Xin tư Vấn Làm Cách Nào Để Post Bài Nhưng...

Discussion in 'Dành cho thành viên mới' started by baohun00, 8/9/10.

1. baohun00

baohun00 Advanced Member

Các bác cho em hỏi thăm , em mới tham gia diễn đàn nhưng chả hiểu sao bài post cứ tăng rầm rầm trong khi rất nhiều thành viên tham gia từ rất lâu nhưng không thấy tăng post dù họ cũng viết bài như em. Có khi nào cái trình auto nhảy số lượng post của em bị trục trặc không ạ , có phải set up lại gì không và kiểm tra ra sao ạ
    Vậy có cách nào post bài nhưng không cho nhảy số bài post , hoặc giấu số lượng bài post không ạ ? Kiểu như gọi phone giấu số ấy...
    Em lắm lúc ngại lắm...cứ dòm vào số bài post của mình...mà phát ngượng... :oops:
    Bác nào biết cách xin chỉ giúp em ạ , em xin đa tạ bằng 1 chầu ăn sáng & cafe ( Địa chỉ các bác tự chọn nhé )
    Thân.

Tags:
  2. Listen_by_heart

Listen_by_heart Advanced Member

Re: Làm Cách Nào Để Post Bài Nhưng...

Bác post bài như nói chuyện ấy mà, hơn 3k post em thấy vưỡn còn ít. :oops:

3. metalhead

metalhead Advanced Member

Việc công khai số post và cho phép các thành viên tham khảo bài post của mỗi thành viên khác (thông qua chức năng search và profile) em thấy là việc đúng đắn và hữu ích, nó cho phép mọi người có cái nhìn đúng đắn về mỗi thành viên của VNAV.
    Có những bác đã từng thổ lộ chỉ lên VNAV để tham khảo, đọc bài viết của ae và ít khi post bài nên số post của họ ít dù thời gian tham gia đã lâu.
    Có những bác khác nhiệt tình tham gia các hoạt động của diễn đàn, nhiệt tình tham gia thảo luận nên số post nhiều.
    Lại có những bác nhiệt tình spam cho vui, thậm chí có bác nhiệt tình spam hoặc cố post cho nhiều để lấy số lượng (post count, post per day và post rank) nên nhiều bài viết là đương nhiên :wink:
    Tuy nhiên nhờ các chức năng mà em nói ở trên, việc đánh giá chất lượng bài post khá dễ dàng và mọi người có thể biết được thành viên mà mình đang quan tâm có thực sự post các bài viết chất lượng hay không.
    Vì vậy em không hiểu sao bác lại phải muốn giấu? :wink: Nếu bác post nhiều mà các bài viết đều có chất lượng thì không có gì phải sợ hay ngại cả.
    Còn nếu bác thật sự muốn giảm số post của mình thì em nghĩ bác thử đề nghị BQT cho từ bỏ nick cũ của mình và đăng ký nick mới, làm lại từ đầu :wink:

4. baohun00

baohun00 Advanced Member

Cám ơn bác metalhead & Listen_by_heart !
    Em chỉ muốn biết có cách nào kiểu như tự set up lại trong VNAV hay cài đặt thêm phần mềm gì gì đó sao cho khi post bài thì nó không nhảy số post thôi ạ .
    Thay đổi nick mới thì em không muốn vì...em chỉ có 1 cái tên trên các diễn đàn thôi ạ :D
    Nhiều khi bị các bác chọc ghẹo về số lượng bài post nhiều mà lại ít chất audio em cũng...tủi lắm nhưng em tham gia diễn đàn chỉ muốn chia sẻ những niềm vui xung quanh sở thích nghe nhạc thôi.

5. Không Tâm Thái

Không Tâm Thái Advanced Member

Nói bác đừng giận, đọc bài của bác kO thấy có vẻ ngượng mà ngược lại.

6. baohun00

baohun00 Advanced Member

Vâng ạ , thì em đã nói em chỉ ngượng khi thỉnh thoảng dòm vào số lượng bài post ít chất của em thôi mà.
    Nếu bác có cách nào giúp em thì..em cám ơn bác ạ.
    Em hỏi rất chân tình đấy.

7. Không Tâm Thái

Không Tâm Thái Advanced Member

Tôi kO phải dân kỹ thuật IT nên kO biết, có lẽ chỉ nhờ quản trị diễn đàn xóa bớt bài đã viết. Bác chỉ ngượng khi nhìn vào số lượng bài của mình, đọc lại các bài viết nhận định về nhạc và ca sĩ thì tự hào chứ?

8. oDoh5

oDoh5 Advanced Member

bác tạo nik mới là baohun000 đi, em nhìn vẫn biết là bác mà.
    Bác bảo hun 3 không gồm: ko cờ bạc, ko rượu chè, ko hút chích :lol:

9. duydien187

duydien187 Advanced Member

Bác nào chỉ cho em cách post bài lên đây với ah.. em muốn mở chủ đề mới mà ko đc

10. tangbatu

tangbatu Advanced Member

bác cần tham gia 1 tháng trờ lên và đủ 50 bài mới tạo chủ đề mới trong box khác được còn không thì bác chỉ mở được thead trong box dành cho thành viên mới thui. bác chịu khó đọc quy định chút thì có khi còn nhanh hơn hỏi đó ạ

11. tangbatu

tangbatu Advanced Member

chắc bác chủ muốn bỏ các bài spam ấy giề. hè hè. em nghĩ chắc chỉ có lập acc mới thì mới reset lại được thôi bác à. hihi

12. Hungthuocbac

Hungthuocbac Advanced Member

Cái chủ đề này bác chủ hỏi từ 2010 mà bác :( Theo như nội qui thì các chủ đề từ 6 tháng trở lên không có bài viết mới thì tránh thảo luận bác à! :D

13. TuanConverse

TuanConverse New Member

sặc sợ nhỉ hihi em mới tham gia thể nào tìm mãi không thấy chỗ viết bài đâu

14. TuanConverse

TuanConverse New Member

hihi em mới tham gia mà không biết cách nào viết bài , hóa ra là phải tham gia 6 tháng mới có quyền viết bài

15. Xuân hà

Xuân hà New Member

Nhờ các cao thủ giúp em lắp con ampli đèn SE2a3 với,

Chào các bác. Em có đầy đủ thiết bị để lắp 1 ampli đèn 2a3 se nhưng ko biết lắp anh em nào biết xin giúp em vụ này với,, em cảm ơn

16. Lehungdaa

Lehungdaa Approved Member

Các cụ cho hỏi e muốn đi loa hát karaoke. E mua được 4 củ loa ohm mà chưa biết mua phân tần +tép ở đâu. Cảm ơn các cụ

17. Van Trieu

Van Trieu Approved Member

Giờ mới biết. Thanks các bác

Share This Page

Loading...