xin tư vấn ghép loa Jbl tlx 16 vơi amply nào

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by khanh HP, 20/7/14.

1. khanh HP

khanh HP Approved Member

Tôi mới mua đc đôi loa JBL tlx 16. Tôi chưa biết ghép với amply nào. Vậy mong các cao thủ chỉ giúp tôi với. Xin cảm ơn

Tags:
  2. phuclan

phuclan Advanced Member

Bác cứ tìm amp marantz, sansui, luxman tầm <=10 tr để thử và phải nghe thực tế theo gu của mình thì mới chọn được. Mình thấy đa số mọi người ở VN cứ loa JBL thì ghép với Amp Nhật hoặc Denon nhưng cũng tùy gu nghe của từng người. Mình khoái ghép đồ châu Âu hơn.

3. khanh HP

khanh HP Approved Member

Vâng cảm ơn bác phuclan. Tôi đang định mua amply denon 700v=10tr về để đánh với đôi loa jbl đấy

4. phuclan

phuclan Advanced Member

Bác nên tìm Amp Marantz phối ghép thì âm mềm mại hơn. Nghe Denon ầm ầm và khô kg hay lắm. Lúc trước mình cũng phối Amp 7800II nghe cũng hay ngọt ngào 3 dãi.

5. khanh HP

khanh HP Approved Member

Thế amply luxman 309v dánh có ổn không. Nhưng họ đòi hơi cao. Amply thì còn đẹp giá 14tr bác thâý thế nào? Amply marantz thì lấy con nào. Giá khoảng bao nhiêu?

6. phuclan

phuclan Advanced Member

Luxman chất âm nhẹ nhàng lắm Bác phải thử mới biết được có hạp gu kg. Marantz Bác tìm PM80 như có class A đánh 25W giá kg gần 8tr.

7. khanh HP

khanh HP Approved Member

Cảm ơn bác đã tư vấn. Tôi sẽ đi tìm con marantz hoặc con luxman 309v về nghe thử xem sao. Gu của tôi là nghe nhạc vàng trươc những năm 1975. Tôi đã lấy đôi loa jbl lx 44 và đầu cd denon dcd 910 amply denon 700v. Nghe không ổn.đánh có khỏe và chi tiết nhưng khô tiếng. À quên không hỏi bác quê ở đâu? Tôi ở Hải Phòng. Gu của bác nghe nhạc gì.bác đang chơi bộ am thanh gì rồi?

8. phuclan

phuclan Advanced Member

Hi Bác HP,

Mình ở HCM. Sở thích mình cũng hơi giống Bác cũng khoái nghe nhạc vàng và nhạc Vocal nước ngoài. Hiện tại mình đang chơi 2 bộ để nghe 2 thể loại. Chà nói về phối ghép này nhức đầu lắm theo mình thấy để nghe nhạc vàng hay thì nên chọn loa Anh về trung âm sáng rõ nên nghe khoái hơn, Hiện tại mình đang ưng ý với bộ này để nghe nhạc vàng cấu hình sau: cdp Marantz63mk2KISignature, amp Reciever curian 25w, loa Rogers LS2, dây tìn hiệu Vandenhul D103MK5, dây loa Chord Rumour 4. Mình cũng loay hoay mãi mới tìm được vừa ý.

9. khanh HP

khanh HP Approved Member

Chào bác phuclan.
    Bác tư vấn giúp tôi một tí. Bộ dàn của tôi nghe tiếng bass nó bị ù có đuôi nghe đau đầu lắm.cấu hình như sau.
    Amply denon 700v
    Cd marantz cd50
    Loa boston 930 ii
    Dây loa thomson
    Dây tín hiệu mclntosh
    Diện tích nhà tôi nhỏ cho nên không có phòng nghe riêng, nghe ở phòng khách khoảng 20m2. Sở thích của tôi chỉ nghe nhạc vàng và nhạc đỏ. Bác có cách nào chỉ bảo giúp tôi với. Nếu có thể bác alo cho tôi 0936864588

10. thuy_audio

thuy_audio Advanced Members

Em cần 1 ly cafe thôi sẽ giúp bác nghe hết đau đầu :) đồng hương với bác đây

11. vanluanva

vanluanva New Member

Bác chủ còn nghe tlx 16 không ạ. Em đang định lấy em này ở gần nhà bán 6tr. Không biết có đắt ko vì loa còn đẹp lắm. Nghe nhạc trữ tình với aucostic có hợp không ạ

Share This Page

Loading...