Xin ý kiến về chú Pow Crown 800 CSL

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by nck_kool, 3/4/06.

1. nck_kool

nck_kool Advanced Member

Em vừa tìm thấy một chú Pow "Crown 800 CSL" trông rất chuyên nghiệp, đã tìm thấy nhiều thông tin về chú này nhưng em muốn hỏi có bác nào từng sài qua hoặc biết ai đã sài qua thì các bác cho em xin ý kiến với ạ.

Thấy trên mạng bọn nó có bảo là:

"Congratulations on your purchase of a Crown® CSL® amplifier. CSL amplifiers are compact, professional stereo power amplifiers engineered to meet the most demanding sound reinforcement needs. They compare
    very favorably to more expensive amplifiers, providing uncolored sound and signal-to-noise ratios more commonly associated with recording studios".

Theo các bác chú này có phải là professional amplifier thật không, nó có quá khoẻ so với người nghe nhạc bình thường không ạ.

Bác nào biết thì giúp em cho vui nhé, gọi là thêm hiểu biết, cảm ơn các bác nhiều !

Attached Files:

Tags:
  2. Libra

Libra Moderator

Đúng là Pro đấy bạn ạ nhưng hãy lưu ý là có 2 loại Pro nhé.

1 loại dùng trong phòng thu và 1 loại dùng để biểu diễn bên ngoài. Loại dùng trong phòng thu nếu đem về nhà dùng thì OK nhiều khả năng là hay còn loại đồ dùng để biểu diễn bên ngoài thì chỉ khỏe thôi ko có gì đảm bảo là nó hay cả.

3. nguyendinhvan

nguyendinhvan Advanced Member

Loại này bạn phải có thêm một bàn Mixer thì mới đánh được . Tốt nhất bạn nên có thêm một cục " nén "
    Loại này bạn phải hết sức cẩn thận trên đường tín hiệu vào . Nếu để xảy ra tín hiệu đột ngột thì rất dễ đi tong bộ sò .
    Loại này mắc kiểu đẩy kéo rất đặc biệt ( 8 sò /1CH ) nếu sự cố là đi sạch cả sò một CH . Cái quạt gió đồng thời là BA nguồn cấp cho tầng Visai luôn .
    Tôi đã xử lý rất nhiều sự cố của bọn này

4. hanamaudio

hanamaudio Advanced Member

crow thì ôi thôi , sp sẽ tự nói lên tất cả , không phí pr em nó nhiều đâu bác ạ, và cần lưu ý là có 2 loại đó bác ạ

Share This Page

Loading...