XIn hỏi về giàn âm thanh mini nội địa.

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by zorro68, 31/5/12.

1. zorro68

zorro68 Advanced Member

Em tìm mỏi mắt trong này không thấy chỗ nào tư vấn về Giàn âm thanh Mini nội địa dành cho các nhà nhỏ như nhà em.
    Nay em xin hỏi các Bác đã trải qua sử dụng những hệ thống âm thanh loại này chút ít thông tin, mong các bác chỉ giáo:
    - Loại giàn Mini nội địa nào ( có giá dưới 3tr) là hay nhất ( em hay nghe nhạc không lời và vocal.)
    - Loại giàn mini nào có mắt đọc CD trâu bò ( loại chỉ 1 đĩa) và cho ra âm thanh hay nhất ( vì em sợ mấy ông này hay kén đĩa).
    - Em đã xem rất nhiều mẫu ( em thích những loại có loa rời, thùng gỗ) nhưng không biết chọn loại nào,
    Phòng nghe nhà em 13m2 và méo nên chỉ muốn sử dụng giàn mini thôi.
    - Có loại giàn miny nào mà chỉ có CD và Tuner không?
    - Và cuối cùng xin các bác cho lời khuyên nên mua giàn nội địa hay giàn mới ( vì giàn mới cũng chỉ hơn chút xíu hoặc bằng)
    Rất mong những bác đã chơi qua giàn Mini chỉ bảo cho em để em không phải đóng học phí tiền xxx. :D
    Xin cảm ơn các Bác nhiều nhiều!!!

Tags:
  2. Boy9x

Boy9x Advanced Member

Em nghĩ với tầm tiền này anh nên mua một bộ loa vi tính như Logitech, Soundmax, Altec....cắm vào computer nghe hay hơn dàn mini nhìu anh ạ

3. zorro68

zorro68 Advanced Member

Cảm ơn bạn nhưng nghe bằng máy tính thì còn liên quan nhiều vấn đề lắm...VD như cạc âm thanh, nguồn phát.....mà những cái đó tiền không. Mình muốn nghe âm thanh 2 kênh ( tất nhiên không thể đòi hỏi nhiều ở giàn Mini) nhưng mình nghĩ nó vẫn là một lựa chọn ít tiền và hay. Khi không muón dùng nữa thì chí ít cũng bán được vài trăm. hihiiiiiiiiii

4. Nguyenanhson

Nguyenanhson Advanced Member

Bạn cứ mua loại nào có thớt rời bê nặng. Thùng loa cũng nặng mà chơi. ưu tiên Sansui. Kenwood, sau đó đến Denon, sonny,pa na so nic.
    Mắt thì thông thường của Sony là dễ kiếm đồ thay nhất.

5. zorro68

zorro68 Advanced Member

Cảm ơn bác Nguyenanhson, tôi cũng có cùng ý nghĩ như Bác. Tuy vậy để đi vào chi tiết như loại gì? model nào thì chỉ có những người đã dùng qua hoặc các Bác bán đồ mới có câu trả lời chính xác nhất. Tiện đaay có BBacs nào bết shop nào uy tín ở Hà nội thì giới thiệu em với !

6. Stormrider

Stormrider Advanced Member

Lúc trước em cũng có dùng dàn mini Onkyo intec 205,nghe vocal tốt.Nhưng theo em thấy thì mấy bộ denon âm thanh ổn nhất,nghe hợp nhiều thể loại hơn mà thiết kế cũng đẹp .Mấy bộ mini này thì mắt đọc trâu lắm bác ạ ,lúc trước em đi nghe thử rất nhiều nhưng chưa gặp cái nào kén đĩa cả.

7. rock0em_h_x

rock0em_h_x Advanced Member

Bác ah.
    Không phải em bàn lùi bác đâu, nhưng em kể chuyện của em, bác nghe và tham khảo thôi nhé:
    - Audio, nhạc, băng, đĩa thì em nghiền từ bé, nhưng nhà nghèo nên hồi nhỏ kiếm đc cái đài cát xét nghe băng là sướng lắm rồi. Lên cấp 3, kiếm đc cái đầu DVD/VCD/CD/MP3 tàu, về chế cái đài đó thành bộ phận khuyếch đại âm thanh và cho tiếng nhạc ra bằng 2 cái loa đài cũng đã mãn nguyện!

- Rồi sau khi đi làm, dành dụm đc chút ít, em cũng đã tìm hỏi và mua 1 bộ giàn mini thớt rời của Kenwood, đủ cả CD, tuner, midi ... và sau đó em mới nhận ra rằng đây là khoản đầu tư mang tính chất ... thích bỏ học phí.
    Thực sự thì nghe nhạc bằng cái bộ giàn mini đó, em chỉ nghe đc 1 thời gian ngắn với tâm lý mãn nguyện, còn sau đó thì em thấy hơi phí phạm khi bỏ ra 3 triệu để mua 1 hệ thống bao gồm cả đầu đọc, tuner, midi, ampli, loa. Cảm nhận của em là nó không hay ở bất cứ món nào cả: CD ko hay, Loa ko hay, tăng âm cũng ko đạt! Nó giống như 1 thằng làm việc trong 1 dây chuyền công nghệ, mà nó làm từ A-Z: khâu nào nó cũng phải làm, nhưng không khâu nào làm được tốt, với giới hạn thời gian và nguồn lực!
    Và đặc biệt: Nó gần như không thể nâng cấp!

- Sau đó, em đã tự cho mình theo AQ: coi như học phí. và rồi, với nguồn lực hạn hẹp (hạn hẹp nhưng vẫn nuôi sống đam mê?) em đã quyết định tìm hiểu và mua từng món CD, Ampli, Loa theo tiêu chí :Hay trong tầm giá. Và tất nhiên, mỗi thằng chuyên 1 việc, mọi thứ sẽ khác đi!
    Và giờ, bộ giàn mini đó đã được cho ông anh họ, để ổng có cái mà nghe :D

Chút chia sẻ, chúc bác quyết định sáng suốt!

hx11 likes this.
  8. audiott2

audiott2 Advanced Member

bác kiếm bộ mini sansui alpha 7 khá tốt, hợp với nhu cầu và kinh phí của bác. vài lời chia sẻ với bác chủ

9. changkho3010

changkho3010 Advanced Member

bộ dàn anpha7 như bác nói giờ đã được nâng giá tầm 10 triệu chứ không rẻ đâu , haiz

10. tuoido

tuoido Approved Member

thật sự đây cũng phải là một lựa chọn tồi đâu,..... tùy theo gu nghe nhạc của từng người mà có thể lựa chọn cho mình một bộ dàn tốt phải nói là hay nhất trong tầm tiền,.... đã từng chơi qua nhiều loại dàn này có một vài kinh nghiệm sau xin chia sẽ cùng các bạn,. thật ra thì các dàn này phần lớn là do Nhật xản xuất và phục vụ cho người nhật nên chất lượng khá tốt về chất âm, người Nhật là người khó tính trong việc thưởng thức nhạc,.... nhưng do đó là đồ thải ra nên phải lựa chọn kỵ khi mua,..... các bộ dàn Victor thì cho chất âm giống châu âu, độ động và chi tiết tốt ấm áp, bass mềm, đặc biệt là các bộ có loa bằng gỗ thật, loại cao cấp nhất là màng loa bằng gỗ anh đào nghe tiếng rất ấm áp tiếng đàn dây và ghi ta thì thôi rồi,... nhưng loại này kiếm rất hiếm,.... nằm ở các model EX, AX phổ biến có model NX-MD3 tuy là dòng trung cấp nhưng dễ kiếm và tiếng cũng rất khá nhất là những đĩa do châu âm thu âm bạn sẽ thấy nó tái tạo âm hình khá tốt. onkyo, denon giống nhau ở độ chi tiết nhưng denon nhỉnh hơn chất âm khá hơn onkyo thì các model có chữ Intec, denon thì các dòng F,. sony thì có các model MD 919, 99 nghe tốt, nhạc vàng bass mạnh, các model cao cấp thường có giá sách cao ngất ngưỡng nhưng các bạn hên mua thì rõ ràng là quá lời nhưng mà kiếm khá mất thời gian,... với lại phải kiểm tra thật kỹ tránh phiền phức khi sử dụng, và khi kết nối cũng nên mua kèm theo dây tín hiệu dây loa chuẩn một tí, các bạn sẽ cảm thấy xứng đáng với đồng tiền mình bỏ ra, dĩ nhiên là không thể so sánh với bộ dàn rời chuyên nghiệp được,.... vài lời chia sẽ với các bạn.

11. mymyvm

mymyvm Advanced Member

Các bác cho e hỏi Onkyo V3, V7, V77 và X7 nó khác nhau về cổng kết nối và chất âm có khác nhau nhiều ko a. Và nghe nhạc trữ tình nên chọn modem nào ak.

12. mymyvm

mymyvm Advanced Member

Thùng loa của mấy con này là gỗ ép hay gì ak.

Share This Page

Loading...