Xin tư vấn ampli cho loa Jamo S416

Discussion in 'Loa đa kênh/ Siêu trầm' started by hdlove101, 19/2/12.

1. hdlove101

hdlove101 Advanced Member

chả là em mới tậu đôi loa Jamo S416, đã ghép nối thử với rec denon av 1610 nhưng mà em cảm thấy hình như em rec 1610 hơi yếu hay sao ý ạ.
    các bác có thể tư vấn giúp em 1 em rec nào ngang ngang tầm em rec 1610 nhưng công suất khỏe hơn không ạ
    em cám ơn

Tags:
  2. peti

peti Approved Member

Không yếu đâu bác ,tại loa dòng thấp nghe chỉ được tới mức đó thôi với lại nghe nhạc bằng Reciver hàng cũng vừa thôi nên không đòi hỏi em nó hay được.

Nếu thích bác kiếm cái Ampli 2 kênh tầm 3t là ok

3. SDH

SDH Approved Member

Hoàn toàn đồng ý với bác peti, Jamo dòng S4xx thì chỉ xem film thôi, không đòi hỏi nghe hay được.

4. Binhtn99

Binhtn99 Advanced Member

em đảm bảo với bác là không phải yếu đâu. Còn có thể do bác chưa chỉnh hết chế độ trong rec. Khi bác chỉnh lại, dây dợ phù hợp sẽ khá hơn đấy. Hồi trước em có dùng 1509 ghép với S418 còn OK mà.

5. hdlove101

Đôi S416 em cũng chỉ để xem phim mà, em đang làm front. Ý em là khi xem phim em cảm thấy chưa hoành tráng lắm ý ợ :D:D

6. tranguyennguyen

tranguyennguyen Advanced Member

Bác có sub bổ trợ không? Nếu không có thì đúng là hơi thiếu hoành tráng thật. :mrgreen:

7. hdlove101

em chưa có sub hỗ trợ bác ơi, nhà em chật quá tính kô chơi sub. Nhưng mà theo ý bác thì nên có Sub hả bác

8. tranguyennguyen

tranguyennguyen Advanced Member

Xem phim có sub hỗ trợ tiếng thật hơn hẳn, tiếng bom rơi, bước chân thình thịch của khủng long,... phải nói là rung nhà. Bác kiến con second hand nào đó tầm 3T trở lên là ok rồi. Mình có dùng Denon1611 kéo JamoC605 lòi kèn luôn, bác không sợ thiếu công suất đâu.

9. hdlove101

Nên chọn sub của hãng nào với tầm giá 3t bác ơi??? em thấy các bạn hay chơi của Yamaha,3t thì xúc được model nào hả bác?

10. sung_vt

sung_vt Advanced Member

Bác máu thì alo e cho mượn cái amp đèn TQ về mà ghép thử, đảm bảo kết liền, Hôm trước e ghép đôi Jamo với AMP Creek 4140s2 mà ko lên dc nổi tiếng nhưng ghép với cái amp đèn kia thì ok liền, thật bất ngờ...

11. nqh18

nqh18 Advanced Member

Với đôi jamo của bác càng cần phải có sub thì xem phim mới hay được.

12. binhloan

binhloan Advanced Member

bác nói rõ kon amp đèn Truung Quốc đó số hiệu gì, mua ở đâu vậy?

13. manhhavae

manhhavae New Member

tiện đây các bác cho em hỏi, em có cái amply sony của bộ K7 có thể ghép với loa nào để nghe nhạc, và nghe loại nhạc nào thì hợp? xin các bác chỉ giáo.

14. tester_dn

tester_dn New Member

Chào các bác, e newbie, mới tập tành nghiên cứu về Loa nên có nhiều cái ko hiểu, mong các bác giải thích và trả lời cặn kẽ giùm e với nhé. E ko biết cách tạo chủ đề nên xài chung vào topic này, mong mod đừng xóa. Chả là, e sắp lập gia đình, muốn sắm 1 cặp loa 5.1 để xem phim và nghe nhạc cho hoành tráng :D trong 1 căn phòng rộng cỡ tầm 3x2,8=8,4m2 :( . Mấy ngày nay có nghiên cứu 1 chút, nên e quyết định chon dàn 5.1 + amply :) nhưng chưa biết chọn hãng nào trong tầm giá 5 triệu đổ lại :cry: . Các bác tư vấn giúp e nhé . E xin hỏi thêm 1 chút, e có thể dùng ti vi + dàn loa 5.1 ( ko cần ampky) để xem những bộ phim từ usb và trên truyền hình thì âm thanh có hay ko, nghe nhạc trên ti vi có ok ko ( tại vì e cũng ko cần đọc đầu đĩa ). Mấy bác trả lời cặn kẽ giúp e với nhé. Tks các bác nhiều :eek:

15. binhloan

binhloan Advanced Member

e dùng e nó karaoke, k biết có hay không, nhưng e thử cặp bose301 mẽico với e nó, thế là e chọn e nó :) không biết e có thuốc k các bác?

Share This Page

Loading...