Xin hỏi các bác về lọc nguồn Weiduka AC8.8

Discussion in 'Phụ kiện' started by vdung1972, 22/3/15.

1. vdung1972

vdung1972 Advanced Member

Hiện nay trên thị trường có bán bộ lọc nguồn Weiduka AC8.8 xuất xứ Trung Quốc, với 6 ổ cắm tiêu chuẩn châu âu được mạ vàng, 4 ổ cắm cao cấp tiêu chuẩn Mỹ. Em định kiếm dùng cho bộ DHP, TV, DVD có được không ạ, đã bác nào dùng con này chưa, cho em xin chút đánh giá với ạ, thanks các bác.

Tags:
  2. vdung1972

Em lụm rồi, cảm giác cũng chắc chắn phết. Em chỉ dùng cho TV và con Dune thôi, sau khi cắp qua con này thì đúng là các hiện tượng mất hình khi tắt bật đột ngột công tác điện trong phòng đã hết. Em cũng chỉ cần nhõn thế, còn hệ thống 2CH thì em không dùng qua, để bữa nào có time em test xem sao.

3. hoangdng

hoangdng Advanced Member

Có thời gian Anh test giúp và viết giúp công dụng của em này để ae tham khảo trước khi quyết định mua dùng;cảm ơn Anh.

4. thanhtt6

thanhtt6 Advanced Member

cũng đang quan tâm em này mà không biết chất lượng thế nào?
    ACE ai dùng cho tí nhận xét với

5. ds2k

ds2k Advanced Member

Lúc em dùng ổ cắm điện này thì có tác dụng rõ rệt các bác ạ, cả tích cực lẫn tiêu cực :p

Tích cực thì đúng như bác vdung1972 đã chia sẻ, triệt tiêu hết được hết những xung nhiễu kiểu bật đèn tuýp. Còn với bộ nghe của em thì tiêu cực là ampli mà cắm vào ổ điện này thì tiếng bị bí, hẹp lại. Các bác dùng thì nên so sánh với ổ cắm tường để xem dùng cho thiết bị nào trong bộ giàn cho phù hợp.

6. vdung1972

Em cắm vào CDP và Pre thì cảm giác mất đi độ "tươi mát" của âm thanh tuy rằng không nhiều.. Chả lẽ dùng con này cho mỗi con Dune và TV thì cũng hơi hoang đấy các bác nhỉ.

7. ds2k

ds2k Advanced Member

Bác cắm CDP thôi, Pre bác cứ xài như trước xem có khá hơn ko :)

8. thanhtt6

thanhtt6 Advanced Member

vừa mua con này giá 1.4tr Tiếng tress có vẻ trong hơn, bass thì đỡ ù tí nói chung là tiền nào của ý. Hàng anh khựa được cái là tiện dụng, mình dùng cho tivi, cdp, laptop.

9. lebalinh

lebalinh Advanced Member

nguyên tắc ampli ko nên cắm vào lọc, sẽ làm giảm độ động và cảm giác bass bị bí. Do khi dùng qua lọc dòng ko đáp ứng đủ nhanh theo điệu nhạc mà ampli cần. Nếu là lọc cs cực lớn thì oke. CDP có trên dưới 20w nên sài vô tư. Bản thân lọc ko làm âm thanh hay lên hoặc dở đi mà qua lọc điện sạch làm môi trường để cdp sẽ hát đúng giọng của nó ko bị tạp âm & ồn. Nếu bác nào nghe thấy dở hơn thì xem lại phối ghép loa & dây dợ có vấn đề chứ đừng đổ tội cho lọc. Ampli nên cắm trực tiếp hoặc BACL là chuẩn nhất. bản thân e thấy weiduka ac8.8 dùng rất ổn: hình thức đẹp, máy làm kĩ. các ổ cắm lớp mạ khá chuẩn, cắm rút rất chặt chẽ. có đồng hồ V khá đẹp, vỏ nhôm phay chuyên nghiệp. Trên giàn e jbl 4343b+ mcintosh 6900+ esoteric x10w thì thấy sự khác biệt rõ rệt. Âm bật lớn ko bị ồn, nền âm khá tĩnh. Nói chung oke đấy các bác. :) :)

10. thanhtung146

thanhtung146 Advanced Member

E cũng đang dùng lọc nguồn Weiduka AC8.8 . Loại này không phù hợp cho hệ thống HiEnd

lenamvl and kuala like this.
  11. halovn

halovn Advanced Member

em đồng ý quan điểm với bác thanhtung146, con này chỉ nên lọc cho mấy bộ loa vi tính hoặc tivi. Khi cắm amply qua con này thì đúng là tiếng khô, mất độ động và không thoát tiếng

lenamvl and kuala like this.
  12. Khanhpq

Khanhpq Advanced Member

Đang định đầu từ còn này mà nghe các bác đánh giá thì chắc thôi vậy.

13. cct

cct Advanced Member

-----------
    Mình cũng có quan tâm đến thiết bị này .
    Nhận xét của bác thật hữu ích,
    mình đã từng mua bacl về nghe và bán đi không lâu sau đó.
    Tks bác.

kuala and JupR74 like this.
  14. quangtuong

quangtuong Advanced Member

Như trên mấy bác đả nói .lọc thì không nên dùng cho amply .chỉ dùng cho cdp ,pre thôi .
    Bác mua bacl về mà chê thì bác nên sắm dàn còi cỏ thôi . Chứ đua đòi như người khác chỉ phí tiền

15. DanielTran

DanielTran Advanced Member

Hiệu quả rõ thấy nhất của con Weiduka AC8.8 này cái monitor của em hết hẳn vân sọc. Monitor này kết nối vào máy tính dùng cáp VGA, bình thường bị nhiễu vân, nhưng cắm qua Weiduka thì hết hẳn.

Hiệu quả thứ hai là bass ấm hơn hẳn, nghe tiếng đàn kìm rất hay, cái này em chẳng hiểu vì sao!

Hiệu quả thứ ba là tiếng treble bị kéo đuôi, ha ha! Chắc các bác thường nghe khái niệm bass bị kéo đuôi, còn đây là treble. Thực ra đây là tiếng ngân của nhạc cụ đàn dây, bình thường em không nghe ra được tiếng này, nhưng khi cắm qua Weiduka thì những chi tiết nhỏ đó bất ngờ nổi lên.

Ở đây em chơi lossless, toàn bộ máy tính và DAC cắm qua Weiduka, và Weiduka lấy nguồn từ UPS true sine wave. Còn ampli thì lấy trực tiếp điện nguồn.

JupR74, khongcogi and Nguyencuong636 like this.
  16. valst

valst Advanced Member

Hi các bác.

Hình như con này có nhiều phiên bản, có khác nhau nhiều về tính năng, chất lượng và giá không ạ?!

Tks.

17. Tya

Tya Advanced Member

20180212_103720.jpg Dùng hai dây nguồn Furutech: 1 làm dây cấp vào lọc, 1 dây từ lọc vào headamp. Thấy cắm thẳng dây vào ổ (ko qua lọc) hay hơn thật.
    Nếu dây đi kèm cục wei cu đơ này dùng dẫn thay vị trí 1 trong hai sợi Furutech thì còn tệ nữa.
    Cục này hình như ko hề lọc. Bằng chứng là tuy có mạch có linh kiện gì đó, nhưng khi bật tắt cục đổi nguồn 220->110(đổi nguồn chứ chưa thèm nói ổn áp) nhận biết ngay. Nếu tắt bật đổi nguồn mà đổi nguồn cắm nhánh điện khác (vd cắm vào ổ nhà vs) thì ko ảnh hưởng nên tắt bật ko hề biết vì....chả ảnh hưởng gì. Nhưng nếu cắm CHUNG với nhánh wei cu đơ thì lúc tắt cục đổi nguồn là cực kì tĩnh nhưng hễ bật là thấy có áp suất nhẹ ở tai (ko hẳn thành noise nhưng nhận ra được) bất kể cắm trước hay sau cục cu đơ kia.

Nói chung ko nên mua cái này. Chắc tại điện lưới nhà em sạch các bác

JupR74 likes this.
  18. Tya

Tya Advanced Member

Cụ nào giải thích được ko ? Dây điện của lưới điện (từ nhà tới trạm) dài chắc là tầm dưới 0.5 km là loại dây thông thường (vd dây Trần phú đi), nếu so với sợi dây nguồn 1.5m thì gấp hàng trăm lần.
    Sao dây nguồn vẫn tác động tới sự tinh tế của âm thanh được? Nếu thay tất cả đoạn dây từ nhà ra biến áp bởi dây nguồn thì chắc hiệu quả rõ hơn rất rất nhiều ?

tuanpntedis and TaiThoi2009 like this.
  19. mtbc

mtbc Advanced Member

Bác xem thêm topic dây nguồn thì sẽ nhiều thông tin hơn topic cục lọc này

20. Tiger 55

Tiger 55 Advanced Member

Chào các bác! Mình cũng đang dùng con Weiduka này, khi mình dùng âm ly đèn và sub mà không có nó là loa bị ù hơi bị to nhưng khi cắm vào nó là hết ù nhưng chỉ cắm được vào ổ tiêu chuẩn Mỹ nếu cắm vào ổ quốc tế nó lại bị ù. Ổ này có cắm qua bacl. Hệ thống của mình có tiếp mát.

21. Satuki

Satuki Advanced Member

Mình mới mua con này hơn tuần, dùng chẳng thấy khác gì khi không có nó. hôm qua mình mở ra xem thấy các đầu vào đều qua cuộn lọc và tụ màu vàng.

22. Hoang_Anh

Hoang_Anh Advanced Member

Hồi trước nhiều anh em bên hdvietnam mổ bụng nó ra đánh giá, bên forum nước ngoài cũng nhận xét nhìu. Nói chung là ko đánh giá cao. Nên lúc mua ổ lọc mình mua loại đắt tiền cho chắc ăn.

23. danchidoanh

danchidoanh Approved Member

Con này mình thấy ko hợp với amply . Cắm vào tiếng nó bí lắm , nên giờ chỉ để cắm mỗi laptop ! Còn amply nên dùng bacl thì tốt hơn

24. Satuki

Satuki Advanced Member

tôi thấy nó chẳng bí mà cũng chẳng có tác dụng gì.

huce likes this.
  25. hugoboss77

hugoboss77 Advanced Member

Bạn em nó cũng mua về thử, kết quả là hết ù. Âm thanh có phần hơi trong trẻo, chắc phải nâng cấp ổ cắm hubell hay pass & seymour, thay hết dây bên trong

Share This Page

Loading...