Xin giúp đỡ tư vấn mua dàn âm thanh 40 triệu

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by hanabi, 24/10/16.

1. hanabi

hanabi New Member

Kính chào các bác,
    Mình là thành viên mới, đang máu mất ăn mất ngủ để nâng cấp bộ âm thanh ở nhà. Ngân sách có khoảng 40tr nhưng không biết bắt đầu từ đâu? Vì bản thân không có kinh nghiệm, cũng không quen biết ai có kinh nghiệm nên chắc ưu tiên mua hàng mới made in china. Nhu cầu của mình là 50/50 nhạc vàng/ nhạc trẻ. Phòng khách không khép kín 4x5m. Sau khi mất rất nhiều thời gian mày mò đang có 2 định hướng: Klipsch cột + Marzant hoặc JBL cột + HK, thiên về Marzant vì bộ đó có tích hợp DAC chơi nhạc lossless (mình đang có sẵn kho nhạc lossless và AB Himedia). Rất mong các bác đi trước bớt chút thời gian tư vấn nhiệt tình cho mình để mình quyết sớm, không thì không tập trung được vào việc gì khác.
    P/s: Ngân sách mình chỉ có bấy nhiêu, nếu sai lầm chắc khó có cơ hội sửa chữa.

Tags:
  2. tuandh

tuandh Approved Member

cái này hơi khó thật. vì giờ bác mua hàng mới với giá đó khó lăm. cứ làm thử bộ cd và amp cỏ đi đã. đầu tư bộ loa cho ok vào , sau đó từ từ tìm hiếu rùi nâng cấp cd và amp sau. Bác chú ý dây nhợ loại trung bình nhé ...

3. cuongnt72

cuongnt72 Advanced Member

Đọc những gì bác viết, có thể cảm nhận được sự nôn nóng của bác, nhưng cái câu PS của bác lại làm mọi người e ngại khi tư vấn. Em có thể khẳng định với bác là với tâm lý như thế mà đi mua hàng, sai lầm là chắc chắn. Em khuyên bác nên cố gắng bình tĩnh lại, tìm xung quanh nơi bác ở các shop bán audio có trên VNAV, những shop này thường có không gian cho bác nghe thử, và các bác chủ cũng rất chiều khách, bác cứ nêu yêu cầu cụ thể. Chúc bác bình tĩnh và mua được món hang chơi Tet.

4. tliem

tliem Advanced Member

Tốc bất đạt Bàc à,trong một hệ thống âm thanh thì đôi loa nó phục vụ mình là chính,vì thế Bác nên kiếm đôi loa nào mình vừa ý theo gu nghe của Bác,rồi mới đến amp để phục vụ cho đôi loa đó.
    Với ngân sách 40tr nếu dùng đồ cũ là ngon lành rồi Bác.

Share This Page

Loading...