Xin được tư vấn dây loa nghe Pop rock

Discussion in 'Phụ kiện' started by groschien, 7/4/10.

1. groschien

groschien Advanced Member

Em xin được các bác tư vấn cho em dây loa (trong muôn vàn bể khổ khi đọc các bàn luận) nghe nhac mạnh. Em đang dùng amp Denon 2000AE + JBL L890.
    Bác DPN tư vấn em day VDH cs122 Hybrid 30$/m không biết các bác thấy thế nào ạ?
    Đa tạ!

Tags:
  2. baohun00

baohun00 Advanced Member

Loanh quanh làm gì cho mệt bác ơi...Pop , Rock em nghĩ cũng không cần quá cầu kì về dây nhợ đâu nên bác thử làm cặp dây chủ lực cũa lão Yét Sờ ( 97 Trương Định ) về nghe thử xem sao ạ...Cũng quá hay trong tầm giá rồi :)
    Chúc vui !

3. Mike

Mike Advanced Member

Bác Pop Rock múc Monster dây đen to = ngón tay cái đỡ phải mệt mỏi ạ. 1.4t/cặp giờ đô lên kô biết dây có lên giá kô nữa :)

4. lynhan159

lynhan159 Advanced Member

:D ở đây có 1 sợi nhé! em pm mà nó nhảy ra đây vui thiệt
    viewtopic.php?f=66&t=39655

5. baohun00

baohun00 Advanced Member

Đô giảm giá nhé...giảm giá nhé...sáng nay ngoài cửa hàng giá mua vào chỉ còn 19.080/1 USD
    Với thể loại nhạc mạnh , Pop , Rock như bác chủ thì em chỉ cần số lẻ của bác là 400k cũng thấy phê lòi kèn rồi...vì em nghĩ Pop , Rock , nhạc mạnh chơi dây càng chi tiết sắc sảo càng tốt cứ kéo volume vượt 9h là đùng đùng rồi...nhắm mắt lắc lư nghe cốc chén bát đũa rơi loảng xoảng là...sướng
    Nhưng cũng còn tùy cảm nhận hiện tại của bác chủ topic về bộ giàn thừa thiếu gì để mà chọn dây nữa...Dù sao với em thì nhạc mạnh.....chả quan trọng dây mà quan trọng...Volume :mrgreen: ( Em sorry bác Volume nào nào đó nhé...)

6. Mike

Mike Advanced Member

Có còn sợi dây loa nào đâu bác :lol: :?: :mrgreen:

7. groschien

ừ,bác làm em mừng hụt,bắt đền bác!

8. revoxaudio

revoxaudio Advanced Member

Chẳng biết tư vấn gì , cứ theo công thức của em làm sợi Westem Electric của Cafe Sound ( Hình như đang giảm giá ) mà múc , nghe cũng đều 3 dải . Em chơi cũng lâu cũng chẳng muốn thay đổi , nghe cũng vui tai lắm . Mà trong khuôn tiền lúc nâng cấp thì tặng ai cũng đc .

9. lynhan159

lynhan159 Advanced Member

Thế mới chết em chứ! bị bác ấy tới nhà đòi nợ sợi dây rùi kìa! ampli vô địch của em tắt tiếng lun! :(

10. groschien

em về gắn thử (VDH CS122) thấy tiếng đúng là nhuyễn hơn thật nhưng bass hơi yếu, thế là e đấu thử bi-wire cho thằng cùi mía chạy âm trầm thì thấy hay hơn hẳn, cú này chắc em sẽ kiếm 1 dây đồng thật tốt để oánh tiếng trầm. Sao thấy mấy bác giải thích đấu bi-wire phức tạp quá, phải dây này hợp hay không hợp với dây kia, rồi nếu đấu bi-wire mà không có dây thật xịn thì thà đấu single còn hơn,em thấy tách một cái là âm thanh tách bách hay hơn liền (dù là dây cùi mía), chắc lại đụng tai trâu rùi!
    Vài dòng chia sẻ!

11. Mike

Mike Advanced Member

Em tư vấn Mông Tơ mà bác cứ Van Đờ Hun là sao rồi lại bảo bass yếu :?: . Bass mà yếu nghe pop rock làm sao được, đừng chơi dây nhiều loại đấu biwire làm gì nghe kô ra làm sao đâu. Bác thích biwire thì cứ múc cả cặp miễn là phải đúng hãng nhé kô mêt mỏi lắm ạ. :lol:

Share This Page

Loading...