng ý a rồi. Tên BRVTAA sẽ tập hợp rộng rãi AE hơn. A chỉ muốn AE audiophile các địa phương khác trong tỉnh không "mặc cảm" khi tham gia vào Association thôi.

12. ngtatliem

Các bác ơi, còn quên Côn đảo nữa, không biết ngoài Côn đảo có Audiophile không ha?
    Thân[/quote]
    Ok vô luôn nhưng viết tắt làm sao đây :roll:

13. phamhuynh

Cám ơn Bác P D T cũng quan tâm đến AE BR-VT.
    Thưa bác Côn đảo cũng chỉ là Huyện đảo thuộc Tỉnh "Bà Rịa-Vũng Tàu" ạ. Chắc ngoài ấy cũng có chứ ạ, ta chưa biết đấy thôi Bác ạ !

14. PDT

PDT Advanced Member

Em có ý kiến thế này, không biết đài truyền hình Bà rịa - Vũng tàu tên logo là gì ạ, các bác cứ lấy tên đó là được, vd: BVT thì đổi thành BVA cho dễ gọi ạ.
    Thân

15. phamhuynh

:p Liêm vẫn chưa hiểu ra ý anh à !
    Khi chúng ta nói BÀ RỊA-VŨNG TÀU bao gồm Tp Vũng Tàu, TX Bà Rịa, H.Tân Thành, H.Long Điền, H. Đất đỏ, H.Xuyên Mộc, H.Châu Đức, Huyện đảo Côn Đảo rồi, viết tắt là BRVT còn viết tắt gì nữa ??? :roll:

Còn chữ Audiophile a muốn thêm vào là để khẳng định đây là tổ chức của những người đam mê âm nhạc thuộc tỉnh BR-VT (tránh hiểu lầm với t/c khác) thôi.

16. ngtatliem

THBR-VT là BRT bác ạ! Vậy chọn tên là BRA nhé các bác!

17. PDT

PDT Advanced Member

Vậy thì không có chữ Vũng tàu :oops: , theo em đặt tên tắt 3 ký tự là chuẩn nhất, dễ gọi như BVA là được.
    BRVTA: dài quá, với lại chữ R sơ sểnh mội chút là nói ngọng như chơi.
    Thân

18. ngtatliem

YES SIR! YES SIR! YES SIR! :)

19. HBTrung

HBTrung Advanced Member

Mấy hôm nay bận quá không vô VNAV được nên không đăng ký sớm. Em hiện đang chuyển về làm ở BR nhưng sống ở VT nên dĩ nhiên là tham gia hội rồi.

Em thấy các Bác bàn nhiều như vậy thì rất vui nhưng cũng rất buồn vì chưa chi đã thấy nhiều mâu thuẩn đang tiềm ẩn rồi. Mấy hội kia người ta thành lập cái ào, đâu ai quan trọng cái tên hay có tính địa phương cục bộ đâu :-( có nhiều Bác ở PN nhưng vẫn đăng ký sinh hoạt tại BTA đó thôi, quan trọng là có sân chơi, anh em có dịp gặp nhau để trao đổi... Hay tính địa phương LONG... đã ăn sâu vào dân BRVT rồi?

Em nhất trí với ý kiến của Bác PDT đặt tên cho hội là BVA cho nó ngắn, chứ BRVTA thì dài quá và cũng khó đọc. Chủ yếu là có làm được gì cho phong trào không thôi chứ như một số hội khác cũng hào hứng thành lập rồi im lìm...

Còn Tổng thư ký thì phải là người có uy tín để hiệu triệu anh em, nhiệt tình với phong trào... còn sức khỏe thì không đáng lo lắm vì sẽ phân công công việc đến nhiều thành viên khác giúp mà.

Vài dòng hóng hớt, các Bác cho ý kiến tiếp nhé...

20. mucangchai

mucangchai Advanced Member

Chào bác tranman
    - Nếu đúng như bác phân trần quán cafe HướngDương là điểm truy cập internet công công miễn phí thì đề nghị bác tranman mở lại nick huongduong.
    - Nick dieuhanh thì cần phải xoá bỏ vĩnh viễn vì không trung thực, ở đây có ý đồ không tốt, lúc nói ở Biên Hoà lúc Bà Rịa...
    Bác huongduong
    - Việc bác khiếu nại mà chỉ post mỗi cái hình lên làm cho người đọc không hiểu bác muốn nói gì, ngay với em chỉ khi bác post bài gửi em thì em mới hiểu ra!?.
    - huongduong là nick của bác, bác là chủ quán, vậy duongmusic là nick của nhân viên bác mà dám dùng tên bác à!?, đúng sai thế nào em không biết, nhưng làm cho người khác dễ ngộ nhận là một người.
    - Nếu đúng như bác phân trần thì theo em bác PM cho mod tranman để nói rõ sự việc và yêu cầu mở lại nick cho bác thì là một điều hết sức bình thường. Việc nội quy diễn đàn cấm các thành viên sử dụng nhiều nick là để bảo vệ cho các thành viên tránh bị những nick không chân chính vụ lợi: "xúc phạm, đả kích, lăng mạ, bôi nhọ danh dự đối với cá nhân, tổ chức", "đưa những thông tin kỹ thuật mang tính võ đoán, thiếu căn cứ hoặc không chính xác lên diễn đàn"...
    - Việc nhỏ và đơn giản, theo ý em không cần mở thêm một topic mà trong đó bác không giải thích cặn kẽ gây nhiều tranh cãi không đáng có, bác à.
    - Theo ý em thì bác cần rút kinh nghiệm một cách nghiêm túc và cầu thị, không nên để những sự việc đáng tiếc như thế này xảy ra trên diễn đàn.
    Ps; đúng ra em post ở topic "Vi phạm nội qui - Đăng ký nhiều nick sao?" nhưng đã bị locked rồi.

21. phamhuynh

Chính vì ý (đỏ) mà a mới ngỏ lời để tránh những điều khó khăn sau này.A sẽ khg ý kiến V/v này nữa.

A đã có kinh nghiệm "xuơng máu" về việc tham dự 1 t/c (có chữ A cuối mà không cụ thể đấy)
    chắc anh bị hội chứng "kinh cung chi điểu" mất rồi ! :D . A cũng sẽ không ý kiến V/v này nữa.
    Chỉ là 1 ý đùa vô tư mang tính khẳng định với cuơng vị TTK của bác VTTV thôi Trung ạ !
    Chào thân.

22. The GoodWind

The GoodWind Approved Member

-Mình đã nhắc từ đầu :'' Đen thì được ; xanh thì chưa được '' rùi !

23. haiQ

haiQ Advanced Member

Tôi thấy bác phamhuynh hơi câu nệ câu chữ quá đấy, tên gì mà chả được miễn là anh em có sân chơi chung thôi.
    Tình hình vầy thì tôi e các bác không lập được hội BRVTAA đâu mà tốt nhất là cứ thành lập riêng Vũng Tàu AA,Côn Đảo AA, Tân Thành AA, Châu Đức AA, Xuyên Mộc AA và Bà Rịa AA để còn tổ chức giao lưu và thi đấu giao hữu trên cùng một sân tỉnh BRVT :lol:
    Khó khăn xuất phát từ ta ra các bác ạ, nhưng nó cũng sẽ mất đi cũng từ ta! ha ha ha!
    Vẫn theo dõi xem các bac thế nào đấy! Rõ khổ mấy ông VT :mrgreen: Ý quên mấy anh Bà Rịa Vũng Tàu!

24. vttv

vttv Shop

Tôi vẫn giữ đề nghị thành lập: "BÀ RỊA-VŨNG TÀU AUDIOPHILES ASSOCIATION"
    và xin AE cùng góp ý cho "tôn chỉ và mục đích của BRVTAA" rồi hãy quyết định gia nhập hay không. Vì tụ tập nhau để offline (như bác diecmottai nói) thì dễ, nhưng thành lập 1 Association sẽ có nhiều vấn đề "nhiêu khê lắm các bác ạ.[/quote]
    vâng em em thấy ý kiến cũa bác PHẠM HUỲNH rát xác đáng và hợp với suy nghĩ cũa nhiều ae BA RIA ạ trong đó có em :roll:
    EM thì thấy VT chỗ nào mà chả như nhau hả các bác? :D mình đặt cái tên sao cho gọn dễ nhớ đễ thương là được ạ, chứ VT mình có nhìu huyện thị như Tân THành, Châu Đức, Xuyên mộc... gom lại em biết viết tắt làm sao cho dễ nhớ đây???
    Vui vẻ là chính thôi các bác ạ, làm sao cho phong trào loa đài, thư giản đi lên anh em lúc nào cũng phấn khởi là ngon thôi bác ạ, tên tuổi với em sao cũng OK.
    Chúc cả nhà vui!
    Thân mến![/quote]
    Tôi thấy bác phamhuynh hơi câu nệ câu chữ quá đấy, tên gì mà chả được miễn là anh em có sân chơi chung thôi.
    Tình hình vầy thì tôi e các bác không lập được hội BRVTAA đâu mà tốt nhất là cứ thành lập riêng Vũng Tàu AA,Côn Đảo AA, Tân Thành AA, Châu Đức AA, Xuyên Mộc AA và Bà Rịa AA để còn tổ chức giao lưu và thi đấu giao hữu trên cùng một sân tỉnh BRVT :lol:
    Khó khăn xuất phát từ ta ra các bác ạ, nhưng nó cũng sẽ mất đi cũng từ ta! ha ha ha!
    Vẫn theo dõi xem các bac thế nào đấy! Rõ khổ mấy ông VT :mrgreen: Ý quên mấy anh Bà Rịa Vũng Tàu![/quote]

Quả thật qua thật đúng vậy...... Ko có gì quý bằng tấm lòng trân thành đùm bọc yêu quý nhau đâu. Em chỉ mong muốn AE, BR - VT đùm bọc tìm ra cái thiện cái mỹ.

25. phamhuynh

Bác cho tôi xin lỗi vì chậm hiểu: Tôi vẫn không hiểu ý Bác là gì ạ ? Xin bác chỉ giáo giúp.
    Vì những điều tôi nêu (xanh) là những điều mang tính "đặt vấn đề" để giúp AE BRVT nhận ra việc AE chưa tìm đến nhau thật là vô lý, vậy thôi bác ạ.
    ---------
    Còn việc tôi đề cập đến chữ BRVT là ý tôi muốn chúng ta lập ra 1 "tập hợp" của AE audiophile toàn tỉnh bác ạ.
    ---------
    Ý bác nói "chưa được" là V/đ nào ; "cái gì" chưa được ạ ?
    Thân.

Share This Page

Loading...