Xin tư vấn cdp teac 25

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by okane, 13/11/10.

1. okane

okane Advanced Member

Em đang dùng amply marantz 99se với cdp denon 1650AL. Em định nâng cấp cdp lên teac 25 để nghe nhạc vàng. Các bác đã nghe teac 25 tư vấn giúp em như thế có hợp lý không ạ. Các bác đừng khuyên em mua teac 25XS nhé vì em không đủ tiền đâu, em cảm ơn các bác.

Tags:
  2. ngocdiennhan

ngocdiennhan Advanced Member

Bác đương dùng am mà răng sao không kiếm cdp mà răng luôn cho nó hạp nhạc vàng tích 25 nghe đồn hợp nhạc cụ hơn.

3. berryfun

berryfun Advanced Member

bác đang phối với loa gì ạ. Teac 25 đương nhiên hay hơn con CDP bác đang chơi

4. bak_tcag

bak_tcag Advanced Member

Chào bác!

Nếu như bác muốn mua em Teac 25 để chơi nhạc vàng thì em khuyên bác nên suy nghĩ lại vì dòng Teac nói chung âm thanh gay góc và nhanh... sở trường em nó thiên về nhạc trình diễn còn nếu nghe nhạc vàng thì không phê đâu vì nhạc vàng cần độ ấm áp, dẻo, và chầm chậm + chầm chậm + kéo lê thê lết thết :mrgreen: thì mới chết người nghe. Teac nếu bác ghép với bán dẫn không khéo âm thanh dễ bị lạnh khô khốc lắm, ghép với đèn đỡ hơn...

Em đề nghị ở tầm tiền đầu tư Teac 25 và gu nhạc của bác thì nên nghiên cứu các dòng Marantz, Phillip là hợp nhất. Vd như Marantz 94ltd, 95 (em này thì ngon luôn và hợp nhãn với amp hiện tại của bác), Phillip 500... và còn nhiều dòng khác cho bác lựa chọn lắm.

Thân!

5. okane

okane Advanced Member

Em cảm ơn các bác. Nhưng em nghe nói mấy dòng cdp marantz, philip nghe không chi tiết. Mặt khác amply của em nghe đã trầm rồi mà thêm cdp cũng trầm nữa thì sợ không nghe được. Tuy em nghe nhạc vàng nhưng vẫn thích chi tiết các bác ạ. Em đang dùng loa cây của Đức ạ.

6. thanhtien

thanhtien Advanced Member

bác không nên dùng teac, bác nên dùng mấy e đời philips đời cao, 300, 500 gì đó, chắc sẽ phù hợp. Để cải thiện dãi trầm, bác nên mua thêm sợi dây av dẫn bằng bạc, sẽ giảm bớt dãi trầm và tăng lượng chi tiết lên.

7. hoangtumayman08

hoangtumayman08 Advanced Member

Philips LHH 700 đi bác, tầm giá nhỉnh hơn Teac 25 1 chút nhưng lại rất hợp với gu nhạc của bác yêu cầu, với CDP này bác có thể yên tâm chơi lâu dài. Với lại em này mà bày cạnh Marantz PM 99SE của bác thì quá đẹp đôi luôn (híc cặp đôi mơ ước 1 thời của em).

8. okane

okane Advanced Member

Em cảm ơn bác nhiều. Không hiểu sao em cứ cảm thấy những cdp như philips hay marantz nghe nó có vẻ tối tối (Hay tại màu nó tối :mrgreen: ) thế nào ấy. Em nghe nhạc vàng nhưng vẫn thích tươi sáng và chi tiết như denon hoặc teac. Có lẽ em cứ mua đại teac 25 xem thế nào vậy bác ạ. Một lần nữa em cảm ơn các bác ạ.

9. berryfun

berryfun Advanced Member

Thế là bác chủ thíc TEAC rồi :D . bác cứ chơi đi không phải hối tiếc đâu.

10. lehuycuong

lehuycuong Advanced Member

Bác chơi marantz 11s2 đi bác đúng ý của bác chi tiết tươi sáng lại mềm mượt nghe nhạc vàng rất ok.

11. thanhtien

thanhtien Advanced Member

như zậy bác chơi e sony x77es nhé, đảm bảo đầy đủ như ý muốn, giá mềm so với mấy e marantz và philip hoặc teac

12. marantzpm15

marantzpm15 Advanced Member

chào bác chủ thớt. Trước mình ghép mr pm15s1 với các đầu cd 1650al,sau đólà denon s10 ,mr16d mình có nhận xét riêng thế này. 1650al và s10 tiếng bass căng nhưng không sâu tiếng trung hơi tối , treble ở một số bài hơi găt. Mr 16d có cải thiện đôi chút nghe jazz, vocal ổn nhưng khi nghe pop tiếng có cảm giác nặng nề không thoát. Sau này đổi sang chơi đèn se và ghép vói teac 25x tiếng nghe chi tiết rõ ràng nhưng ngọt ngào , có điều âm hình 0 vững. Có lẽ mình đòi hỏi quá nhiều với tầm tiền như vầy. Nhưng mình nghĩ teac 25 là lựa chọn hợp lí cho bộ giàn của bác. Tùy gout mà chọn.
    Chúc vui

13. bak_tcag

bak_tcag Advanced Member

Bác này thật là :? mua Teac 25 mà bác bảo là mua đại :mrgreen: nếu bác đã nhất quyết mua Teac rồi thì em xin chúc mừng bác (vì em cũng đang xài Teac mà) nhưng nếu mượn được về ghép và nghe thử thì tuyệt cú mèo :mrgreen:

Nếu gu bác là nhạc vàng mà bác lại thích chi tiết, tiếng sáng thì bác nghiên cứu thêm các em sau nếu có điều kiện nhé: Teac 10se hoặc Yamaha 10.000 (chú ý mắt mủi nhé bác).

Chúc bác mau tìm được cdp ưng ý!

Thân!

14. okane

okane Advanced Member

Bác ơi Teac 10se rẻ hơn Teac 25 mà.
    Em cảm ơn các bác rất nhiều, sau nhiều ngày cân nhắc em đã mua Teac 25 rồi ạ. Em chỉ có thể nói được là... hay hơn 1650 AL :mrgreen: .
    Cảm ơn các bác ạ.

15. bak_tcag

bak_tcag Advanced Member

Bác ơi Teac 10se rẻ hơn Teac 25 mà.

=> Tuy rẻ hơn nhưng cá nhân em lại thích hơn mới chít em chứ :mrgreen:

Em cảm ơn các bác rất nhiều, sau nhiều ngày cân nhắc em đã mua Teac 25 rồi ạ. Em chỉ có thể nói được là... hay hơn 1650 AL :mrgreen: .
    Cảm ơn các bác ạ.[/quote]

=> Bác này nói đúng nhể :lol:

Chúc mừng bác đã tìm được cdp ưng ý!

Thân!

16. Vintage246

Vintage246 Approved Member

Em chào các bác , cho em hỏi cd Teac 25 xs ghép với amp Accuphase 305 V có hợp không ạ , em cảm ơn các bác nhiều

Share This Page

Loading...