Xin tư vấn giùm âm thanh quán cafe sân vườn

Discussion in 'Thiết kế phòng nghe' started by baoquoc_kg, 1/6/10.

1. baoquoc_kg

baoquoc_kg New Member

Chào các bác, em là dân newbie về vấn đề âm thanh :eek: , sắp tới em sẽ xây dựng một quán cafe sân vườn rộng khoảng 550m2 có không gian mở, nhận thức được tầm quan trọng của vấn đề âm thanh trong quán cafe nên hôm nay em mới mạo muội nhờ các bác tư vấn nhùm vấn đề này. Em có đọc trên một số diễn đàn biết được nếu quán cafe sân vườn thì nên sữ dụng loa JBL Control 1 là tốt nhất, và sữ dụng thêm một vài sub hỗ trợ, vấn đề loa thì em quyết định sữ dụng JBL Control 1, vấn đề còn lại là sữ dụng ampi nào là good nhất?? có cần thêm thiết bị nào hổ trợ thêm không?? vì em sữ dụng nhiều loa (khoảng 15 cập??? - có nhiều không các bác??) nên ampi nào hổ trợ nhiều loa thế nhỉ??? vấn đề này thì em mù tịt. Mong các bác giúp em, hic!!! cam ơn lắm lắm!!
    PS: em định mua thêm đầu phát HD, cho em hỏi thêm cái này nữa là co thể dùng đầu phát HD để phát âm thanh qua ampli được không ah???

Attached Files:

Tags:
  2. baoquoc_kg

baoquoc_kg New Member

Re: Xin tư vấn nhùm âm thanh quán càe sân vườn

chang bác nào giúp em ah2??? hichic

3. xikaque

xikaque Approved Member

ông ghé qua 301c điện biên phủ, góc đường ĐBP & Lê ngô cát tiệm Analog gặp a Bảy ... ông đang có nhiều đồ cho quán cafe lắm

4. hoppit

hoppit Approved Member

Bạn lên dùng amply trở kháng cao để âm thanh ổn đinh. Vì amply trở kháng cao có thể lắp đặt loa xa bao nhiêu cũng được mà không ảnh hưởng gì, còn bạn mà lắp amply thấp mà loa cách xa amply âm thanh hay bị méo tiếng và không được chuẩn âm thanh cho lắm

5. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

bác nên lên "ĐƯỜNG LÊN TIÊN CẢNH" Bana hill í! Em cũng ấn tượng với âm thanh đa chiều trên đó bác à. :D

Share This Page

Loading...