Xin tư vấn cd trong tầm giá 2000$

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by tuan1979, 9/12/10.

1. PGC2003

PGC2003 Advanced Member

Anh bạn em ở VT, để em hỏi ý kiến Bác ý. Nếu Bác ấy đồng ý, em sẽ cho Bác số ĐT để liên lạc. Bác ráng đợi nhé, Anh ấy đang đi biển 15 ngày.

2. ADN

ADN Advanced Member

Bác Liễm Tất Nguyên ở Vũng Tầu đó. :mrgreen:
    mà bác chuẩn bị bán món gì vậy ? Có gì hay hay ới em trước nha. :lol:

Trong tầm giá trên dưới 2000$ chắc không có con nào qua mặt được con Eso 10wd upgrade của em. :lol:

3. Mike

Mike Advanced Member

Kô, "anh bạn" bác ấy đang đi biển 15 ngày nữa về rồi tính. :lol:

4. underlowend

underlowend Advanced Member

Chào các bác,
    Em đang chơi X-30 thấy rất hay nếu nghe classic, vocal nữ. Wadia830 em được nghe ỏ nhà bạn em, Jazz rất phê, tùy gu thôi.

5. muademtinhnho

muademtinhnho Approved Member

Teac 50 dưới 2000 nhưng chất âm hay, tiếng bass tốt bác ạ.

6. lux

lux Advanced Member

Bác cố chút nữa làm e Esoteric X50w. Sau đỡ phải lăn tăn nhiều

7. paul

paul Advanced Member

Eso X50W thì sẽ phải nằm ở topic"Tư vấn CD trong tầm giá 3000$...trở lên" bác ơi. :D

8. clio206

clio206 Advanced Member

Em không nghĩ Lector 7 có giá 2000. Cùng chất âm kiểu Lector 7 mà giá dễ chịu hơn nhiều, em nghĩ tìm Cayin 17 hay 15 (em chưa so sánh side by side với lector 7, nhưng chất âm cũng rất mượt, chi tiết, sân khấu âm thanh rất rộng).Phải nói chất âm rất độc đáo và dễ nghe. Em cũng đang tìm mấy em này, khổ nỗi mấy năm nay không thấy ai bán. Có ai đi TQ hay HK khuân về em xin đăng ký 1 con. :lol:

9. lux

lux Advanced Member

Nếu là em, e cố tìm esotic x10w. Con này cũng giải mã wadia nhưng chạy cơ teac nên an tâm hơn. wadia830 thì hay, thương hiệu tốt nhưng chạy cơ pioneer. Có vấn đề gì thì hỏng.

10. Steelman

Steelman Advanced Member

Tạp chí Nghe nhìn số mới nhất vừa cho biết Wadia đã chủ động đồng sản xuất bộ cơ cho CD Player của bản hãng rồi đấy. :idea:

11. Mike

Mike Advanced Member

Cơ DA R1 của Sony là đúng tiêu chí bác chủ.

12. tuocexclusive

tuocexclusive Advanced Member

E nghĩ bác nên dùng cơ dac của Mẻidian là hay nhất, vì e này đều cả 3 dảy, đánh nhẹ nhàng + với nội lực MC của bác chắc là khá hay đây! Chúc bác như ý!

13. hpdv4

hpdv4 Advanced Member

Bác thử Denon DCD S10II xem sao.

14. ADN

ADN Advanced Member

Em thấy TP này nhiều PA quá. :(
    Các bác nên tư vấn trên cơ sở món đồ mình đã từng chơi, chơi càng lâu thời gian thì càng có sự chuẩn xác hơn về đánh giá, nhiều bác chưa chơi, hoặc chỉ nghe lướt qua 1 đôi lần, thậm chí chưa nhìn thấy nó thực tế bao giờ mà cứ tư vấn như đúng rồi, chém khiếp quá.
    Em cũng đã và đang được tư vấn nhiều nhưng cũng nhiều "tư vấn mang tính chất chém gió, nghe hơi nồi chõ", hoặc tư vấn theo cảm tính cá nhân, chưa kể tư vấn để bán hàng của mình nữa... thật chán. :mrgreen:
    Tư vấn cho bác chủ thớt tốt nhất là các bác đã trải nghiệm qua 1 vài con CDP và đã tham chiếu với con CDP tư vấn. :lol:

15. HDhunter

HDhunter Advanced Member

Thế đây ko phải là chém à :lol:

16. clio206

clio206 Advanced Member

PA :?:

17. ADN

ADN Advanced Member

18. clio206

clio206 Advanced Member

À ra thế. Thế mà em cứ đoán già đoán non ý cụ là nhiều cụ dùng tư vấn để "PR" cho đồ của mình, bán cho dễ. Em thấy đúng là nhiều phương án thật. Em thì chả tài nào phân biệt được cụ nào tư vấn theo kiểu "nghe nói, chém gió", cụ nào tư vấn bán hàng. Em thấy cụ nào cũng kinh nghiệm đầy mình và đáng tin hết (em nói thật). Có thể là em không có kinh nghiệm đọc bài :) . Em chỉ thấy đúng là hầu hết (nếu không nói là tất cả) các tư vấn đều phảng phất "mùi" cảm tính. Tất nhiên rồi vì chơi cái này mà không có cái cảm tính trong đó thì không nên chơi vì chả bao giờ thấy "phê". :lol: . Mà em thấy mấy ông tư vấn chuyên nghiệp (viết review trên báo) cũng cảm tính ghê gớm lắm.

19. dainhan_audio

dainhan_audio Advanced Member

Bác có hâm mộ STUDER ko?? ạ, vì tâm 2000$ có rất nhiều sự lựa chon : A-727, A-730. ok lắm Bác ah

20. blues99

blues99 Advanced Member

Mình đã thử 2 con Exoteric 10 va 30 và cả 2 con mình bị vấn đề cơ nơi cái hộc ra vào. Cuối cùng mình thử mấy con Denon (3500) và Sony (555esj ) cổ, rẻ hơn nhiều, và rất vừa ý. Đừnh nghỉ là phải mắt tiền mới tốt. Có lúc đúng, có lúc sai.

21. tuanphv

tuanphv Advanced Member

thế này bác nhé.....tốt em hiểu là bền thì nhiều hay ít là do cách người dùng....nghe toàn đĩa xịn thì 10 năm mắt vẫn ok, nghe đĩa chép thì mau đi bác sĩ. Còn nếu bác nói theo kiểu đồ mắc tiền ko hẳn là hay hơn đồ rẻ tiền thì bác xem lại.
    Tức là có thể đồ mắc tiền nghe chưa chắc hay ở tầm giá đó vì có thể 1 con cdp khác cùng tầm giá nghe hay hơn ( và còn tùy theo người thưởng thức thích chất âm như thế nào ) còn đồ rẻ mà bác bảo hay thì chắc là ko có đâu vì nếu nó hay như bác nói thì con denon 3500 và sony 555esj sẽ bán mắc hơn eso 10 và 30.
    Với lại còn 1 vấn đề nữa là thiết bị theo dàn của bác có đủ sức lột tả sự khác nhau của nguồn âm hay ko.
    Em ví dụ đơn giản bác hiểu:
    Nếu amly, loa , dây dẫn bác chỉ tầm 2000 usd, thì mấy con cdp tầm 1000 usd trở lại có con bỏ vào đánh cực hay vì nó hợp với những thiết bị còn lại và với chất lượng của tầm tiền đó thì cdp mắc hơn chỉ phí thêm vì ko tải dc hết nội lực của nguồn âm.
    Nếu bác có các thiết bị dây loa, amly và loa tầm ngưỡng 10k, bác bỏ những cdp ở ngưỡng 1500usd đến 2000 usd và cdp dưới 1000 usd thì độ khác biệt là nhận ra ngay lập tức.
    Với dàn nhỏ tầm 2,3 ngàn usd khi mở ở công suất nửa volume ( 11 đến 12 h ) lập tức thiết bị sẽ hiện ra sự đuối sức thấy rõ, tiếng méo mó + ù nền tăng cao nghe rất mệt người.
    Với dàn càng đắt tiền thì khi vào nghe bác sẽ thấy chủ nhân mở tầm 11h -> 12h gọi là vặn nửa volume và âm thanh sẽ tràn ngập căng phòn. Khi đó thì sự khác biệt giữa "đồ lớn" và hàng "chuột" sẽ rất rõ ràng.

Em ko có ý chê dàn của bác vì khả năng tùy theo mỗi người để chơi thôi nhưng em muốn góp ý để bác cũng như mọi người hiểu thêm kinh nghiệm về đồ audio hiend để đừng nghĩ món đồ mắc tiền là giá "ảo"
    Chúc bác cuoi tuan vui ve nhe

22. November_Rain

November_Rain Advanced Member

bác có thể giải thích kỹ hơn được không ạ? e lơ tơ mơ quá. đừng nói bộ dàn 10k, bộ dàn 2K e còn không có nên không hiểu ạ :roll:

23. bluebird

bluebird Advanced Member

Biết đến bao giờ có cái bộ 10k để thử :mrgreen: Có cái gì gần gũi hơn không các bác? Theo em thì phải hợp về mặt kỹ thuật trước (như công suất, độ nhạy...), chứ tiền nong thì vô cùng.

24. tuanphv

tuanphv Advanced Member

hihi bác chimxanh nói đúng rùi...em toàn đi nghe ké rùi học hỏi chứ thật trước khi hiểu dc cũng ko có dàn 10 ngàn usd để thử. Ở đây các vế sau đã dc ghép hoàn chỉnh rồi thì mới thay đổi nguồn âm để tìm sự hoàn chỉnh nên công suất , độ nhậy....đã dc tính đến. Chắc bác cũng biết cdp gấu thì bộ nguồn của nó cỡ nào rồi để ko bị đuối với những thiết bị đi kèm ăn dòng lớn còn hàng cỏ thì thiếu tiếng tùm lum hết :mrgreen:

25. HDhunter

HDhunter Advanced Member

Mỗi e đều cho chất tiếng khác nhau và chỉ thiên về 1 vài thể loại nên bác muốn nghe nhiều thể loại thì để tìm được đồ ưng ý thì ko thể nào ko vác về nhà thử vài ngày được.Mấy e trong list bác đưa cũng toàn e hay cả nhưng ko dám đưa ra lời tư vấn vì chưa biết gu bác thế nào :D

Share This Page

Loading...