Xin tư vấn amly 3tr

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by near_hear, 3/8/10.

1. Cafe 26

Cafe 26 Advanced Member

Làm cái luxman là hợp lý nhất dễ phối ghép loa.Luxman các đời như l10, 11, l80v, l503x...nói chung là rất nhiều trong tầm giá của bác

2. ktfvn

ktfvn Approved Member

Hì, theo em thì tầm tiền này kiếm mấy amply châu Âu nghe sẽ cảm thấy hơi thiếu lực và khó ghép loa đấy bác ah!

3. mapngo

mapngo Advanced Member

e đề cử victor ax z911,chơi đa dạng,cs khỏe,hình thức miễn chê.optical,phono,RCA đủ cả
    điểm yếu là nghe nhạc vàng hơi khô,đánh loa trên 6ohm,ko chỉnh dc tress( nhưng có direct)hehe.
    e đang chơi mà

4. besutu

besutu Advanced Member

Tôi đề cử Marantz 44 Se. Chỉ khoảng 2 đến 3 triệu. Vô địch trong tầm giá nhé. Tôi đã tửng dùng một thời gian trước khi nâng cấp thành Marantz 88 Se.

5. ktfvn

ktfvn Approved Member

hihi, đúng là trong tầm tiền này mà nghe Vocal, hòa tấu, nhạc có tiết tấu chậm rãi, rành mạch thì 44SE không có đối thủ thật ah. Tuy nhiên theo em nghĩ nếu với những người thích nghe nhạc trẻ mạnh mẽ, tiết tấu nhanh thì 44SE khó đáp ứng được hoặc với những người thích chỉnh Bass, Treble theo tai thì chơi 44SE sẽ nhanh nản vì em này chỉ chỉnh được mỗi Volume!

6. CaoTam

CaoTam Advanced Member

Bác vào shop huân có mấy con @cam5 tầm giá tầm nghe tốt đấy bác.

7. dcborussia

dcborussia Approved Member

Mình đang có cái loa PIONEER Private Pro S-X720 - thấy thông số của nó là Maximum Power (EIAJ) = 160W . Điện trở 6 Ohm.

Muốn hỏi các bác Amply Jarguar PA-303XG - công suất thấy để 240W/2 kênh - kéo nó nổi không?

8. MHaoyhct

MHaoyhct Advanced Member

Mình đang dùng em này, phối ghép nghe cũng ổn. Giờ muốn nâng cấp lại thấy phải thay cả bộ, tốn xèng nên thấy cũng hơi oải :)

9. AudioLongKhanh

AudioLongKhanh Advanced Member

Chính xác, NAD là 1 lựa chọn tốt. Mình đang dư con NAD 701, giá 3 củ chuối, oánh tốt các loa Âu-Mỹ

10. Quang Tiffany

Quang Tiffany Approved Member

Ngày trước con 7800II giá con sêm chút, bây giờ muốn mua giá ấy cũng không có nữa!!
    Tiếc quá ạ.

11. AudioLongKhanh

AudioLongKhanh Advanced Member

Nếu tầm tiền đó, bạn chọn 1 cái NAD, đảm bảo bạn sẽ bất ngờ đấy!Mình đang có dư 1 em NAD 701.... có nhã ý thì hú mình

Share This Page

Loading...