Xin tư vấn dây tín hiệu Van Den Hul 102 Mk III Hybrid

Discussion in 'Phụ kiện' started by thanhy2k, 19/5/13.

1. thanhy2k

thanhy2k Advanced Member

Xin cácc bácc tư vấn cho em về các ưu khuyết điểm về dây Van Den Hul 102 Mk III Hybrid
    Mua theo métt hay mua dây thành phẩm cái nào tốt hơn ạ
    Mong các bác xa gầnn chỉ giáo

Tags:
  2. Ngọc Ánh Audio

Ngọc Ánh Audio Shop

Dạ Bác có thể cho AE biết bộ dàn của Bác gồm những gì để AE tiện góp ý ạ !
    THÂN !

3. thanhy2k

thanhy2k Advanced Member

Loa Full range JBL LE8T, Altec 409 B (DIG III), Diatone 610P, preamp Eico HF85, Heathkit SP2, ampli DYNACO ST70, DIY 6L6GC, DIY SE 2A3, . . . . nóii chung là em dùnng đèn bác ạ. Nay em muốn nâng cấp dàn dây nhợ và bắt đầu là hệ dây tín hiệu
    Chắc là bác định quảng cáo các sản phẩm mà bác có phải không ạ. Em đang quan tâm cái em cần cơ bác ơi :D

4. Ngọc Ánh Audio

Ngọc Ánh Audio Shop

Sao Bác lại nói em như thế ! Người chơi chưa chắc đã va chạm nhiều đồ như shop đâu ạ !
    THÂN !

5. thanhy2k

thanhy2k Advanced Member

Vâng mờii bácc gópp ý ạ, bácc cứ vui vẻ gópp ý ạ

6. buihoa75

buihoa75 Advanced Member

_ Tính bác có vẻ đa nghi nhỉ, việc hỏi cấu hình của người chơi để tư vấn phụ kiện là việc rất cần thiết và bình thường, bác cũng chưa biết Shop tư vấn theo hướng gì mà đã phủ đầu như vậy thì lấy đâu ra nhã hứng nữa để mà tư vấn.

Attached Files:

7. thanhy2k

thanhy2k Advanced Member

Thế bác có ý kiến gì chỉ bảo không ạ , em đang rửa tai nghe đây ạ

8. audioman10

audioman10 Advanced Member

Trước em có dùng dây này. Theo cảm nhận của em, dây cho tiếng sáng, chi tiết và không gian khá rộng nhưng bass và âm hình không rõ nét lắm :D .

9. thanhy2k

thanhy2k Advanced Member

Có nhất thiết van den hul 102 mk III không bác ? Vì nó bị giả nhiều quá, nordost, kimber , chord . . . Và các loại dây silver DIY mà bọn tây bán trên mạng có ok không bác ?

10. audioman10

Bác thấy bộ dàn của bác còn khuyết gì thì mới nâng cấp dây tín hiệu để bổ sung. Đồ đèn thường hợp với dây tín hiệu có sử dụng chất liệu bạc. Hãng nào cũng có những sản phẩm hay nhưng còn tùy vào mức bác đầu tư. Nordost, kimber... cũng có nhiều hàng giả nên bác cần lựa chọn shop có uy tín để khỏi ân hận.

11. thanhy2k

thanhy2k Advanced Member

Dàn máy của em thì ok, nhưng dàn dây của em thì cỏ, vì thế em đang upgrade. Điều bác nói em xin ghi nhận. Còn những loại dây có thành phần crystal OFC . . . không có silver plated . . . Thì sao bác ?

12. audioman10

OFC em đã dùng qua, còn crystal ofc thì chưa. Về chất liệu dây thì cũng chỉ để tham khảo thôi bác, còn hợp với bộ dàn của bác hay không mới là quan trọng. Phải test thực tế bác ạ. Tốt nhất bác mượn ai đó bác quen thử trước rồi mua hoặc nếu shop nào có bán dây bác tìm thì đề nghị shop cho thử trước, ưng thì mua kẻo lại tốn $$$.

13. pt_vnn

pt_vnn Advanced Member

Bộ giàn của em tiếng bass yếu, hay bị kéo dài dùng loại dây này có cải thiện được không các bác?

14. audioman10

Em nghĩ dây này không cải thiện được tiếng bass đâu bác

15. HDhunter

HDhunter Advanced Member

Dây nguyên liệu thì theo e biết dây đồng hoặc bạc loại UPOCC 7N của Neotech hiện nay đang là tốt nhất trên thị trường,và dây bạc thì nghe tốt hơn và cũng đắt hơn dây đồng khá là nhiều :mrgreen:

16. pt_vnn

pt_vnn Advanced Member

E đang dùng Pre-Pow muốn tìm 2 cặp dây tín hiệu. Giờ em thấy một số bác hay DIY dây tin hiệu từ dây bạc quân sự liệu có ổn không các bác? Hay cứ dây hãng chơi cho yên tâm nhỉ?

17. audioman10

Bác dùng kết nối pre-pow hay cdp-pre, bán dẫn hay hay đèn? Lựa chọn dây hãng hay dây diy phụ thuộc vào âm thanh bác mong muốn khai thác hoặc cải thiện trên bộ dàn của bác, phải hợp gout và phụ thuộc vào mức đầu tư của bác. Giá dây càng lớn thì càng nên cân nhắc việc đổi chác sau này. Chúc bác có quyết định đúng. :D

18. pt_vnn

pt_vnn Advanced Member

E muốn kết nối Pre-Pow và cả CDP-Pre, hiện bộ của em nghe có vẻ thiếu bass, em cũng đang định đầu tư với mức khoảng dưới 3 triệu thôi bác ạ.

19. nhacsan

nhacsan Advanced Member

Cháo các bác, bộ giàn của em có vẻ hơi bí tiếng, dùng dây vandenhul 102 Mkiii này có ổn không các bác? Thanks các bác.

20. Audio_noteM1

Audio_noteM1 Advanced Member

Bộ của e cũng hơi bị bí tiếng, nghe hơi tối, các bác tư vấn xem mua đc dây gì? E đang dùng tannoy SRM 12b, union research Triode 20, Cd SA 14. Các bác tư vấn xem dùng dây Van Den Hull loại nào, giá khoảng 3t đổ lại. Thanks bác

21. audioman10

Có nhất thiết phải Van Den Hul không bác? Hiện đang có chương trình nghe thử sản phẩm của DH lab của bác Tuấn shop Alantic. Bác thử xem sao?

22. nguyenvo

nguyenvo Approved Member

Bạn dùng Nordost Red Dawn đi , dây của nordost tiếng sáng và cũng khá dầy tiếng. Van Den Hull thường thiên bass trừ mấy dòng silver giá khoảng 6-700$

23. Goldmusic

Goldmusic Advanced Member

Em đồng ý với một số bác ở trên. Quan trọng là tìm được dây loa hợp đôi loa sẽ thoát tiếng ngay. Bác không nên chạy theo những tên tuổi có nhiều trên thị trường, dễ đụng hàng fake mà giá lại cao.
    Ví dụ như em ,sau một hồi thử nghiệm cũng nhiều loại dây, nay em dừng ở Exzllenz Silver của Inakustik. Giá dễ chịu, rất hợp với bộ của em. Tiếng chi tiết, mượt mà, nhạc tính tốt mà âm hình rộng, và đặc biệt chưa có hang fake nên yên tâm toàn tập. Bác tham khảo thử xem.

24. Đức Sơn Tây

Đức Sơn Tây Advanced Member

Bác giống hệt em, em thấy dây này còn làm cho tiếng bass chắc, gọn mà vẫn mềm mại bác ạ. Chỉ ghét lõi nó to quá, em bắt vào amply và loa cws bị toè ra.

Share This Page

Loading...